เริ่มเซงแล้วคะ

ยิ่งคิด ยิ่งมันส์…

จำน้องเมย์บอกได้ว่า แจ้งขอ password domain networkthai ไปแล้วยังไม่ได้
แต่ password ftp networkthai ได้ง่ายๆแถมเขียนหน้าเว็บ park ไว้ให้ด้วย…

สรุป ใครเป็นเจ้าของใคร ใครเป็นเจ้าพ่อตัวจริงกันแน่ เฮ้อๆๆ

ไปๆมาๆ น้องเมย์…น่าจะมีพละกำลังมากกว่าเจ้าหนึ่งนะคร้าบบบท่านผู้ชม

ก็แค่ point ns ของ networkthai ไป zonedit แล้ว phuborom ก็ point ns มาที่ ns นี้อีกที โดย networkthai ไม่ได้มี server ตัวตน เพียงรับจาก phuborom แล้ว point a ส่งต่อ 61.47.60.168

ก็คือ set zone ใน zonedit
ns1.networkthai.net. in a 61.47.60.168
ns2.networkthai.net. in a 61.47.60.169
phuborom.com. in a 61.47.60.168

? หรือเปล่าหว่า ?

555

อิอิ มีพรายกระซิบบอกให้ดูอีเมล์น้องเมย์มาด้วย…

มือโปรฯ มาเอง…

ถ้าเป็น networkthai ทำเอง หรือปลอมตัวมา หรือชักใยอยู่เบี้องหลัง
น่าจะทำได้แนบเนียนกว่านี้นะครับ
เพราะดูท่าทางไม่น่าโง่
ขนาดคนที่ถูกโกงตั้งหลายคน ยังทำอะไรไม่ได้

HuHuHu แอบเลี้ยงผีพรายไว้ด้วย

ผมกำลังมองไปประเด็นอื่นๆ เหมือนกันครับ อาทิเช่น ขาย networkthai แต่คนซื้อยังไม่กล้ากับชื่อนี้ ก็ลองค่อยๆปรับแต่งไปตามแผนก่อน

เรื่องนี้มันแตกออกไปได้มากกว่า networkthai ทำโฮสครับ
หนึ่ง nwt ไม่โง่หรอก ใครบอกว่าเขาโง่ล่ะ อิอิ ขอชมว่าฉลาดมากด้วยซ้ำ

ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ

[quote author=eTrader link=topic=5280.msg45805#msg45805 date=1169452694]
HuHuHu แอบเลี้ยงผีพรายไว้ด้วย

thanacityproperty . com เหอ ยิ่งงงเข้าไปอีก ???

[Add]
thanacityproperty.com tubsri@hotmail.com +66.38518606
NETWORKTHAI.NET

???

พึ่งจะถึง " บางอ้อ " หรอครับ…

ฮ่าฮ่า… โอยย ขำขำ

[quote author=devone link=topic=5280.msg45813#msg45813 date=1169453431]

พึ่งจะถึง " บางอ้อ " หรอครับ…

ฮ่าฮ่า… โอยย ขำขำ

ยังมีอีกครับ… เว็บยาปลุกเซ็กซ์ จากพรายกระซิบยังไม่ได้สืบค้น อิอิ

น้องเมย์ทำงานที่ธนาซิตี้คะ เมื่อปีที่แล้วทำเว็บให้ออฟฟิตแต่น้องเมย์ทำไม่ค่อยเป็นเลยบอกพี่ๆ ที่รู้จักในเน็ตให้หาคนทำให้ทีคะ แต่น้องเมย์ก็ใช้งานไม่ค่อยเป็นหรอกคะ คือไม่ได้อัพเดทเว็บเลยจากที่เค้าทำส่งมาให้ ใช้แต่อีเมล์รับส่งข้อมูล

และพอสักพักก็เลยติดต่อให้พี่คนเดิมหาคนวางระบบโฮสให้คะ

ปล. ทำไมต้องสงสัยน้องเมย์กันจังละคะ และที่ว่าคนทำ networkthai โกง น้องเมย์ก็ไม่เห้นเค้าจะโกงเงินน้องเมย์เลย แต่ได้พาสโดเมนเนม มาช้าไปเค้าบอกว่าโทรศัพท์แบตหมด ส่วนหน้าเว็บ networkthai.net น้องเมย์ไม่ได้ทำเองคะเพียงแต่บอกเค้าไปว่าให้เขียนแบบนี้ :wub:

http://thanacityproperty.com

พอกันทีครับ ผมฟันธงฉับๆ

ไม่รู้จะทำอย่างไรคะ ไม่เชื่อก็ตามใจคะ น้องเมย์ขอตั้งหน้าตั้งตาดูแลลูกค้าดีกว่า :smash:

ทำใจครับไม่งั้นก็ไปเปลี่ยนndme server ซะ

[quote author=thaihostzeed link=topic=5280.msg45836#msg45836 date=1169459396]
http://thanacityproperty.com