เริ่มเซงแล้วคะ

เกิดอาการไม่ชอบแตงโมกระทันหัน เอาออกจาก avatar ซะแล้ว

ยินดีด้วยครับที่มีลูกค้าแล้ว ทั้งที่เปิดยังไม่ถึงครึ่งเดือนเลย นั้นแสดงว่า…แผนการทำตลาดเยี่ยมมากๆ นับถือๆๆๆ

อันนี้ชี้แจงไปแล้วนะครับว่าให้บังส่วนที่ไม่ต้องการเห็นออก แค่เห็นรูปกับชื่อ และ สำคัญที่สุดนางนางสาว หรือ นางแค่นีเองครับ ไม่ได้บอกให้บอกเลขเลย

ผมว่ายังไงก็คงต้องทำตัวให้ออกห่างจากตาหนึ่งเนตเวคไทยจะได้กระจ่างครับ

ที่น่ากลัวที่สุด ถ้า คุณเมย์ พูดความจริงคือเค้าไม่ได้เกี่ยวข้องกับ

4 รายนี้น้องเมย์ไม่ได้หานะคะ พี่ๆ เค้าหาให้เค้าบอกว่าสมาชิกเก่าของ networkthai มีย้ายมาและก็จดใหม่ และพี่ๆ เค้าก็ให้ลูกค้าโอนเงินเข้ามาให้น้องเมย์เรียบร้อยแล้วคะ

ตอนนี้สับสนมากนะคะ ตรงที่มีข่าว networkthai เสียหายมากมาย แต่ทำไมลูกค้าเก่าถึงกลับมา และเค้าก็ดำเนินการให้น้องเมย์ก็ไม่มีโกงอะไร น้องเมย์ถามพี่ๆ เค้าเค้าบอกโดนโจมตี ตอนนี้ก็สับสนคะ

พาสโดเมน networkthai.net น้องเมย์ได้มาแล้วนะคะ พาสเค้าตั้งง่ายมากเลย :slight_smile:

มาถึงตรงนี้ ความเห็นผม ผมเรียนตามตรงครับ ไม่ว่าจะเป็นอะไรเกี่ยวข้องอะไรกับ networkthai หรือเปล่า
คงไปเอาเรื่องอะไรกันไม่ได้ครับ

สำหรับผม ผมโดนโกงไปไม่มากนัก แค่ไม่ได้ชำระค่า dedicated เดือนสุดท้ายเมื่อปี 45 โน่นครับ…
และเขาก็ไม่เคยมายุ่งกับพี่อีกเลย

ผมก็เริ่มเซ็งแล้วเหมือนกัน

คนเรานะครับ… จับไม่ได้ ไล่ไม่ทัน มันก็อีแบบนี้ คงจะไปว่ากันไม่ได้ ก็โง่ไปให้เขาโกงเองครับ
ทุกวันนี้ จำพวกไม่จ่าย ก็ยังมีครับ จนสุดท้ายก็ต้องใช้นโยบาย ชำระก่อนใช้ ถึงจะตัดปัญหาไปได้ครับ

เราไม่ได้ระมัดระวังตัวเอง หากจะโดนโกง ก็คงจะมีใครมาช่วยไม่ได้ครับ

หลังจากพี่ไล่วงจร network ดีๆแล้ว พี่ค่อนข้างฟันธงครับ ว่าเรากับ nwt มันคืออันเดียวกัน แค่สร้าง name server หลายชุดเท่านั้น

จากที่อ่านหมากเกมส์นี้… nwt กะจะวางตัว ns1.networkthail.net ให้กลับเข้ามาในวงจรหลักก่อน ตัวเว็บไซต์จะตามมาทีหลัง

อีกทางหนึ่ง… ก็หวังว่าเรื่อง nwt จะเงียบไป โดยใช้เวลาทำให้มันค่อยๆจางไป แล้วเอาโดเมนตัวอื่นๆมาทำด่านหน้าก่อน พอได้เต็มไม้เต็มมือ… ก็ย้าย business name เข้าสู่ nwt เต็มรูปแบบ

เพราะยังไงๆ เจ้าหนึ่ง nwt ก็คงยังไปขายก๋วยเตี๋ยวไม่เป็น ก็เลยทำอาชีพที่ตนถนัดไปก่อน ว่าง่ายๆอยากจะกลับเข้ามาในวงการนี้นั้นแหละ…

คงไปห้ามกันไม่ได้ เพราะน้องเมย์เอง ก็ยังยืนกระต่ายขาเดียว ที่จะทำ โดยไม่ได้ตกอกใจอะไรกับเรื่องอื้อฉาว…nwt เลยครับ

ทำเป็นนิ่งๆ

หากเป็นผม ผมเปิดกิจการใหม่ แล้วเจอเรื่องแบบนี้ คงไม่นิ่งหรอกครับ

เลิกทำแบบก่อนๆก็แล้วกัน เรื่องแบบนี้…ไก่เห็นตีนงู งูเห็นนมไก่

พูดไปก็เซ็งเปล่าๆ ตัวใครตัวมันครับ

ทำให้ผมนึกถึง หลอด วอเดอร์มอ ขึ้นมาทันที

คนที่คุณก็รู้ว่าใคร เอิ๊กกกกก

จะชื่อไหนอย่างไงก็คนเดียวกัน

ลอร์ด วอเดอร์มอต์ = คนที่คุณก็รู้ว่าใคร = networkthai.net

เป็นผมถ้าลงทุนไปไม่มาก ผมยอมทิ้งนะครับ (ถ้าขอเงินคืนแล้วไม่ได้)

ชื่อเสียงที่เสียไปแล้ว ค่อนข้างยากที่จะแก้คืน

คือสมมุติผมเป็นแบบคุณพี่เมย์ กลายเป็นว่าผมต้องมานั่งกู้หน้าชื่อ networkthai เพื่อโฮสของตัวเอง เหอะๆ ไม่เอาอ่ะ เหนื่อย แถมคนอื่นๆพอรู้ว่าเราใช้ของ networkthai ก็แหยงๆ หรือ เขม่นเราอีก กลายเป็นว่าอยู่ดีๆมีอริหรือศัตรูให้เองโดยอัตโนมัติเลย อิ๋ย

หมายความว่า ถ้า “ไม่ใช่” จะใช้ชื่อไหนก็ “ไม่ใช่”

แต่ถ้า “ใช่” จะใช้ชื่อไหน ก็ “ใช่”

กลายเป็น “คนที่คุณก็รู้ว่าใคร” ไปซะงั้น ฟังดูน่ากลัวจริงๆ งานนี้เวทมนตร์คาถาไม่เกี่ยวนะครับ

:smash:

ไปไล่ name server สองรายนี้ดีๆ มันไขว้กันไปมา มองด้านตรงเรามองไม่เห็น เราต้องมองแบบนักมายากล?

ยิ่งกว่านั้น…มันมีอะไรที่ซ่อนลึกลงไปมากกว่านั้น ผมมองลงไปถึงระดับตู้ที่วางเลยครับ

[Edit]
???

[quote author=eTrader link=topic=5280.msg45790#msg45790 date=1169448579]

[Edit]
???

แล้วที่ว่ามันไข้ว ไข้วยังไงอ่ะพี่ ? (กบในกะลาจริงๆเลยผมอ่ะ)

phuborom.com in ns ns1.networkthai.net
phuborom.com in ns ns2.networkthai.net
phuborom.com in a

ดู whois ของ networkthai.net สิครับ มันน่าจะเป็นแบบนั้นไหม

server ของ networkthai ที่อยู่ เป็น share host ไม่มี phuborom
เครื่องของ phuborom ยังไม่มีโดเมนรายงาน (เว็บรายงานยังไม่ update)
จึงยังไล่ไปลึกๆไม่ได้

เว็บทั้งสองยังไม่ได้อยู่เครื่องเดียวกัน แต่ name server ทั้งสองมันทำไมเป็นแบบนั้น เจ้าชื่อ name server กลับไม่ใช้ของตนเอง ส่วนของตัวอื่นก็ดันไปใช้ชื่อของเขา ทั้งที่เขาเองก็ไม่ได้ใช้ชื่อ name server ของเขา

เป็นปริศนา…

แล้วเปิด www.networkthai.net ทำไมมันขึ้น

" ขออภัยสมาชิกทุกท่าน
ในความไม่สะดวก โดย PHUBOROM "

ปริศนากันอย่างมากมาย งง ไปหมด
ไล่ดีๆ นึกดีๆ ใครมันใช้ของใคร หรือใครแอบอ้างของใคร ไขว้กันไปมา งง ไปเลย