เริ่มเซงแล้วคะ

ฃ่วงปลายปีน้องเมย์ก็ถามพี่ๆ ว่าทำอะไรดีเพราะว่าน้องเมย์ชอบอินเตอร์เน็ต ใจจริงทีแรกกะจะเปิดเว็บรับทำเว็บคะ แต่พี่บอกว่าถ้าทำแล้วมันจุกจิก เลยได้คำแนะนำมาจากหลายๆ คนจึงตัดสินใจเปิดโฮส แต่ก็ไม่รู้จะติดต่อหรือเริ่มต้นอย่างไร (ช่วงนั้นยังไม่รู้จักที่นี้นะคะ) ก็เลยให้พี่สาวดำเนินการให้อยู่ พอดีช่วงรอก็หาข้อมูลเพิ่มเติม น้องเมย์จึงมาสมัครที่นี้คะ ลองคุยดีช่วงกลางคืนที่สมัครได้วันแรก ที่นี้ตอบไวและคิดว่าถ้าระบบเปิดขึ้นมาจิงๆ จะเอาที่นี้เป็นแหล่งพึ่ง

พอเปิดได้มา 3 วันน้องเมย์ก็ยังไม่บอกใครในนี้เพราะเห็นว่าพี่ๆ ทุกคนก็ทำธุรกิจนี้อยู่ แต่พอลองอ่านหัวข้อเก่าๆ ก็เห็นนมีสมาชิกท่านอื่นแนะนำบริการของตนเอง น้องเมย์จึงนึกสนุกเลยลองโพสบ้าง แต่ผลสุดท้ายโดยเพ่งเล็งทั้งๆ ที่ตนเองไม่ได้ก่อ และก็ไม่ทราบเบื้องหลังมาก่อนเลยเนื่องจากไม่รู้จะเริ่งต้นอย่างไร

ตอนนี้เริ่มท้อแล้วคะ

ตอนนี้คิดไว้ 2 ทาง คือ

1. จะทำต่อไป
  2. ให้พี่สาวทำต่อไป

เบื่อซ้ำ 2

ติดต่อตามพาสโดเมนเนม networkthai.net ไม่ได้สักทีคะ ทำอย่างไงดีคะ

Registrant :

ตราบใดที่มี Networkthai ก็จะโดนเพ่งเล็งตลอดไปครับ

อันนี้จะว่าไป ผมว่าคุณก็พลาดส่วนสำคัญไป คือ การศึกษาข้อมูล ก่อนลงทุนครับ

คงได้ยินบ่อยๆ “การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้่ลงทุนควรศึกษาให้ดีก่อนลงทุน”

คงเอาไปใช้เป็นบทเรียนต่อไปได้ครับ พลาดแล้วอย่าพลาดอีก

ปล. โกงแล้วอย่าโกงอีก

คือว่า… จะน่าเกลียดไปใหมครับ ว่าผมอยากรู้เรื่องราวความเป็นมาเป็นไป ของเรื่องทั้งหมดน่ะครับ

ว่าอยู่ดีๆใหง มาอยู่ เป็น Networkthai ได้ครับ

ไม่ตอบไม่เป็นไรนะครับ อันนี้แค่อยากรู้เฉยๆอ่าครับ

ก้อคือว่าเริ่มแรกไม่รู้จะเริ่งทำอย่างไรคะ จึงให้พวกพี่ๆ จัดการให้คะ

ผม เชื่อ ว่า เขาไม่ใช่คนเดียวกันและไม่รู้เรื่องอะไรเลย เพราะ ถ้าเป็นผม ผมคงไม่กล้า เอานามสกุลของตนเองมาเสี่ยง อย่างแน่นอน

สิ่งที่ดีที่สุดในการขจัดความ “เซ็ง” ออกจากจิตใจ ทำตามนี้ รับรอง “หายสนิท” ( แบบไม่อ้อมค้อมนะ เอาแบบตรงๆ )

1. คุณน้องเมย์ ต้องเคลียตัวเองให้ได้ว่าไม่ใช่ Networkthai.net ปลอมตัวมา โดยการบอกหมายเลขโทรศัพท์ในการติดต่อไว้บนเว็บไซต์ phuborom.com พร้อมที่อยู่ที่ติดต่อได้ เมื่อทำได้ดังนี้ จะมีคนติดต่อไปหาคุณน้องเมย์เพื่อพูดคุยว่าเป็นคุณน้องเมย์ตัวจริงเสียงจริง

2. เมื่อทำได้ตามข้อ 1 คนที่ (ทนไม่ได้) จะติดต่อไปหาคุณน้องเมย์ และคนกลุ่มนี้แหละ จะช่วยยืนยันว่าคุณน้องเมย์ ไม่ใช่ Networkthai.net

3. เลิกยุ่งเกี่ยวกับ Networkthai.net ไม่ว่าทางตรง ทางอ้อม และทุกกรณี ( กิ๊ก หากเป็น ) เลิกให้หมด

4. ทำตามที่คุณ iCafe บอกเรื่องการเปลี่ยน DNS

[quote author=iCafe link=topic=5280.msg45603#msg45603 date=1169298234]
Registrant :

เบอร์ติดต่อน้องเมย์จะไปใช้ซิมรายเดือนของ ais คะ ได้เบอร์มาแล้วจะลงในเว็บคะ (รอ 081 ความชอบส่วนตัว) วันนี้ก็เดินดูร้านเทลวิท 2 ที่แล้วไม่มีเลยคะ :blush:

กฎหมายฉ้อโกง… มันเบา ไปครับ…ตอนนี้…อายุความก็น้อย
เลยมี คนที่รู้ ไม่กลัว.กันเท่าไหร่ จึงมี คนถูกหลอก…ในเน็ตกันเยอะ…อ่ะครับ.
ขนาดว่า…หลักฐาน ครบ…ๆ ยังทำอะไร…ไม่ได้…เลย ลองดูนี่ สิ…
http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=Z04608

มีชื่อนามสกุล พร้อมที่อยู่เบอร์โทร…ตำรวจยัง…ตามจับ…ไม่ได้เลย…เวรกำแท้ๆ…

ปล… ลองมาอ่านดู ไ ม่เกี่ยวกับกระทู้ เค้าเลย…นี่…หว่าแต่ก็เอา…เหอะ…อ่านตาไว้ตาแล้วกัน…

ชื่อนี้่ฉาวมากครับ ลองหาใน Google.com สิครับ เว็บนี้ก็มี

แต่ถ้าเว็บที่ด่าเป็นทางการๆหน่อยก็ต้อง www.thaibadhost.com

น้องเมย์เองก็เพิ่งจะทราบจากในนี้แหละคะ ทีแรกมาแนะนำก็ตกใจเหมือนกัน :angryfire:

เอาบัตรประชาชนน้องเมย์แล้วบังตรงส่วนสำคัญขอดูรูปและชื่อนามสกุลหน่อย

ได้คะ

นางสาววราภรณ์

เห็นด้วยกับคุณ up2goo ครับ

ผมเนี่ยแหละจะโทรไปเอง วันนี้ก็ขอเบอร์ไปแล้ว แต่โทรไป มันบอกว่าติดต่อไม่ได้อ่ะครับ 5555

อยากให้ superdog ช่วยบอกได้นะคับ

[quote author=thaihostzeed link=topic=5280.msg45625#msg45625 date=1169304875]
เอาบัตรประชาชนน้องเมย์แล้วบังตรงส่วนสำคัญขอดูรูปและชื่อนามสกุลหน่อย

[quote author=Streaming link=topic=5280.msg45620#msg45620 date=1169302986]
กฎหมายฉ้อโกง… มันเบา ไปครับ…ตอนนี้…อายุความก็น้อย
เลยมี คนที่รู้ ไม่กลัว.กันเท่าไหร่ จึงมี คนถูกหลอก…ในเน็ตกันเยอะ…อ่ะครับ.
ขนาดว่า…หลักฐาน ครบ…ๆ ยังทำอะไร…ไม่ได้…เลย ลองดูนี่ สิ…
http://bbs.pramool.com/webboard/view.php3?katoo=Z04608

มีชื่อนามสกุล พร้อมที่อยู่เบอร์โทร…ตำรวจยัง…ตามจับ…ไม่ได้เลย…เวรกำแท้ๆ…

ปล… ลองมาอ่านดู ไ ม่เกี่ยวกับกระทู้ เค้าเลย…นี่…หว่าแต่ก็เอา…เหอะ…อ่านตาไว้ตาแล้วกัน…

ไม่รู้จะพูดอะไร… เล่นกับเจ้าหนึ่ง networkthai เราคงต้องกลับไปดูประวัติและลีลา…ของเขา
หาจุดถอนราก ถอนโคน…

ถึงช่วยน้องเมย์ได้… นั้นก็ยังไม่ได้ยุติ

เราต้องยอมรับนะครับว่า… เรายังฝีมืออ่อนกว่าเค้ามากมายนัก

อยู่ๆ น้องเมย์…มารู้บอร์ด THT ได้อย่างไร อันนี้ก็เป็นที่ฉงนสงสัย…

ความคิด การวางแผน ช่างแยบยน

หากน้องเมย์ไม่รู้เรื่องจริงๆ ก็โดนเล่นตั้งแต่ในมุ้ง

หากน้องเมย์เป็นกิ๊กกับเจ้าหนึ่ง… ก็ช่างนักวางแผนการ

เข้าฐานที่มั่นดีกว่า กลัวโดนกลลวง…

ขออนุญาต…ถอนคำว่า “มุ้ง” ครับ อิอิ

ไงก็ยังคงมองน้องในแง่ลบไว้ก่อน เพราะ คนชั่วมักจะกลับทำชั่ว ในรูปแบบที่เปลี่ยนไป และ แผนสูงกว่าเก่า…

น้องอ้างงว่ากำลังหาเบอร์…ทำธุรกิจเบอร์โทรยังไม่มีได้ไง…เอางี้ซิระหว่างที่รอเบอร์โทรน้อง งั้นน้องโทรหาพวกพี่ๆละกัน ดีไหม?