ว่าจะเปิดขายอาหารในหมู่บ้าน ตอนนี้กำลังหมักกิมจิ อิอิ

อยู่ซอยเดียวกันหรือจ๊ะ ลาดพร้าว 87 หมู่บ้านเกตุฯ เนี่ย

แฮ่กๆ แวะมาปั่นกระทุ้ ฮ่าๆๆ

หน้ายังไม่ได้จัดการเลย ผมยังไม่แห้งเลย แว๊กก ทำคนเดียว มึนพะยะค่ะ ฮ่าๆ

ลูกค้าแน่นร้านแล้วยังครับ

บอกแม่ว่า เพื่อนในเนตจะมา แม่เลยถามเลย วันละหลายรอบ กำจริงๆ เดี๋ยวถ้าไม่มีคนมานะ ก็จะบอกว่า ไหนว่าจะมาไง

ก็ต้องบอกว่า ก็จะมา แต่เมื่อไหร่ไม่รุ้ เหอเหอ

แม่ตื่นเต้น สลบไปแล้ว หมดแรง เดินวนไปวนมาช่วยนิดๆ หน่อยๆ หมดแรง ต้องบีบนวดกัน ไปแระ ไปทำต่อ แวะมาดูคอมฯ ส่งงานลูกค้า

ยังไม่ได้ผลิตของส่งลูกค้าเลย จะตายไหมเนี่ยฉัน 100 กว่าชิ้น กรี๊ดดดดด

แฮ่กๆ

ผมไม่ได้บอกนะครับว่าจะมา

รอดตัวไป

ขอให้ขายดีๆ นะครับ

ใกล้บ้านผมเลยครับ ทำไมพี่เปิด 11.00-17.00 หล่ะครับ

คนออกทำงานตอนเช้า อดกิน

คนที่ทำงานไกลกว่าจะกลับถึงบ้าน อดกิน

ข้าวผัดกิมจิน่าทานมากครับ

ขอบคุณค่ะพี่

พี่เน้นขายคนในหมุ่บ้านอ่ะค่ะ สำหรับคนทำงานนอกหมู่บ้าน ก็คงจะต้องมากินตอนกลางวันอ่ะคะ ทำคนเดียวเปิดถึงดึกไม่ได้ วันนี้ลูกค้าก็บ่นจะให้เปิดถึง 2 ทุ่ม

เปิดดึกจะไปซื้อของเพิ่มบางอย่างไม่ได้เนี่ยแหละปัญหา ฮ่าๆ รอดูสถาณการณ์ว่ามีลูกค้าเพิ่มขึ้น และขายดีอย่างไร ก็ค่อยหาเด็กค่ะ

เป็นพวก คิดเร็วทำเร็ว ฮ่าๆ

วันนี้ไปเดินแจกใบปลิวได้แค่ 2 ซอยเอง แจกยังไม่เสร็จดีเลยลูกค้าสั่ง ต้องรีบแจก แล้วรีบฮ่อ กลับไปทำออร์เดอร์ ลูกค้าใจร้อน ตามยิกๆๆๆ รีบแฮ่กๆ แล้วจ้ำๆ วิ่งไปส่งที่บ้าน ฮ่าๆ

วันนี้เลยเหมือนขาจะตายไปแล้ว ฮ่าๆ ตอนนี้ก็ต้องเร่งทำน้ำหอมส่งลูกค้าอีกด้วย

Seven Eleven ปะเนี่ยพี่

ขายทุกอย่าง

อาหาร น้ำหอม สารพัด

เหอเหอ เพลียสุดๆ เริ่มผอมแล้ว กางเกงจะหลุด ฮ่าๆ นอนเที่ยงคืนตี1 ตื่นตี4 ตอนนี้ตาจะปิด

รายงานสถานะด้วย เป็นไงบ้างครับ ขายดิบขายดี

ต่อไปโปรโมชั่น ขายโฮสแถมข้าวผัด 1 กล่อง

ขายดีเป็นเทน้ำเทท่าเลย กินเองทุกวัน ฮ่าๆๆ

วันนี้ทำขนมปังหน้าหมูกินด้วย อร่อยเด็ด ขายด้วย กะจะเพิ่มเมนูขนมไปด้วย เอาภาพประกอบไปดูด้วย อิอิ ยืมชาวบ้านมา

http://www.ucancookthai.com/print-thai/th-recipes/th-appetizer/content-th-fried-pork-canapes.htm

จะผอมหรือจะอ้วนเนี่ย กำลังงง ฮ่าๆ กินเข้าไปแต่ละอย่าง แต่กางเกงตัวเก่าคว้ามาใส่ได้แล้ว เหอเหอ

กางเกงตัวใหญ่ๆ เริ่มจะหลุด นี่เพิ่งพักค่ะ แวะมาทำคอมฯ เดี๋ยวไปทำใบปลิวต่อ ยังแจกไม่หมดหมุ่บ้านเลย

ส่วนใหญ่ร้านอื่นๆ จะขายกันจนถึง 2 ทุ่มนะคะ อยากทำแต่ทำไม่ได้เพราะถ้าจะต้องไปซื้อของหรือไปธนาคาร นี่ก็จะต้องทำไม่ได้ แบ่งร่างไม่ได้อ่ะ

บอกหลายหนแล้วไงให้สละโสด ไม่งั้นก็สบาย มีอะไรก็ใช้ๆอย่างเดียว

ก็บอกว่าให้หาให้ดีๆ หน่อยไม่ใช่เหรอไง เหอเหอ

หาให้ได้สบายๆ จริงๆ ด้วยนะเอ้อ หุหุ

ดีๆอ่ะ หมดแล้ว เอา ดีบ้างไม่ดีบ้างแทนไหม

ดีกี่เปอร์เซ็น ไม่ดีกี่เปอร์เซนต์อ่ะพี่ ฮ่าๆ

ดีสัก 70-80% ได้เป่า ไม่อยากร้องไห้น้ำตาเป็นเผาเต่า ทุกวันนี้คุยกับเพื่อนนี่บ่นสามีทุกวัน ฮ่าๆ เธอเครียดกับสามีขึ้นเรื่อยๆ เหอเหอ

นี่เอามาอวด ทอดเมื่อเย็นเองนะ แย่งกันน่าดู กินกับข้าวก็อร่อย โหยกินไม่อยากหยุด ถ้าไม่กลัวอ้วนทำกินอีกแล้ว ติดใจมากมาย น้ำมันพรึ่งพรั่บ จะจุกไหมเนี่ย ฮ่าๆ

อ่ะน่ะ ใจตรงกันกับแฟนพี่เลย วันนี้เขาก็ทำให้พี่ทาน

+1 ถูกใจ

พออยู่ตัวน่าจะเริ่มส่งนะครับ คิดค่าส่งไปด้วย เผื่อจะมีโอกาสเพิ่มตลาด คนทำโฮสต์อยู่แถวลาดพร้าว หรือละแวกใกล้เคียงเยอะนะ อุดหนุนกันเอง เงินทองไม่รั่วไหล

ให้เสี่ยป๊อบช่วย review หน่อย เผื่อจะขายดี (ไม่ก็โดนด่า 555+)

ตอนนี้วิ่งส่งเองในหมู่บ้านค่ะ ส่งนอกบ้านต้องหามอไซด์ส่งก่อนอ่ะ และสงสับต้องเป็นระบบ โอนเงินก่อนส่งมั๊งเนี่ย เพราะไม่รู้จักคนส่งนิ เดี๋ยวหายไปทั้งเงินทั้งของ ฮ่าๆ

ค่าส่งเท่าไรเนี่ยสิปัญหาเหมือนกัน ต้องคุยกันก่อนกับคนส่ง

ปล. ข้าวผัดกิมจิอร่อยเด็ดมาก ฮ่าๆ เป็นเซตด้วยนะเอ้อ มีข้าวผัดกิมจิ มีน้ำซุปเต้าเจี๊ยว มีไข่ดาวหรือไข่ตุ๋นแล้วแต่วัน มีผักสลัดให้กินแกล้ม คุ้มๆๆ 40 บาทเองอ่ะ