ว่าจะเปิดขายอาหารในหมู่บ้าน ตอนนี้กำลังหมักกิมจิ อิอิ

การส่งก็ลองหาใช้บริการ มอร์เตอร์ไซต์รับจ้างซิครับ ตกลงกันเป็นรอบ รอบละ 4-5 ที่แล้วก็มาเฉลี่ยแต่ละที่ดูว่าจะคิดบวกซักกี่บาท

^

^

ลองหาเครือญาติหรือน้องของเพื่อนที่ไม่มีงาน หรือน้องๆ หลานๆ ก็ได้น่ะครับผม มาช่วยงาน

ไม่มีหรอกค่ะ ถ้ามีนะ เปิดขายมานานแล้วค่ะ แล้วขายส่งน้ำหอมเนี่ย ยังหามาช่วยไม่ได้เลย

เปิดขายใหม่ๆ นี่จ้างใครแพงๆ ไม่ได้อ่ะ ร้านอื่นในหมู่บ้านเขาทำกันญาติพี่น้องได้ เขาโชคดีมีหลานให้ใช้

ทางนี้ไม่มีเลยค่ะ

น่ากินจัง

เนี่ยน่า ถ้ารีบๆหาแฟนซ่ะ ป่านนี้มีคนช่วยแล้ว

เอาเพลงนี้ไปเลยค่ะพี่ ฮ่าๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

[media]http://www.youtube.com/watch?v=DLLtJBjrw-A[/media]

พี่เอกอยู่ไหน รีบมาด่วนๆ พี่วิ เปิดทางให้แล้ว

เปิดมาเจอรูปอาหารตอนดึก หิวอีกแล้ว

เพิ่มเมนู พิซซ่าญี่ปุ่นด้วย ไว้เอารูปมาลง อิอิ

พี่วิทำแบบกึ่งสำเร็จรูป ส่ง ems มาให้ผมกินด้วย อิอิ

มาแล้วๆๆ ภาพโอโคโนมิยากิ แต่ถ่ายไม่สวยเลยอ่ะ รีบถ่าย คนรอกิน ฮ่าๆ

ว้าว น่ากินครับ

พี่วิเรียนทำอาหารที่ไหนครับ เก่งจังเลย

ตั้งกระทู้สอนทำเมนูง่ายๆหน่อยครับ อัดลง youtube ก็ได้ จะทำทานบ้าง

อยู่ตจว. ถ้าอยู่กทม.จะไปอุดหนุน

อากู๋สอนค่ะ ฮ่าๆ เปิดดูวิธีการแต่ละเว็บ แล้วอะแดบทำค่ะ เมื่อวันเสาร์ก็ทำกุ้งอบวุ้นเส้นให้เพื่อนกิน นัดกินส่งท้ายปีที่บ้าน หลายเมนู ทำวันนั้นวันแรกนั่นแหละ ฮ่าๆ

เสน่ห์ปลายจวัก เริ่มมีแล้ว

วันไปแล้วจะบอกล่วงหน้า ต้องขอรบกวนจานพิเศษด้วยครับ

น่ากิน ก็มากินสิคะ ท่านพี่ หุหุ 10 นาทีก็ถึงแล้วนะ

[size=“3”]เค้าทำอาหารทานเอง ตั้งแต่ 13 นะคะ โฮ่ๆ นี่รวมถึงการไปจ่ายตลาดที่ร้านขายแถวบ้าน คำนวนเงิน คำนวนรายการอาหารทำในงบที่แม่ทิ้งไว้ให้อ่ะ

คนอื่นอาจจะมองว่าทำอาหารยาก แต่เราว่าไม่ยากอ่ะ อยากจะกินอะไร จะทำอะไร ก็ถามแม่ค้า ถามลูกค้าในร้านว่าจะทำไอ้นี่กิน ไอ้นั่นกิน ต้องใส่อะไรมั่ง ต้องทำอย่างไรมั่ง แล้วก็กลับไปทำ คนที่บ้านกินอาหารฝีมือเรามานานแล้วอ่ะ แต่เนื่องจากแต่ก่อนก็เรียน เรียนแล้วก็ต้องรีบกลับบ้านมาทำงานบ้าน ทำกับข้าว บางครั้งต้องทำให้เสร็จแล้วไปทำงานพิเศษต่ออีก ทำให้ทำแต่เมนูง่ายๆ ค่ะ ทำวันละ 2-3 เมนูแล้วแต่งบ

ไม่ต้องห่วงเรื่องท้องเสีย คิคิ[/size]