ว่าด้วยเรื่องผลประโยชน์ที่สมาชิกชมรมฯ จะได้รับเมื่อสมัครเป็นสมาชิกชมรมฯ ค่ะ

คุณวิ รับหน้าเป็นฝ่ายสมาชิกนะ ฮี่ๆ โยนให้

มาลงชื่อว่าอ่านแล้วและเข้าแถวรอสมัครครับ

แล้วสรุปค่าสมาชิกตามหน้าแรก หรือยังไง
ถ้าตามนั้น
500 ไม่ต้องแจกเสื้อ แจกเฉพาะ 1000/2000

[quote author=siamwebsolution.com link=topic=11921.msg116694#msg116694 date=1214058638]
มาลงชื่อว่าอ่านแล้วและเข้าแถวรอสมัครครับ

เอาสำเนาทะเบียนบ้านด้วยเหรอ เหอะๆ สำเนาบัตรพอแล้วมั้งครับ กับสำเนาทะเบียนพาณิชย์อิเลคทรอนิก เพราะในสำเนาบัตรมีครบแล้ว ผมให้แค่ 2 อย่างน่ะ

เสื้อโปโลสีดำโลโก้ส้มขาว + เสื้อยืดสีฟ้าโลโก้ส้มขาว

:smash: :smash:
ตอนนี้ ผมมีแค่ สำเนาบัตรประชาชน กับ ทะเบียนพาณิชย์อิเลคทรอนิก เหมือนกัน ก็เลยยังไม่ได้สมัคร

ปล.สำเนาทะเบียนบ้าน กำลังเดินทางข้ามน้ำข้ามทะเลมาที่ กทม

ดีครับ คุณวิรับหน้าที่นี้ไปด้วยเลยนะ

lol :smash:

รายงานตัวครับๆ

ติดปัญหาชีวิตไม่ได้เข้า THT ตั้งนาน ถึงจะเข้าก็ได้เข้าแค่แปปเดียว

ปล.ขอบคุณพี่ธี,พี่กลอฟ์ ณ ที่นี้ด้วยครับที่ทำให้ผมไม่ได้ตกงาน

[quote author=SiamDhost.Com link=topic=11921.msg116743#msg116743 date=1214068424]
รายงานตัวครับๆ

ติดปัญหาชีวิตไม่ได้เข้า THT ตั้งนาน ถึงจะเข้าก็ได้เข้าแค่แปปเดียว

ปล.ขอบคุณพี่ธี,พี่กลอฟ์ ณ ที่นี้ด้วยครับที่ทำให้ผมไม่ได้ตกงาน

แวะมาดัน แต่ยังไม่มีเวลาตอบหรือเพิ่มอะไรเลยค่ะ

เด๋วเข้ามาอีกทีค่า

ด่วนๆๆ

ช่วยกันออกความคิดเห็นอีกค่ะ

การจัดแบ่งสมาชิกก็คงต้องแบ่งเป็น

1. สมาชิกคนทั่วไป 500 บาทต่อปี
  2. สมาชิกผุ้ให้บริการ 1000 ต่อปี
  3. สมาชิกแบบฟรี ค่าสมัคร

เรื่องประกันอิสระภาพ คงไม่ต้องหรอกครับ ชีวิตอิสระอยู่แล้ว ไม่ต้องมาให้ใครมาประกันความอิสระ

[quote]

1. เมื่อมีคดีความเกิดขึ้น สามารถขอใช้สิทธิ์สมาชิกขอจ่ายค่าทนายในราคาลด
    (อันนี้ต้องคุยกันอีกทีนะคะ ระหว่างฝ่ายทนายและฝ่ายชมรมฯ ว่าจะเป็นไปได้แค่ไหนอย่างไร ซึ่งคงต้องตกลงเป็นสนธิสัญญากันอ่ะนะ)
    เพราะถ้าไปหากันเอง ก็คงต้องควานหา และตอ้งเข้าใจกฏหมาย พรบ.ว่าด้วย…คอมฯ 2550
    ถ้าไม่ใช่เพือ่นฝูงกันรับรองว่าแพงแน่ๆ

ฮุยเลฮุย

lol

อยากแปลงร่างเป็นสหกรณ์ชมรมผู้ให้บริการโฮสติ้ง

[quote author=cat link=topic=11921.msg117072#msg117072 date=1214218835]
อยากแปลงร่างเป็นสหกรณ์ชมรมผู้ให้บริการโฮสติ้ง

แถวบ้านผม…เชาร้องเพลงนี้กันตอนชวนกันไปลงแขก :wub:

[quote author=ICOM link=topic=11921.msg117110#msg117110 date=1214225720]
แปลงร่างเป็น ฮิตเลอร์ก่อนดีกว่า

กำลังคิดว่า จะเปลี่ยนจากชมรมเป็นสหกรณ์ สมาชิกมีเงินปันผลทุกสิ้นปี
ว่ะฮ่ะฮ่าๆ เพื่อนๆ จะว่าอย่างไรเอ่ย

เฮ้อ… ทำชมรมให้ผ่านไปสัก 1 ปีก่อนเถอะครับ… ขอให้มีประสบการณ์ไปสักปีก่อนแล้วค่อยดูสภาพความพร้อมเรื่องสหกรณ์
และเรื่องที่ตอบๆไปก็คอมเม้นท์ให้ทราบบ้างก็ดีว่าเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย แสดงความเห็นให้แล้วก็อยากทราบ feedback เหมือนกัน

เข้าไปตามลิ้งค์ที่พี่ธีบอกแล้วครับ … Total Member: 2 เพิ่งมีคนกรอกใบสมัคร 2 คนเท่านั้นเองเหรอครับ

ว่าแต่จะแก้ได้ไหมคะคุณแมน
สมัครสมาชิกกันก่อน
ส่วนเอกสารให้ส่งตามหลัง
ถ้าเอกสารไม่ครบจะไม่มีผลเป็นสมาชิก

ดีไหมคะ

อ่ะ ไปลากคำตอบมาให้จากระทู้โน้น

ขออนุญาตสรุปนะคะ เป็นการสรุปแบบยังไม่ลงรายละเอียดนะคะ เมื่อคุยกับ mod เรียบร้อยแล้วจะมาลงรายละเอียดเชิงลึกกันอีก เพราะต้องรีบใช้งานค่ะ
ในวันพุธที่ 25/6/51 นี้ค่ะ

1. เรื่องสมาชิก

1.1 สมาชิกแบบทั่วไป อย่างสมัครบอร์ด เว็บไซต์