ว่าด้วยเรื่องผลประโยชน์ที่สมาชิกชมรมฯ จะได้รับเมื่อสมัครเป็นสมาชิกชมรมฯ ค่ะ

พอดีความคิดกำลังไหล แม้ว่าเวลาจะน้อย ขอเขียนหน่อยนะคะ เดี๋ยวจะลืมเสียก่อน

ได้สองจุด หรือจุดสองสองล่ะเน้ียป้าวิ = =’

ปุ๊ก

เดี๋ยวสิ กำลังไหล คิดๆ มีแว่บมั่ง

• เครื่องถูกอุ้ม มีเครื่องให้ยืม หรือเช่า ในราคาสมาชิก

มีความคิดเสริมก็ช่วยเขียนด้วยค่ะ

ทำไมเงียบกริบ

เดี๋ยวมาช่วยเสริมนะครับ

ตอนนี้ยังคิดอะไรไม่ออก

:slight_smile:

ตอนนี้สมองกำลังทึบ แต่เห็นด้วยกับคุณวิ เอาไว้สมองปลอดโปร่ง จะเข้ามาช่วยเสริม อีกทีนะครับ

ช่วยๆ กันออกความคิดเห็นกันเยอะๆ นะคะ

ค่าสมาชิกชมรม 2,000 ต่อปีก็ถือว่าแพงแล้ว… และหากมีสัมนายังต้องออกค่าใช้จ่ายอีก… ผมว่าน่าคิด

อีกเรื่องคืดความชัดเจนของเว็บชมรม หากจะให้อยู่ภายในบอร์ด tht ผมมองว่ายังไม่เหมาะ…ในระดับสากลของคำว่า ชมรม/สมาคม ควรจะเป็นเว็บใหม่สายพันธ์ .org

ผมออกความเห็นให้แล้วครับ หลังจากอึดอัดเก็บไว้ก็นาน ขอโทษหากตรงๆเกินไปครับ

สองพันนี่เอาไปทำอะไรบ้าง ครับผม

ผมคิดเหมือนพี่แหละ แต่ไม่อยากพูด อยากให้มีเว็บหลักๆ และมีรายละเอียด รวมทั้งมีการประชุมทุกๆ เดือน สองเดือน ครึ่งปี ก็ว่าไป และมีหน้าแสดงทะเบียนสมาชิกว่ามีใครยังไงบ้าง

แล้วใครจะทำหน้าที่จัดประชุม, ค่าติดต่อประสานงานใครรับผิดชอบคะ

ว่าด้วยเรื่องผลประโยชน์ที่สมาชิกชมรมฯ จะได้รับเมื่อสมัรเป็นสมาชิกชมรมฯ ค่ะ

ว่าด้วยเรื่องผลประโยชน์ที่สมาชิกชมรมฯ จะได้รับเมื่อสมัครเป็นสมาชิกชมรมฯ ค่ะ

อย่างเวลาพวกพี่ไป meeting ก็เอารายละเอียดมาลงในเว็บหลักเลย

ในความคิดผม… ทำนโยบายหลักออกมา ทำแนวทางเว็บไซต์ออกมา หลังจากมันก็มาโปรโมทหาสมาชิกกัน แรกๆเราก็ช่วยกันทำประชุมทำอะไรต่ออะไรไปก่อน มีค่าใช้จ่ายอะไรก็ทบตกเบิกเอาไว้

รายได้เข้าเมื่อไรก็ชำระตามรายการ

สิ่งที่สำคัญคือนโยบายหลัก แสดงบนหน้าเว็บไซต์ของชมรม

หือ? การเป็นสมาชิกชมรมไม่ต้องมีส่วนร่วมหรือคะ แค่รอฟังผลเพียงอย่างเดียวหรือคะ?

เริ่มต้นแบบสมาคมเว็บฯ

เอาเป็นว่า นำเสนอมาเลยค่ะ และขอผู้รับผิดชอบเป็นบุคคลด้วย
งานทุกชิ้นแม้จะเป็น volunteer ก็ต้องการคนรับผิดชอบใน task ชิ้นนั้นๆ

สมาชิกผู้ร่วมบุกเบิก… แน่นอนครับ ต้องมี และเป็นบุคคลที่เสียสละ และในรุ่นต่อๆไปก็จะเริ่มเข้ามาแทนที่ช่วยเหลือกันไป

เอาเป็นว่าต้องมีผู้เสียสละล่ะครับ ในความคิดผม…
อย่างน้อยผมก็ร่วมวงด้วยคนละกันครับ

อาสารับผิดชอบงานส่วนไหนดีคะ เสนอตัวได้เลยค่ะ
คือเสนอมาได้เลย งานชิ้นไหนที่ถนัด อาสาเลยค่ะ