ว่าด้วยเรื่องผลประโยชน์ที่สมาชิกชมรมฯ จะได้รับเมื่อสมัครเป็นสมาชิกชมรมฯ ค่ะ

ก่อนอื่นผมขออนุญาตใช้สิทธิออกเสียงสอบถามตรงนี้นะครับ

โดเมน hostingclub.as.in.th เป็นมาอย่างไร ตกลงจะใช้ชื่อโดเมนอะไรเป็นโดเมนของชมรม
รบกวนขอคำชี้แจงให้ทราบและเข้าใจด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ขออนุญาตไปนอนแล้วละคะ มีความคิดเห็นอันใดก็ใส่ไว้นะคะ

แต่ที่วิสรุปไว้ จะได้เอาไปใช้พรุ่งนี้ก่อนนะคะ

เห็นคุณแมนบอกว่าจะใช้ชั่วคราวก่อนครับ คงไม่ใช่ที่จะนำไปใช้งานจริงครับ
ชมรม/สมาคมน่าจะ .or.th

ขอบคุณครับ

สาเหตุที่มีคนไปสมัครหน้านั้นกันน้อย (เพียงแค่ 2 ท่าน) ก็ด้วยสาเหตุเหมือนทดลอง not clear จริงๆ
หากอยากให้แสดงความเห็นก็แสดงความเห็นและสอบถามกันอย่างตรงไปตรงมาอย่างที่ถาม

หากคิดว่าผมขัดคอผมก็ไม่ออกความเห็น แต่ถามแล้วไม่อยากให้นิ่งเลยครับ

สำหรับตัวเองคือเรื่องการจัดเตรียมเอกสารมากกว่าค่ะ

อดใจรอ ซัก 2-3 วันน่าจะมีอะไร Update มากกว่านี้ครับ

มาดัน ว่าอย่างไรกันต่อ

ขอเพิ่มผลประโยชน์ของสมาชิกชมรมหน่อยครับ

น่าจะมี backlist ของรายชื่อลูกค้าที่ชิ่ง ไม่ชำระเงินค่าบริการ :smash:

ผมเข้าบอร์ดทุกวันครับ อ่านทุกวัน แต่ไม่ได้ post เพราะเห็นด้วยกับคุณวิทุกประการ

แวะมาทักทายพี่ ๆ หลาย ๆ คนครับ … คิดถึงทุกคนเลย หลังจากที่ไม่ได้อยู่ในแวดวงนี้เท่าไรแล้ว ออกมาเป็นผู้ใช้บริการแทน

ปัญหาที่ผมเจอนะครับ (ในมุมของลูกค้า) และไม่ได้หวังว่า ชมรมของ hosting คงจะช่วยแก้อะไรตรงนี้ได้ แต่คนในชมรมเอง คงจะไม่กระทำในลักษณะเช่นนี้

1. ลูกค้าโทรมาสอบถามข้อมูลผลิตภัณฑ์ ที่คุณมีขายอยู่หน้าเวบ แต่กลับให้ข้อมูลไม่ได้ หรือให้ข้อมูลได้ไม่ชัดเจน
  2. การดูแล server … ผมจะขอบอกว่า ผมโทรไปที่ hosting รายนึงซึ่ง ผมถามว่า เขามีคนดูแล กี่คน และ แก้ปัญหาต่าง ๆ อย่างไร

พอดีเพ่ิ่งมีเวลาเข้ามาอ่านนะครับ ขอออกความเห็นหน่อยนะครับ ถือว่าเป็นความเห็นส่วนตัวโดยสุจริตนะ อย่าถือโทษกันละ

เราตั้งชมรมกันเพื่ออะไรครับ คำถามนี้ผมถามบ่อยแต่ยังหาคำตอบที่ชัดเจนไม่ค่อยได้ครับ โดยส่วนตัวผมนะครับ เพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์, ข่าวสาร และเป็นจุดเชื่อมต่อประสานงานกับภาครัฐและองค์กรภายนอก

เรื่องการจัดอบรม, การทำวารสาร, ตำรา, นิตยสาร, ตั้งสหกรณ์ ทั้งหมดนี้ ทำได้ก็ดีมากเลยครับ แต่ในทางปฏิบัติยากมาก คำถามคือใครจะเป็นคนทำ เราเสียเวลาคุยเรื่องนี้กันเยอะนะครับ ถ้าดูแล้วเป็นไปไม่ได้ หรือถ้าทำได้ก็จะไปหนักคนบางคน งานพวกนี้มันเป็น full time job นะครับ ผมว่าเรื่อง การจัดอบรม, การทำวารสาร, นิตยสาร ปล่อยให้ ผู้ให้บริการอื่น ๆ ที่มีศักยภาพทำดีกว่าไหมครับ ชมรมควรทำหน้าที่ประสาน แต่ไม่ใช่ผู้ให้บริการ พี่ kke อาจจะเปิดอบรม??? โดยประสานผ่านชมรมให้ช่วยกระจายข่าวให้ผ่านเว็บไซต์ชมรม, เว็บบอร์ด, mailling list เท่านี้ผมก็ว่า ok แล้วนะครับ

[quote]ขอ อนุญาตสรุปนะคะ เป็นการสรุปแบบยังไม่ลงรายละเอียดนะคะ เมื่อคุยกับ mod เรียบร้อยแล้วจะมาลงรายละเอียดเชิงลึกกันอีก เพราะต้องรีบใช้งานค่ะ
ในวันพุธที่ 25/6/51 นี้ค่ะ

1. เรื่องสมาชิก

1.1 สมาชิกแบบทั่วไป อย่างสมัครบอร์ด เว็บไซต์

มาแอบอ่าน

อึ่ม… เงียบ.

สนับสนุนครับ

ได้แต่อ่าน ไม่มีปาก ไม่มีเสียง ไม่มีสิทธิ์

เอาไว้มีตติ้งเราคงมีโอกาสได้พูดคุย และปรับความเข้าใจกันนะครับ

มีปากมีเสียงครับ ที่คุณ post อยู่ที่เนี้ยะแหละครับ ปากของคุณ เสียงของคุณ

สิทธิ์ก็รออีกหน่อยก็จะได้ครับ