[ประกาศ] THT ภายใต้ระบบ vBulletin

เริ่มชิน + เร็วดีจัง ครับพี่วัฒน์

พี่วัฒน์ครับ
ช่องพิมพ์ข้อความ (Shoutbox) อยู่ทางขวา หรือเป็น input รับข้อความอยู่ด้านล่าง จะพิมพ์ง่ายกว่าครับ

Most Viewed Threads ไม่แน่ใจว่าเป็นส่วนที่สมาชิกจะได้ดูกันประจำไหม
หรือ ปิดส่วนนี้เพื่อขยาย Latest Posts ให้ได้ข้อความเต็มดีครับ

หรือเปลี่ยนเป็น หมวดหมู่ที่อัพเดทล่าสุดน่าจะ ok กว่าครับพี่
และลดขนาดลงเพื่อให้ ข้อความกระทู้แสดงได้ยาวขึ้นครับ

ผมเพิ่งให้ตะกี๊ว่า ช่องซ้าย Top 20 Stats แสดงแบบสุ่ม
อาจเปลี่ยนเป็นลดขนาดกว้างลง เพื่อให้กระทู้แสดงได้เต็มครับพี่วัฒน์ เพราะข้อความถูกตัด … จนไม่ได้ใจความเลยครับ

อีกอัน fast reply ครับพี่

ขออนุญาติเสนอแนะครับ :slight_smile:
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ :d5f02ecd::d5f02ecd::d5f02ecd:

[COLOR=#0000cd]
เปลี่ยนบอร์ดใหม่ ไฉไลกว่าเดิม
แต่เข้าล็อกอินแบบ ซ่อนตัว ไม่ได้ หาปุ่มซ่อนตัวไม่เจอค่ะ ปุ่มซ่อนตัวอยู่ตรงไหนค่ะ?
:5fc0f220:[/COLOR]

จริงๆ แล้วจะอยู่ ในเมนูนี้ แต่คงยังไม่ได้เปิดให้ใช้ครับ

Settings - My Settings - My Account - General Settings - Login & Privacy - Invisible Mode:

เปิดให้แล้วครับ สมาชิก Full members ขึ้นไป จะซ่อนตัวได้

ดู setting ของตัวเองตรงหัวบอร์ดครับ

• Shoutbox ไปทางขวานี่ต้องรุ่น pro ไม่ก็ต้องไล่ code ครับ แปะไว้ก่อน แหะๆ
  • ปรับสถิติแล้วครับ น่าจะลงตัวสุดแล้ว
  • เปิด quick reply แล้วครับ แต่ต้องกด Reply นิดนึงนะ (มันจะเด้งออกมาเลย)

ส่วน Latest Posts เมื่อคลิก topic แสดงเพ็จ 1 ครับพี่วัฒน์
คลิกแล้วไป Last page ดีไหมครับ

ต้องคลิกตรงเครื่องหมายนี้ครับ

อ่อ ขอบคุณครับ : )

COLOR=#333333 แก้ไข mobile logo เอา transparency ออก เพื่อให้แสดงผลถูกต้อง[/COLOR]

รับแซบ…

[COLOR=#0000cd]ขอบคุณเจ้าของบอร์ดที่เลือกใช้ vBulletin ค่ะ

หลังจากคลิ๊กดูการใช้งานต่างๆ แล้ว ดีกว่าระบบอื่นๆ หลายอย่างค่ะ
ชอบสุด ตรงที่สามารถคลิ๊ก view more แล้วเลือกโชวร์กระทู้ล่าสุดได้มากถึง 200 รายการค่ะ ทำให้มองหาและคลิ๊กอ่านกระทู้ที่น่าสนใจได้ง่ายขึ้นค่ะ ตอนนี้เลยนั่งแช่อ่านอยู่บอร์ดนี้ทั้งวัน ตั้งแต่เช้าจนทุ่มกว่าๆ แล้วยังไม่ได้ไปไหนเลย อ่านแล้วติดงอมแงมค่ะ :)[/COLOR] :slight_smile:

เข้าได้สักที

ยินดีครับ :slight_smile:

มาเลยครับท่านมอด :d5f02ecd:

จะว่าไป vBulletin® ซื้อมาใช้คุ้มนะครับพี่วัฒน์ ไม่คิดว่าเดี่ยวนี้ดีแบบนี้
ดูน่าใช้กว่า IPB เยอะมากทีเดียว อารมณ์ SMF นิดๆ

ยังมึนๆกับ PM
PM เก่าๆที่ลบไปแล้ว มันตามกลับมาหลอกหลอนใหม่

บริหารเว็บบอร์ดและ community ต้องดูกันยาวๆ ครับ มันมีหลายองค์ประกอบ แต่ในเบื้องต้น ระบบทำงานได้ดีมากครับมีน :slight_smile:

มีปุ่มกดล้างทิ้งเลยครับ :slight_smile: