[ประกาศ] THT ภายใต้ระบบ vBulletin

[COLOR=#8b4513][SIZE=4][B]THT ถึงคราวปรับใหญ่ เปลี่ยนบอร์ดจาก ipb มาเป็น vBulletin แล้ว![/B][/SIZE][/COLOR]

[LIST]
[][COLOR=#ff0000][B]รหัสผ่านเดิมจะใช้ไม่ได้ รบกวนสมาชิกทุกท่านกรุณา reset password ใหม่[/B][/COLOR] โดยการเข้าไปที่ http://www.thaihosttalk.com/login.php?do=lostpw ครับ
[
][COLOR=#ff0000][B]ผู้ที่มีปัญหาในการ login หลัง reset password แล้ว ให้ลอง clear cookie บนบราวเซอร์ครับ[/B][/COLOR]
[]แนะนำให้อ่าน - ลูกเล่นใหม่ๆ ในระบบ vBulletin !!
[
]Link ต่างๆ อาจต้องแก้ไข เพราะ url rewrite ไม่เหมือนเดิม
[]Reputation เริ่มต้นกันใหม่ที่ 10 นะครับ ขออภัยจริงๆ ครับ
[
]ลายเซ็นและรูปโปรไฟล์ของบางท่านอาจจะหายไป ให้ Login เข้าไปตรวจสอบและแก้ไขได้ครับ
[]การแก้ไขชื่อ username
[
](to do) ติดตั้ง mod Award, vBExperience และ Points Market
* ติดตั้ง mod ไม่แสดงภาพสำหรับ non-member หรือสมาชิกที่ไม่ได้ login
* ตรวจสอบระบบ infraction (ระบบเตือนและแบนสมาชิก)
* แก้ไข Link ในประกาศสำคัญต่างๆ
* กลุ่มพิเศษ เช่น Hosting ยังไม่แสดงตรง Profile ด้านข้างกระทู้
* สีและตัวหนังสือแยกกลุ่มพิเศษต่างๆ ยังไม่แสดง
* custom 404 page
* แก้ไขบางกลุ่ม post แล้วติด mod
* แก้ไข chat font เป็น 12px
* ติดตั้งระบบ Thanks mod
* แก้ไข cookie domain และเพิ่ม rewrite *.->www.
* ติดตั้ง shoutbox ใหม่ พร้อมระบบเตือนกระทู้ใหม่ขึ้น Shout
* ปรับ permission ให้สมาชิก Full member ขึ้นไป สามารถซ่อนตัวได้
* เปิด quick reply
* ปรับขนาดหน้าจอสถิติ top-20 หน้าแรก
* แก้ไข mobile logo เอา transparency ออก เพื่อให้แสดงผลถูกต้อง
[/LIST]

รายละเอียดทั้งหมดนี้ผมจะทยอยไล่เก็บไปเรื่อยๆ นะครับ

ท่านใดทดสอบเจอปัญหาอะไร โพสต์ไว้ได้ในกระทู้นี้เลยครับ

[COLOR=#b22222][B] จะทยอยอัพเดตประกาศนี้เรื่อยๆ นะครับ[/B][/COLOR]

ขอบคุณครับ
pizzaman

รับทราบครับ :d5f02ecd:

แปลกตานิดหน่อยครับ :wink:

จะอัพในกระทู้แรกเรื่อยๆ นะครับ

ของเล่นต่างๆ มากมายมหาศาลครับ ลองไล่เล่นดู :th_113_:

แต่ตอนนี้หมดแรง ไล่ทำไปครึ่งวัน อาจแว๊บหายบ้างนะครับ :baa60776:

:d5f02ecd: แปลกตา ไม่คุ้นมือเลยครับ

รับทราบครับ :d5f02ecd:

[B]วิธีการแก้ไขชื่อ Login[/B] > Settings (ขวาบน) > Edit Profile > Edit Username

กว่าจะเข้าได้ เล่นเอามึนเหมือนกันครับ :5c745924:

ขอทดสอบโพสหน่อยครับ ว่าแต่ edit sig ตรงไหนเนี่ย

มันมีปุ่มให้กด ทำเครื่องหมายว่าอ่านแล้ว หรือเปล่าครับ หาไม่เจอ :th_059_:

แก้ไขลายเซ็นต์

:154218d4: กว่าจะเข้าได้ครับ เล่นเอาเหนื่อย

โพสแล้วหาย

ลองอีกที

post ได้นิครับพี่ธี

วิธีทำให้ Mark All Forum as Read

น่าจะจบที่ vb นี่ละมั้ง ผมว่าตัวนี้มัน ok เลยทีเดียว

:d16c4689:ไม่ชินตาเลย

vb ผมว่ามัน ok ทีเดียวเลยนะครับ

เย่ เข้าได้แล้ว ขอบคุณน้องเท็น กับ P’Pizzaman ครับ :d16c4689: