[ประกาศ] THT ภายใต้ระบบ vBulletin

[h=2]vBulletin Message[/h][COLOR=#3E3E3E]Invalid Redirect URL (http://thaihosttalk.com/)
[/COLOR]

login กด save รหัสผ่าน แล้วก็ขึ้นแบบนี้

แก้ไขแล้วครับ เป็นเพราะ cookie ไม่ได้ตั้งไว้ให้รองรับ www/.
เลยใส่ rewrite rule เข้าไปด้วยเลย ให้บังคับวิ่งมาเข้า www ให้หมด

(ถ้ามีปัญหาต้อง logout/login ทีนึงก่อนนะครับ)

:967339c1:

แก้ไขพาสเป็นของตัวเองไม่ได้ครับ ฮือๆ

ไม่รู้ทำผิดตรงไหน T_T

:064:

ได้แล้ว ><

TOP 20 มันยาวเกินออกด้านข้างอะครับ
:th_059_:

เอาออก 1 column ละครับ :875328cc:

สวยแล้วครับ

:th_059_:

ดูหน้าแรกในโหมด mobile หน่อยครับ
logo มันกินที่ไปครึ่งหน้า

แล้วก็หน้า mobile ผมว่าไม่จำเป็นต้อง highlight เวลาลาก mouse ผ่านแต่ละกระทู้ เพราะเวลาเอานิ้วจิ้มเลื่อนหน้าจอบนมือถือจะทำให้หน่วงๆ

จากที่ลองเล่นบอร์ดใหม่ได้สักพัก ผมชอบ feature ของอันเก่ามากกว่า
ตอนแสดงกระทู้ที่ยังไม่ได้อ่าน เวลาเข้าอีกรอบมันจะจำ session ไว้ให้ กระทู้ให้อ่านแล้วก็เป็นสีเทาๆ กระทู้ใหนยังไม่อ่านก็สีปกติ อันนี้กระทู้ใหนอ่านแล้วหายไปเลย (แบบเดียวกับ SMF)
แล้วเวลาคลิกอ่านกระทู้ที่เคยอ่านแล้ว มีคนตอบเพิ่มเติม มันก็ไม่เด้งไปที่โพสต์ใหม่ล่าสุด เหมือนอันเดิม มันมาข้อความแรกต้องไล่ไปเองว่าเดิมอยู่หน้าใหน

เรื่องรูปใน mobile เมื่อวานทดสอบแล้วไม่เป็นแบบนั้นนะครับ เดี๋ยวลองใหม่

ส่วนเรื่อง post ใหม่ ตัวนี้จะต้องกดตรงรูป >> อันเล็กๆ ข้างๆ ครับ มันจะวิ่งไป first unread ให้ครับ

ครับ กดตรง >> ก็คือ goto=newpost ซึ่งที่ผมสังเกตคือมันไปข้อความสุดท้ายเสมอ ซึ่งจริงๆแล้วควรจะเป็นข้อความก่อนหน้าซัก 3-4 ข้อความ ซึ่งเป็นอันแรกที่ยังไม่ได้อ่านจริงๆ ตรงนี้ ipb ทำได้ดีกว่าครับ ไปข้อความต่อจากที่เคยอ่านล่าสุดทุกครั้งไม่ต้องมาไล่หาเอง

ผมไม่เป็นแฮะ เดี๋ยวลองรอกระทู้วิ่งอีกหน่อยแล้วลองอีกที หรือคุณแมนลอง logout/login สักรอบ เคลียร์ cookie แล้วดูว่าเป็นอีกมั้ยนะครับ

มันบอกว่าผมโพสต์เยอะไปหรือเปล่า 555+

ตัวนี้มันเก่งมาก (เหมือนเทพแมน) :d5f02ecd:

เห็นด้วย 555+ :70bff581:

ลองดูแล้ว กดตรง >> เด้งไปข้อความล่าสุดที่ยังไม่ได้อ่านถูกต้องครับ

อีกปัญหา ผมว่า icon ในข้อความส่วนตัวมันแปลกๆ
ที่ยังไม่ได้อ่าน ดันเปิดซอง
ที่อ่านแล้ว ดันปิดซอง

แก้ไขลายเซ็นต์ไม่ได้ครับ

มันบอก มีได้ไม่เกิน 6 บรรทัด
ของมี 5 บรรทัดเอง (ลบบรรทัดว่างๆออกหมดแล้ว)

มันมีอีเมล์ส่งไปหา ในกระทู้ที่แสดงความคิดเห็นครับ ปิดยังไง ทำได้มั้ยครับ

ไปใน profile ตัวเองเลยครับ มีที่แก้ในนั้น

สงสัยฝรั่งมันมองว่านี่คือยังไม่อ่าน เตือนให้เปิด

:026:

เอาบรรทัดว่างออกครับ แก้ไขให้แล้ว

เห็นด้วยว่าตัวนี้มันเก่ง หรือ เห็นด้วยว่าเทพแมนเก่งครับ :015:

ปิดอีเมลส่งมายังไงอะครับเวลาคนอื่นตอบที่ผมไปโพส