ใครมีปัญหากับ ThaiMX.com หรือ ThaiMX.net มั่งครับ

จดโดเมน เหมือนกัน icannn.net

ไม่ทราบว่า โดเมนนี้ ได้ขึ้น กับ พี่ siambox หรือเปล่าครับ

:wavey:

แล้วจะเปลี่ยน Admin Contact ทำไมล่ะครับ เมื่อเจ้าของ Domain ก็จัดการได้

การย้ายออกทำตาม Step นี้นะตามที่ผมเข้าใจ

1. ปลายทางส่ง Request เข้ามาต้นทาง ต้นทางตอบกลับ
  2. ส่ง Auth Code ไปยังเจ้าของ Domain เพื่อกรอกยืนยัน
  3. ยืนยันการย้าย
  4. จบย้ายได้แล้ว

ผิดพลาดประการใดชี้แนะด้วย เด้อ

แต่ก็ควรจะต้องปลดล๊อคโดเมนก่อน ไม่งั้นก็จะย้ายออกไม่ได้อยู่ดีค่ะ

แจ้งอีเมล์ มาที่ eut@siambox.com ได้เลยครับ ผมจะทำการส่งข้อมูลไปให้ครับผม

ส่งเมล์ไปแล้วนะครับ

ไม่ทราบว่าส่งมาจาก อีเมล์อะไรครับผม

[quote author=siambox.com link=topic=5758.msg52637#msg52637 date=1174127455]
ไม่ทราบว่าส่งมาจาก อีเมล์อะไรครับผม

อ่าขอใช้ตรงนี้ถามแล้วกันครับไม่รู้จะไปถามตรงไหนแล้ว
พอดีใช้ thaimx ตอนนี้กลับมาใช้ได้ แล้วก็อ่านในนี้

เลยอยากรู้สรุป ที่กลับมาตอนนี้ จะอยู่ตลอดไหม หรือมาชั่วคราวเพื่อ BackUp ข้อมูล หรือยังไง
จะพัฒนาเว็บต่อไปก็ไม่กล้า ถ้าหายไป ก็เสียเงินไปฟรี + เสียความรู้สึก
ขอข้อสรุปหน่อยครับจะได้ตัดสินใจถูก

สิ้นเดือนนี้คงถอดปลั๊กแหล่ะครับ รีบ ๆ กู้ข้อมูลออกก่อนล่ะกันนะครับ ของผมกู้เสร็จแล้ว เหลือแต่ย้ายโฮสไปอยู่ที่อื่นเท่านั้นเองแหล่ะครับ ค้างเงินค่า co-lo เค้าไว้เยอะเหมือนกันอ่ะดิ

อ่าขอบตุณครับส่วน ถ้าถึงวันปิด พอดีผมเช่าในนามของ โรงเรียนเพราะเป็นเว็บโรงเรียน ลองคุยๆดูแล้วเขาจะไม่ยอม เพราะใช้มาได้ประมาณ 3 เดือน หมด Dec 30, 2007 ซึ่งเหลืออีก 9 เดือนโดยประมาณ ทางเจ้าของ thaimx อาจจะต้องคุยกับตำรวจเอาอ่ะครับเพราะเห็นทางโรงเรียนเขาบอกมาว่า ทันทีที่ปิดจะดำเนินการแจ้งความ

ถ้าถามผมๆ เฉยๆ
แต่ทาง รร เขาไม่ยอมอย่างน้อยต้องให้คืนเงินเท่าเฉลี่ยจำนวนวันที่เหลือ

เจ้าของเครื่องจริงๆนี่ใช้คุณ siambox ไหมครับเผื่อมีอะไรจะได้ถามได้ครับ

คุณอัตไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ คงต้องไปแจ้งความระบุชื่อเว็บไซต์ที่คุณเช่า เก็บหลักฐานทุกอย่างที่จะหาเก็บมาได้ จะยอมกันหรือไม่ยอมกัน คงต้องเอาเรื่องไปแจ้งความกันต่อไปครับ

คุณเช่าโฮสโดยไม่มีหลักฐานใดๆก็คงจะลำบากครับ เรื่องนี้เจ้าของเครื่องยังไม่มีสิทธิ์มาเอาเครื่องออกเลยครับ เพราะเขาค้างชำระค่าบริการ คงไม่เกี่ยวกับลูกค้าในเครื่องครับ ต้องไปเอาเรื่องกับเจ้าของโฮสครับคือ thaimx ได้เท่านั้น

มาโบยย…กับเจ้าของตู้แบบนี้เดี๋ยวก็โดนฟ้องกลับหรอกครับ

เจ้าของเครื่องจริงๆนี่ใช้คุณ siambox ไหมครับเผื่อมีอะไรจะได้ถามได้ครับ

ผมว่าคุณ blue หมายถึงสอบถามคุณ siamboxถึงข้อมูลของ thaimx มั้งครับ
ผมว่าคุณ blue น่าจะเข้าใจเหตุการณ์พอสมควร

ดีครับ ผู้บริโภค ควรจะได้ความยุติธรรม

ทำไมเรื่องเจ้าตัวป่วนทำไมไม่มีคนไปฟ้องบ้างนะ

[quote author=darkmana link=topic=5758.msg53240#msg53240 date=1174587463]

ผมว่าคุณ blue หมายถึงสอบถามคุณ siamboxถึงข้อมูลของ thaimx มั้งครับ
ผมว่าคุณ blue น่าจะเข้าใจเหตุการณ์พอสมควร

ดีครับ ผู้บริโภค ควรจะได้ความยุติธรรม

ทำไมเรื่องเจ้าตัวป่วนทำไมไม่มีคนไปฟ้องบ้างนะ

รู้สึกเหมือนมีลางสังหกรณ์…

ว่าเรื่องสนุก กำลังจะเกิดขึ้น

เรื่องหลักฐานง่ายครับ เพราะเป็น รร หลักฐานการจ่ายเงินและติดต่อถูกเก็บไว้หมดครับ จริงๆผมเฉยๆอ่ะ แต่ทาง รร เขาจะเอาเรื่อง

ส่วนของ ลูกค้าเก่าของ Thaimx

[quote]ส่วนของ ลูกค้าเก่าของ Thaimx

siambox.com

[quote author=siambox.com link=topic=5758.msg53628#msg53628 date=1174881054]

วันก่อน ยัง on msn แล้วมีการมาบอก

[quote author=siambox.com link=topic=5758.msg53628#msg53628 date=1174881054]