ใครมีปัญหากับ ThaiMX.com หรือ ThaiMX.net มั่งครับ

เว็บเข้าได้ เหมือนจะจบลงด้วยดี

แต่…

เหมือนว่าสงครามจะยังไม่จบ

เพราะฉะนั้น…

[quote author=siambox.com link=topic=5758.msg52349#msg52349 date=1173962505]
ตามเบอร์โทรได้เลยครับผม หรือเมล์มาที่ eut@siambox.com

อึ้งครับ
อ่านแรก ๆ ก็เอาใจช่วยให้ติดต่อได้

แต่ตอนนี้กลายเป็นไม่ยอมจ่ายค่า Co-lo

[quote author=siambox.com link=topic=5758.msg52323#msg52323 date=1173951177]

พี่ Devone

ขอขอบคุณทุก ๆ ท่าน ที่มีน้ำใจ

ขอโทษนะครับพี่ๆ

แต่ผมเป็นห่วงลุกค้าแทนไม่ได้

ใหนๆพี่ก็เปิดเครื่องแล้วนะครับ

ผมอยากให้พี่ เอารายละเอียดความจริงทั้งหมด ขึ้นหน้าเว็บ thaimx.net ไว้ พร้อมทั้งทิ้งเบอร์โทร ของ น้อง(คนนั้น) ไว้ด้วย

แล้วก็ให้ผู้ใช้ backup ออกโดยด่วนถึงวันที่ …

ผมว่าวิธีนี้จะดีที่สุดนะครับ

ขออภัยที่เป็นการก้าวก่าย ในการแนะนำนะครับ แต่อดเป็นห่วงลูกค้าไม่ได้น่ะครับ

หากไม่รับฟังก็ไม่เป็นไรครับ

ดูแลไม่ได้ก็ไม่น่าจะมาทำ hosting นะครับ พาวงการเสียไปกันหมด
thaimx เห็น add M ผมมาเหมือนกัน หลาย ๆ คน เด็ก ๆ ทั้งนั้น
แต่จะทำ hosting กัน ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย สุดท้ายก็ต้องถาม ๆๆๆ
ไม่น่าจะเอาชีวิตของลูกค้าไปอยู่บนเส้นด้ายแบบนั้นเลย ไม่เป็นก็จ้างคนเก่ง ๆ
ดูแลให้ก็ได้ครับ ไม่ใช่มั่ว ๆ ทำไป …

พี่อัท ทำงานที่เดียวกับผม คนจริงครับ เก่งจริงแล้วก็ทำงานจริง ไม่ได้มามั่ว
ยังไงฝาก ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ในวงการนะครับ ถ้าคิดจะทำแล้วทำให้ดี
สงสาร user ที่เค้าไม่รู้่เรื่องครับ อยู่ ๆ มาโดนลอยแพ เสียความรู้สึิก

คุณอัตครับ… หากเราเป็นกัปตัน เราจำต้องเดินทาง เราก็ต้องถอนสมอเรือ…

กำหนดวันเวลา ขั้นตอนเด็ดขาด แล้วพาลูกเรือที่พร้อมจะลงเรือลำเดียวกัน นำออกสู่ทะเลครับ
ส่วนรายใด… ที่ไม่ตัดสินใจ อันนี้ช่วยกันไม่ได้ครับ

เป็นกัปตัน… ตัดสินใจขั้นเด็ดขาด จะอยู่หรือไปให้เลือกกันไปเลยครับ อย่าเสียดายเรื่องเล็กๆน้อยๆครับ
กำหนดวันถอนสมอเรือ ก็จบครับ

อ่านไปอ่านมาที่แรกนึกว่าตกลงได้แล้ว ไหงไปๆมาๆ เป็นงี้ไปได้ครับ

คุณ Bomz ครับ ถ้าหากว่าว่าง รบกวนช่วยส่ง username และก็ password สำหรับ domain นี้ด้วยนะครับ http://101new.com ส่งมาตามนี้นะครับ boyed07@yahoo.com , boyed07@hotmail.com จักขอบคุณเป็นอย่างยิ่งนะครับ ตอนนี้ผมเข้าไปจัดการ domain ของผมไม่ได้เลยนะครับ

[quote author=webpost link=topic=5758.msg52398#msg52398 date=1173977928]
คุณ Bomz ครับ ถ้าหากว่าว่าง รบกวนช่วยส่ง username และก็ password สำหรับ domain นี้ด้วยนะครับ http://101new.com ส่งมาตามนี้นะครับ boyed07@yahoo.com , boyed07@hotmail.com จักขอบคุณเป็นอย่างยิ่งนะครับ ตอนนี้ผมเข้าไปจัดการ domain ของผมไม่ได้เลยนะครับ

คุณ siambox คะ แล้วกรณี zone-it.com ล่ะคะ อยู่ที่คุณหรือเปล่าคะ

อยู่ครับผม

คุณ siambox คะ email ไปให้แล้วนะคะ

[quote author=siambox.com link=topic=5758.msg52447#msg52447 date=1173990501]
อยู่ครับผม

อาจจะต้องนำไปใช้ เพื่อเปลี่ยน Admin Contact เพื่อจะได้สั่งย้ายออกได้ครับ
แล้วจริง ๆ ต้องถาม Auth Code อีกด้วยครับ ถึงจะย้าย Registrar ได้

[quote author=siambox.com link=topic=5758.msg52477#msg52477 date=1174028145]

ผมจดทะเบียนไว้ 3 โดเมนครับ ถ้าจะต่ออายุเนี่ย ต้องทำไงบ้างครับ จะหมดอายุวันที่ 27/04/2007 นี้แล้ว

แจ้งอีเมล์ มาที่ eut@siambox.com ได้เลยครับ ผมจะทำการส่งข้อมูลไปให้ครับผม