ใครมีปัญหากับ ThaiMX.com หรือ ThaiMX.net มั่งครับ

ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ ที่เคยจดโดเมน , โฮสติ้ง มีปัญหากับ ผมหรือเปล่าครับ เข้าได้มั่ง ไม่ได้มั่ง ตอนนี้เข้าไปใช้งานไม่ได้เลยครับ ซึ่งผมเองก็จดไว้กับทาง ThaiMX.com หรือว่า [url=http://ThaiMX.net]ThaiMX.net มีปัญหาตลอด โทรไปก็ไม่ยอมรับสาย เมล์ไปก็ไม่มีการตอบกลับมา

Thaimx.net โดเมนหมดอายุไปแล้ว

Creation Date: 25-Feb-2006

ธุระกิจนี้การแข่งขันสูงมากครับ…

ต้องดูที่ระยะเวลาเป็นคนกำหนด ถ้าแข็งแรงจริงก็ไม่มีใครทำอะไรได้ แต่ถ้าไม่แข็งแรงก็อาจจะร่วงได้ในเร็วพลัน เวลาเพียงแค่ 1-3 ปีไม่ได้บอกว่าคุณจะประสบความสำเร็จในธุระกิจนี้

:slight_smile:

คุณเป็นคนที่ 3ในช่วงระยะหลังที่ ที่นี่มีปัญหา

คิดในทาง ที่ดี คือ โดเมนลืมต่ออายุครับ

แล้วจะเอาโดเมน นี้ เข้า blacklist ด้วยหรือเปล่า หรือปล่อยไปตามชะตามกรรมครับ

รอดูกันไปก่อนนะครับ เห็นคนล้มแค่แปปเดียว กรุณาอย่าเพิ่งข้าม ทับถมกันเลย
บางทีมันอาจไม่เลวร้ายอย่างที่คิด หรือ ถ้าเกิดจริงก็ว่ากันอีกทีนะครับ ใจเย็นๆกันครับ :slight_smile:

อืมดูต่อไปครับ

[quote author=Thaipowerhost link=topic=5758.msg51793#msg51793 date=1173612292]
คิดในทาง ที่ดี คือ โดเมนลืมต่ออายุครับ

หากอยากจะเลิกกิจการ… ไม่ว่าด้วยเหตุใดๆ จะให้รับช่วงบริการต่อ ก็ติดต่อกันหลังไมค์ได้ครับ จะได้ไม่ลอยแพลูกค้า
ทางเรามีเครื่องเปล่าๆ พร้อมรองรับเข้ามาแทนที สามารถ up on ได้ภายในไม่กี่นาทีครับ

เพื่อสีบสานความต่อเนื่องงานคุณ แล้วคุณก็ไปทำอะไรต่ออะไรแล้วแต่คุณ โดยไม่โดนต่อว่าตามหลังอย่างที่เห็นครับ

ยินดีเข้ามาช่วยเหลือครับ

แจ้งข่าว…

ทาง thaimx.com ติดต่อมากับทางฝ่ายบริการของ therackspace เล่าเรื่องราว… ต่างๆให้ฟังแล้วครับ
ขอเรียนให้ลูกค้า thaimx ทราบว่า… อยู่ในระหว่างแก้ไขอยู่ครับ

ได้ทราบข่าวดีแล้วครับ ขอให้กลับมาเร็วๆน่ะครับ

ปัญหาทุกปัญหาย่อมมีทางออก

และปัญหานี้ก็ได้รับการแก้ไขให้ผ่านพ้นไปด้วยดีแล้วครับ

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

“จงดูตนให้พ้นผิด ใช่แต่คิดดูผู้อื่น” :slight_smile:

ท่าน devone เป็นฮีโร่มัยซิน อีกแล้วครับ

คุณ Devone ชอบอุ้มครับ

[quote author=SiamVPS link=topic=5758.msg51834#msg51834 date=1173636615]

คุณ Devone ชอบอุ้มครับ

[quote]
อ้า…แหมท่านพี่ vps…

ดีครับ แล้วลูกค้าก็กลับมาใจชื้นได้อีกครั้งนึง หลังจากที่ต้องผ่านมรสุมมา

ครับผม ทุกท่าน ถ้ายังไงจะรอดูอาการต่อไปอีกซักหน่อย ถ้าหากว่าอะไร ๆ ยังไม่ดีขึ้นมาอีก ผมทำยังไงต่อไปครับนี่ เงินไม่เท่าไหร่ครับ สำคัญที่ข้อมูลที่เก็บไว้ใน โฮส เค้าแหล่ะครับ ถ้าหากว่าเอาออกมาได้ก็จะดีมาก ๆ ครับ ใครติดต่อเจ้าของ ThaiMX.com ได้ช่วยบอกทีนะครับ ติดต่อได้ที่ไหน หรือว่าจะหลังไมค์ ก็ไม่ว่ากันนะครับ

ก็ บอก อย่าง นึง นะครับ ถึง จะทำ เอามันส์ แต่ก็ ต้องรับผิดชอบ ลูกค้า ด้วย นะครับ อันนี้ผม ยอมรับว่า ลูกผู้ชายตัวจริง ครับ