ใครมีปัญหากับ ThaiMX.com หรือ ThaiMX.net มั่งครับ

ผมเองก็เป็นลูกค้า ThaiMX เหมือนกันนะงับ โดเมน Utgang.Net :smiley:

สู้เค้าครับ ThaiMX แวะมารายงานสถานการณ์ที่ผมบ้างก็ดี อิอิ หลังไมค์ได้นะงับ sqareroot@gmail.com

ว่าแต่จากปัญหารอบนี้มีแถมอารายเพิ่มในโปรโมชั่นรึเปล่าเอ่ยยย อิอิ

ผมเองก็เป็นลูกค้า ThaiMX เหมือนกันนะงับ โดเมน Utgang.Net

สู้เค้าครับ ThaiMX แวะมารายงานสถานการณ์ที่ผมบ้างก็ดี อิอิ หลังไมค์ได้นะงับ sqareroot@gmail.com

ว่าแต่จากปัญหารอบนี้มีแถมอารายเพิ่มในโปรโมชั่นรึเปล่าเอ่ยยย อิอิ

แล้วตกลงทำไงล่ะครับตอนนี้ สำหรับโดเมน ที่ใช้งานยังไม่ได้ตอนนี้ครับ หรือว่ารอเหมือนกัน ถ้าจะเอายังไงต่อไป บอกด้วยนะครับ :slight_smile:
อยากใช้ ThaiMX.com เหมือนเดิมแหล่ะครับ

ไม่มีอะไรคืบหน้า ไม่มีคำตอบ ไม่สามารถสรุปได้ อยู่ในความเงียบจริงๆ

lol ขอให้ได้คำตอบในทางที่ดีเร็ว ๆ ด้วยเถอะ

อืม

ข่าวคราว เงียบหาย ไปสองสามปี… :dry:

ThaiMX ครับ

ผมเชื่อว่าท่านกำลังพยายามเพื่อพวกเราอยู่

สู้ ๆ ครับ พวกเราเชียร์อยู่

แต่อย่างน้อย ๆ ออกมารายงานสักหน่อยก็ดี เพราะว่าพวกผม กำลังลุ้น

:slight_smile: ออกมาเถอะครับ อย่าเงียบอย่างนี้เลย เป็นอะไรไปบอกกันมั่งซิครับ

ก็คือเครื่อง Server ไม่เป็นอะไรมากครับ
คิดว่า reboot แค่ทีเดียวคงหาย
แต่ผมติดต่อคนที่ดูแลเครื่องไม่ได้เลย
ผมไม่มีอำนาจเข้าไปจัดการเครื่องครับ
และก็ไม่มีพาส root ด้วย
ก็เลยยังแก้ไขอะไรไม่ได้เลยครับ
ผมก็รอเค้าอยู่เหมือนกันครับ
เว็บผมอีกเกือบๆ 30 เว็บก็พลอยดับไปด้วย

จะส่งเมล์หาลูกค้าก็ไม่ได้
ข้อมูลของลูกค้าทั้งหมดผมเก็บไว้บน Server หมดเลยครับ
ต้องขออภัยด้วยนะครับ
แล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ
พอดีผมไม่ได้เข้ามาในนี้เลย เดือนนึงเข้ามาที

ขอบคุณครับ

lol ไชโย ออกมาแล้ว ของคุณมากนะครับคุณ Bomz ที่มาช่วยชี้แจงเหตุที่เกิดขึ้น ขอให้ติดต่อคนดูแลเครื่องให้ได้เร็ว ๆ นะครับ จะเป็นกำลังใจช่วย

มาแย้วววววววววววววววววววววว
ฮ่าๆๆ

เป็นกำลังใจให้นะงับ

แต่ว่าปิดนานแบบนี้ ขอน้อยใจหน่อยเหอะ

ยินดีด้วยครับกับทุกฝ่าย

Happy ทั้งสองฝ่าย

เฮ้ยยยย พี่ ๆ ๆ มะคืนผมฝันว่าเว็บผม Utgang.Net ที่ฝากไว้กับ ThaiMX กลับมาเข้าได้แล้วอ่ะ

[quote author=dekroot link=topic=5758.msg52127#msg52127 date=1173847552]
เฮ้ยยยย พี่ ๆ ๆ มะคืนผมฝันว่าเว็บผม Utgang.Net ที่ฝากไว้กับ ThaiMX กลับมาเข้าได้แล้วอ่ะ

จำได้ว่าเจ้าของ ThaiMX.net ยังเรียน มัธยมอยู่เลย เคยช่วยลง vhcs สมัยติดตั้งเครื่องใหม่ๆ

เฮ้อ… อาการหนักกันเนอะ ขนาดเอาไปเข้าฝันกันเลย

หัวอกเดียวกันครับ

คุณ ThaiMX รบกวนอย่างสูงช่วยแจ้ง transfer secret ของโดเมนผมให้ทีงับ
จะหมดอายุรอนๆนี้แล้ว (หรือว่าจะต่ออายุให้ก็ได้ครับ )
รายละเอียด : http://www.thaihosttalk.com/th1/index.php?topic=5664.0

จะหลังไมค์ หรือเมล์มา ubc05@hotmail.com ก็ได้ครับ

ผมเริ่มสับสนว่า thaimx.com หรือ thaimx.net กันแน่ครับ

thaimx.com เปิดไม่ได้

thaimx.net This domain name expired on Mar 08, 2007

เกิดอะไรกัยขึ้นหว่า… เริ่ม งง ไปหมด.

เค้าชื่อ thaimx.net
้แต่ถ้าเข้า thaimx.com ก็ Forward ไป thaimx.net

เหนื่อยใจต้องขอโทษทุกๆท่านด้วยนะครับ
แต่ผมติดต่อคนดูแลเครื่องที่วาง colo ไม่ได้เลยจริงๆครับ
ทั้งเครื่อง Server และ โดเมน เค้าดูแลอยู่ครับ
แล้วผมก็ไม่สามารถเค้าไปจัดการอะไรได้เลยครับ
ส่วน ThaiMX.net ผมเคยแจ้งทางเมล์ไปนานมากๆแล้วประมาณ 3 รอบ
ว่าให้ลูกค้าทุกท่านเปลี่ยน DNS เป็น ns1.thaimx.com ครับ
เพราะว่าผมเลิกใช้ไปแล้วนั้นเองครับ
ตอนนี้เว็บผมและลูกค้าอีกเกือบ 20 โดเมนยังไม่สามารถใช้งานได้ครับ
ได้เรื่องยังไงผมจะแจ้งให้ทราบโดยด่วนเลยครับ

ปล.ผมเรียนนิติรามกำลังจะจบแล้วครับ -*- ช้าหน่อยเพราะว่าความจำไม่ค่อยดี ผิดนิดนึงก็ไม่ได้