ใครมีปัญหากับ ThaiMX.com หรือ ThaiMX.net มั่งครับ

ติดต่อไม่ได้นี่เพราะอะไรล่ะครับ เค้าไม่อยู่ เค้าไม่ว่าง เค้าไม่มีโทรศัพท์ หรือว่าเค้าไม่มีที่อยู่ล่ะครับ มีคนอื่นที่รู้จักเค้าแล้วติดต่อได้ไม๊คครับ รีบ ๆ ให้เค้ากลับมาดูแล Server ให้ทีนะครับ นานหลายวันแล้วคร้าบบบบบบบบบ ถ้าไม่งั้นคืนนี้ ผมเก็บไปนอนฝันอีกคนนะครับ ว่า Domain ผมใช้งานได้ล่ะ

จวนจะครบอาทิตย์แร้วนะพี่

[quote author=dekroot link=topic=5758.msg52279#msg52279 date=1173938098]

จวนจะครบอาทิตย์แร้วนะพี่

[quote author=webpost link=topic=5758.msg52260#msg52260 date=1173927778]
ผมเก็บไปนอนฝันอีกคนนะครับ ว่า Domain ผมใช้งานได้ล่ะ

โอ้ว

ยังไงขอ transfer secret โดเมนทีครับ

ตอนนี้ผมยังติดต่อเค้าไม่ได้เลยครับ
ที่ cat ผมก็เค้าไปไม่ได้ พาส root ผมก็ไม่มี
ที่คุยกับเค้าไว้เครื่อง Server จะวางเกือบถึงสิ้นปีนี้ครับ
แต่ตอนนี้ผมไม่ทราบเลยจริงๆว่ามีปัญหาอะไร
ส่วนโดเมนผมเป็น subreseller กับเค้าอยู่
API ของ OnlineNIC ที่ผมเคยเข้าไปกัดการอะไรต่างๆก็เข้าไม่ได้แล้ว
ก็คือตอนนี้ผมยังไม่สามารถทำอะไรได้เลยครับ
ได้แต่พยามติดต่อเค้าให้ได้เท่านั้นเอง
ผมเองก็ร้อนใจเช่นเดียวกันครับ

ถ้ายังไงช่วยกันติดต่ออีกแรงก็ดีเหมือนกันครับ
ติดต่อคุณอัท (siambox.com) 089-574-1190
บอกเค้าว่าเครื่องไอพี 202.142.213.130 ที่ ISSP มีปัญหาอยู่
รบกวนดูให้ที ส่วนเรื่องโดเมนท่านใดต้องการจะต่ออายุหรือย้าย
ก็ติดต่อที่เค้าเช่นเดียวกันครับ เพราะว่าตอนนี้ผมไม่สามารถทำอะไรได้เลยครับ

ต้องขออภัยทุกๆท่านเป็นอย่างสูงครับทั้งลูกค้าและทุกๆท่านที่ติดตามครับ

เมื่อคืนผมเพิ่งเจอคุณอัทนี่ครับ เข้าไปทำเครื่องตอนเกือบๆ เที่ยงคืน
แล้วก็เห็นบอกว่าไป CS ต่อ ส่วนเรื่องส่วนตัวผมไม่ทราบนะครับ
ยังไงลองติดต่อพยายามกันต่อไปครับ

ปุ๊ก

รบกวนอยากได้เว็ป ที่ เจ้าของ thaimx จด โดเมนให้อ่าครับ
พอดีผมจะเข้าไปแก้ DNS จะแก้ไข ให้ชี้ไปที่ ip ต่างๆอ่าครับ
ขอรบกวนหน่อยนะครับ ตอนนี้หน้าเว็ปของเค้าเข้าใช้งานไม่ได้
ใครรู้ช่วยทีนะ …^^…

onlinenic จะไปแก้ domain เอง หน้านี้เลยครับ

https://www.onlinenic.com/cgi-bin/english/correct_domain_new.cgi

ก็เจอคุณอัทนะ ผมว่าไม่ได้เกี่ยวกับเครื่องดาวน์มั้ง น่าจะเกี่ยวกับเงินผ่อน :blush:
เจ้าของเครื่องน่าจะเครียร์ความชัดเจนนะครับ ผมก็เห็นว่าคุณอัทแกไม่มีอะไรหรอกครับ

หุหุ ไม่ได้เข้ามานาน

เรื่อง Domain

[quote author=siambox.com link=topic=5758.msg52321#msg52321 date=1173951026]

ขอบคุณ ICOM มากนะครับ
ขอบคุณมากๆๆ

ที่แรกว่าจะไม่เม้นครับ แต่เห็นอีกฝ่าย ออกมาชี้แจงแบบนี้ คงเครีย และจบ ลงด้วยดีครับ
คงต้องหาแนวทาง เพื่อ ลดหย่อนให้กับลูกค้าที่ไม่รู้อะไรครับ

ผมเอง (ก่อนหน้าทำ Hosting) ก็เช่าไว้ 1 โดเมนครับ domain thaigig หมดอายุพฤษภาที่จะถึงนี้
ก็ไม่ขอกล่าวอะไรครับ

อยากให้เรื่องนี้คุณบอมเอง หาทางแก้ไขปัญหา และช่วยเหลือลูกค้าตา ดำๆ ต่อไปครับ

lol lol lol ช่วยไชโยหน่อยเร็วครับ เว็บเข้าได้แล้วครับ ขอบคุณมากนะครับ คุณ Bomz ที่ช่วยจัดการให้เสร็จซะที อยากจะจูจุ๊บซะที

อย่างนี้แล้ว ลูกค้าของ ThaiMX.com ควรทำอย่างไรดีครับ รีบ backup ข้อมูลไว้รึว่า ต้องไปใช้โฮสอื่นที่เค้าจ่ายค่า Co-Lo รึเปล่าครับ แนะนำทีครับ ผมควรทำอย่างไรต่อไปทีนี้ครับ

ผมสนใจครับ ต้องทำไงครับ lol ติดต่อตามเบอร์โทรรึเปล่าครับ

ตามเบอร์โทรได้เลยครับผม หรือเมล์มาที่ eut@siambox.com