[Powered by KKE] สอนการติดตั้ง FreeBSD+DA และการ config ระบบเพื่อความปลอดภัย

รุ่น 5 ครับ

อยากเรียน CentOS เหมือนกัน

ตอนนี้ว่างอีก 1 ที่ครับ ใครสนใจโทรจองได้เลยครับ

ผมโอนเงินให้พรุ่งนี้นะครับ

[quote author=viewza565 link=topic=6086.msg148977#msg148977 date=1227733375]
ผมโอนเงินให้พรุ่งนี้นะครับ

หง่ะวันนี้ลืม

ใช้ mac แล้วลง Parallels Desktop ได้มั้ยครับ

http://www.parallels.com/products/desktop/

ผมลองแล้ว สามารถลง freeBSD ได้
ไม่ทราบว่าจะสะดวกในการเรียนรึเปล่าครับ

หากไม่ได้จริงๆ ผมจะลง windows ผ่าน bootcamp อีกที

ปล. ถามไว้ในนี้ครับ เผื่อมีคนอื่นใช้ mac เหมือนกัน
ปล2. ผมชำระเงินแล้ว ไม่เห็นมี

[quote author=adkdev link=topic=6086.msg149162#msg149162 date=1227845750]
ใช้ mac แล้วลง Parallels Desktop ได้มั้ยครับ

http://www.parallels.com/products/desktop/

ผมลองแล้ว สามารถลง freeBSD ได้
ไม่ทราบว่าจะสะดวกในการเรียนรึเปล่าครับ

หากไม่ได้จริงๆ ผมจะลง windows ผ่าน bootcamp อีกที

ปล. ถามไว้ในนี้ครับ เผื่อมีคนอื่นใช้ mac เหมือนกัน
ปล2. ผมชำระเงินแล้ว ไม่เห็นมี

ยังรอเปิดสอน CentOS นะครับ

พี่ครับ

1. ถ้้าตอนนี้เรียน คนเดียว freebds จะต้องนัดวันเรียน ล่วงหน้ากี่วันครับ
  2. ถ้า centos มา จะได้ค่าสวนลด ไหมครับหลังจากที่เรียน freebds จบแล้ว
  3. ไม่แน่ใจว่าตอนนี้พี่ยัง ขาย server อยู่หรือเปล่า สนใจ R300
  4. promotion วาง 1 u ยังมีเหมือนเดิมไหมครับ
  • PROMOTION *
  • ฟรี DirectAdmin Control Panel Unlimited Domain มูลค่าเดือนละ 900บ. ตลอดอายุสัญญา
  • ฟรี ติดตั้งระบบ FreeBSD หรือ CentOS + DirectAdmin พร้อมใช้งาน WebHosting มูลค่า 2,500บ
  • ฟรี Security Config มูลค่า 2,500บ. (คลิกดูรายละเอียด)
  • ฟรี Config ให้เก็บ log 90 วันตามพรบ. มูลค่า 1,000บ.
  • ฟรี Server Uptime Monitoring แจ้งผ่าน SMS+Email มูลค่าเดือนละ 300บ.
  • ฟรี MRTG Traffic, CPU Load, Memory, Swap, … Graphs
  • ฟรี ให้คำแนะนำปรึกษาช่วยเหลือเกี่ยวกับการใช้งาน Server หรือเมื่อ server มีปัญหา
    แบบว่า promotion ข้อ 4 แบบเร่งรัด all in one ผม run server ได้เลย ทันลูกค้า แจ่มอะครับ

รอ CentOS เหมือนเดิมครับ กะตังค์หมดไปกับปีใหม่แล้วด้วย

มาลงชื่อรอ CentOS เหมือนกันครับ อยากเรียน

ถ้าผมจะไปเรียน Free BSD คนเดียวก็ได้ใช่ป่าวคับ

ได้ครับ แต่ขอโทรนัดล่วงหน้าหน่อยนะครับ

ส่วน CentOS รอกันไปก่อนครับตอนนี้มือเจ็บทำอะไรไม่ค่อยถนัด

อนาคตเจอกัน…ขอเก็บเงินก่อน lol :beer:

มาลงชื่อรอ centos ด้วยคนครับ

เปิด CentOS แจ้งด้วยนะครับ
ลูกค้าเก่าคิดครึ่งราคา ใช้บ่

ลงชื่อ CentOS

ดีใจจังมีเปิดคอส CentOs ด้วย รอเรียนแน่นอนครับ

ยังเปิด FreeBSD + DA อยู่รึเปล่าครับ ถ้ายังเปิดอยู่ขอนัดวันเรียนได้เลยมั๊ยครับ :slight_smile: :slight_smile: