[Powered by KKE] สอนการติดตั้ง FreeBSD+DA และการ config ระบบเพื่อความปลอดภัย

จองด้วยครับ 1 ที

เปิดอีกเมื่อไหร่ช่วยแจ้งด้วยนพครับสนใจเรียนมากๆ

แบบยังไม่มีความรู้อะไรสามารถเรียนได้ใช่มั้ยครับ

เรียนได้ครับ แต่อาจจะ มึนๆ งงๆ เหมือนผมไปเรียนตอนนั้นครับ ทันบ้างไม่ทันบ้าง
แต่ก็จะได้อะไรกลับมาเยอะ แยะเช่นกันครับ

สรเรียนแบบตัวต่อตัวครับยังไงช่วยแจ้งรายละเอียดด้วยครับ

รายละเอียดที่ข้อความแรกครับ http://www.thaihosttalk.com/th1/index.php?topic=6086.msg55685#msg55685

สำหรับท่านที่สนใจเรียนตัวต่อตัวหรือมีเพื่อนมาเรียนกันเป็นกลุ่มย่อย สามารถติดต่อเพื่อนัดวันเรียนได้
โดยติดต่อนัดวันเรียนล่วงหน้า สามารถเรียนได้ทั้งวันธรรมดาและเสาร์อาทิตย์
กลุ่มไม่เกิน 4 คน เรียนวันเดียวจบ หรือตามความเหมาะสม

มาเรียน 1 คน 5200บ.
มาเรียน 2 คน 5000บ./คน
มาเรียน 3 คน 4800บ./คน
มาเรียน 4 คน 4600บ./คน
มาเรียน 5 คนขึ้นไป สอน 2 วัน ราคา 4600บ./คน
สำหรับคนที่นำ notebook มาเองได้ลด 600บ. จากราคาข้างต้น
ราคาดังกล่าวหักภาษีได้

มีเครื่องดื่ม,ของว่างและอาหารกลางวันให้
*สำหรับลูกค้า Colo หรือ ศิษย์รุ่นก่อนหน้า รับสิทธิ์ลดค่าเรียนอีก 500บ.
*เครื่องคอมควรเป็น notebook เพื่อความสะดวก spec ไม่จำเป็นต้องสูงเนื่องจากใช้แค่ browser และ ssh เป็นหลัก

• โดยต้องลง os (แนะนำเป็น winxp) ที่ติดตั้ง browser (IE/FF) มาพร้อมใช้งาน และมีช่องต่อ network (ไม่มีการ format เครื่อง แต่ต้องสามารถกำหนด IP ใหม่ได้)

โอเคครับแล้วผมจะโทรไปนัดวันครับเพราะผมสนใจตัวต่อตัวมากกว่าครับ ^^ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ถ้าเป็น CentOS แจ้งด้วยครับ

BSD แค่ install ก็มึนไปหลายวันแล้ว

lol เดือนไหนบอกมาได้ครับครับท่าน ผมไปทั้งทีมแน่นอน 3 คน จ้า ^^ จองเลยนะ อิอิ

มารอ CentOS เหมือนกันครับ

ถ้าปั่นตำราทันเดี๋ยวคอร์สนี้เป็น CentOS เลยครับ น่าจะวันที่ 1 พย หรือถัดไป 8 พย ครับ

เด็กใหม่ขอเปิดซิงด้วยกระทู้นี้นะครับ อยากเรียนด้วยครับ ได้ตารางวันเวลาแน่นอนแล้วรบกวน PM บอกกันด้วยนะครับ

[quote author=kke link=topic=6086.msg140489#msg140489 date=1224159622]
ถ้าปั่นตำราทันเดี๋ยวคอร์สนี้เป็น CentOS เลยครับ น่าจะวันที่ 1 พย หรือถัดไป 8 พย ครับ

Confirm 1 ที่ Centos ครับ
0-8551-11157 เต้ครับ

คุณแมนครับ…
สนใจเรียนด้วยครับ 1 ที่

กำหนดการรุ่นที่ 6
FreeBSD 6.3 + DirectAdmin

วันเสาร์ที่ 29 - อาทิตย์ที่ 30 พฤษจิกายน นี้ (สิ้นเดืิอนนี้)

ปล. ขออภัยสำหรับผู้ที่รอ couse centos เนื่องจากยังไม่พร้อมเปิดสอนในเร็วๆนี้ จึงขอเปิดสอน FreeBSD เหมือนเดิมไปก่อน

ดูรายละเอียด update ที่ข้อความแรกนะครับ

เหลือว่างอีก 4 ที่ครับ

ถ้าไม่มีความรู้พื้นฐานเลย มันจะเรียนได้ไหมครับ

[quote author=heem link=topic=6086.msg148906#msg148906 date=1227694441]
ถ้าไม่มีความรู้พื้นฐานเลย มันจะเรียนได้ไหมครับ