[Powered by KKE] สอนการติดตั้ง FreeBSD+DA และการ config ระบบเพื่อความปลอดภัย

[size=16pt][color=red]สรุปต้องขอเลื่อนเป็นวันที่ 31 พค และ 1 มิย ครับ
เนื่องจากติดงาน setup server ทำตำราเรียนไม่ทัน ไม่อยากเร่งทำ เดี๋ยวไม่สมบูรณ์

ท่านที่ลงชื่อไว้ 3 ท่านแรก พอดีโทรติดต่อไปแล้วไม่ติด ยังไงรับทราบแล้วรบกวนติดต่อกลับมาหน่อยครับ เดี๋ยวมาผิดวัน

ขอบคุณครับ
แมน
[/color][/size]

โอเค…ไม่มีปัญหา แล้วเจอกันนะครับ

Confirm ว่าเรียนวันเสาร์ที่ 31พค นี้นะครับ จอง+โอนเงินกันได้เลยครับ

ตอนนี้ยังไม่พร้อม หวังว่าจะมีคราวต่อๆ ไปเรื่อยๆ นะครับพี่แมน อิอิ

ตอนนี้มีเรียน 6 ท่านครับ
ท่านที่ยังไม่โอนเงินก็โอนมาได้เลยครับ

โอนแล้วจ้า

บริการโอนเงิน - ยืนยัน

เมื่อไรจะมีเรียนครับพี่แมน ออนไลน์

รุ่นที่ 5 จบไปแล้วครับ

ถ้าผมไม่มีความรู้เรื่อง linux เลย แต่สนใจ ( มาก ) แบบนี้ไปเรียนด้วยได้ใหมครับ มันจะถ่วงความเจริญคนอื่นเขาใหมครับ เกรงใจ กลัวถ่วงเขาครับ

ถ้าเคยใช้ command prompt (MSDOS) รู้จักคำสั่ง dir cd copy ก็เรียนได้แล้วครับ เพราะใช้ linux ก็จะคล้ายๆกับใช้ DOS ครับ
แต่ถ้าไม่เคยหรือไม่มีพื้นฐานจริงๆก็แนะนำให้นัดเรียนแบบตัวต่อตัวได้ครับ

เอิ๊ก เอิ๊ก ข้าวบ้านพี่แมน อร่อยมาก ขอบอกเลย อิอิ

หากมีสอนครั้งหน้า ขอไปทานข้าวด้วยน้าเหอะๆๆ

ไม่ทราบว่าจะมีอบรมรุ่นต่อไปเมื่อไหร่หรอครับ … สนใจจะเรียนครับ

มา confirm ว่างๆ จะไปเที่ยวบ่อย ๆ

สนใจเรียนด้วยครับ เปิดสอนใหม่เมื่อไหร่ เมลล์บอกด้วยน่ะครับ

hunsiri@gmail.com

เมื่อไหร่จะเปิดสอนอีกครับ อยากเรียนมากๆเลยครับ ถ้ามีเมือไหร่รบกวนPMมาแจ้งด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

รุ่นต่อไปประมาณปลายเดือน สค นี้หรือ ต้นเดือน กย ครับ
เป็น FreeBSD 6.3 / DA Customapache + Custombuild ครับ
เดี๋ยวกำหนดวันแน่นอนจะมา update อีกทีครับ

ใครสนใจให้คลิกติดตามกระทู้นี้ไว้ครับ เวลามีโพสต์ update จะได้รับเมล์แจ้งจากระบบครับ
ส่วนท่านที่โพสต์สนใจไว้เดี๋ยวได้วันแน่นอนแล้วจะ pm แจ้งให้ทราบอีกทีครับ

[quote author=kke link=topic=6086.msg124979#msg124979 date=1218132608]
สำหรับท่านที่สนใจเรียนตัวต่อตัวหรือมีเพื่อนมาเรียนกันเป็นกลุ่มย่อย สามารถติดต่อเพื่อนัดวันเรียนได้
โดยติดต่อนัดวันเรียนล่วงหน้า สามารถเรียนได้ทั้งวันธรรมดาและเสาร์อาทิตย์
กลุ่มไม่เกิน 4 คน เรียนวันเดียวจบ หรือตามความเหมาะสม

มาเรียน 1 คน 5200บ.
มาเรียน 2 คน 5000บ./คน
มาเรียน 3 คน 4800บ./คน
มาเรียน 4 คน 4600บ./คน
มาเรียน 5 คนขึ้นไป สอน 2 วัน ราคา 4600บ./คน
สำหรับคนที่นำ notebook มาเองได้ลด 600บ. จากราคาข้างต้น
ราคาดังกล่าวหักภาษีได้[/quote]

ผมสนใจจะเรียนครับ เด่วคุยกับเพื่อนๆ ก่อนนะครับว่าเค้าจะเอาด้วยหรือเปล่า

ไม่ทราบว่าราคาด้านบนยังใช้ได้อยู่หรือเปล่าครับ lol

คือตอนนี้ มีพี่ใจดีให้ใช้ Dedicated แต่จ่ายราคา Colo ครับ แต่ปัญหาคือให้มาเพียวๆ เลย แล้วผมก็ยังไม่รู้จะ Config อะไรต่างๆ อย่างไรด้วย จึงอยากมาเรียนกับพี่แมนครับ

อยากเรียนหาความรู้ใส่ตัวมันหรือไม่ครับ

เปิด Course แล้วช่วยแจ้งด้วยครับ 1 ที่

ผมมอนิเตอร์กระทุ้นี้อยู่ ถ้าเปิดก็ของจองอีก ๑ นะครับ

ขอเรื่องคอนฟิกล็อกด้วยนะครับพี่