เรียนเรื่องปัญหา Network thaiserveronline กระทู้เลยครับ

[quote author=armuay.net link=topic=23088.msg218945#msg218945 date=1254287454]
อะไรบางอย่างpmเอาดีกว่าครับ

แสรด ไหนว่าทำงานดูมันซุ่ม

[quote author=armuay.net link=topic=23088.msg218945#msg218945 date=1254287454]
อะไรบางอย่างpmเอาดีกว่าครับ

ผมมองอีกแบบนะถ้าลบอ่ะเสียเคดิสถ้าไม่ลบแล้วแก้ปัญหาได้เนี่ยอ่ะดูมีpower

ใจร่มๆพี่น้องงงง. คนบ้านเดียวกันแท้ๆๆๆๆ

ใจเย็นๆกันครับ… เรื่องนี้ติดแค่เรื่องเงิน ก็เห็นแล้วว่ามีช่องทางเงินไหลไปแล้ว เรื่องน่าจะจบได้นะครับ ไม่คิดจะเหยียบใคร ก็เตรียมเงินจะช่วยซื้อเครื่องไว้เหมือนกัน แต่ไม่ได้ร่ำรวยมากอะไร ช่วยที่ตัวเองไม่เดือดร้อน

แค่ออกหัวออกก้อยออกมา…ก็จะดูว่าจะช่วยตรงไหนได้บ้าง

ใจเย็นๆกันครับ

อยากให้ใจเย็นๆก่อน(จริงๆตอนนี้ตัวกเองก็ร้อมากแหละ) เมื่อคืนคุยกะเสกแล้ว สงสารเค้าเห็นใจเค้า เหมือนคนทำธุรกิจผิดพลาด ไปซ้ำเติมนอกจากไม่ช่วยไรแล้ว ยังเหมือนทำให้เค้าไร้ทางเดินต่ไปด้วย คนไทยด้วยกัน กบให้โอกาสคุณเสกแน่นอน สู้ๆนะ

เคยล้มเหมือนกัน ก็เห็นใจครับ ขอให้ผ่านไปได้ เห็นหลาย ๆ คนหายไป ท่าทางจะไปช่วยกันอยู่ ขอให้ผ่านไปได้อย่างรวดเร็วนะครับ

ทุกอย่าง เกิดปัญหาได้ค่ะ ถ้าเราไม่เคยเจอปัญหา เราก็จะไม่แข็งแกร่งค่ะ
ในทุกๆๆเหตุการณ์อาจจะมีคนเดือนร้อน มากมาย แต่ก็เชื่อว่า ทุกฝ่ายคงไม่อยากให้เกิดเหตุการ์เลวร้ายแบบนี้ ค่ะ
ทุกคนก็เพื่อนๆๆกันหมด ค่ะ
น้ำใจ กำลัง ใจ ยังคงมี มากมาย ในพวกเรา เสมอค่ะ…

ก่อนอื่นขอออกตัวว่าไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวกับเจ้าเสกนะครับ เป็นผู้ที่เสียหายมีเครื่องฝากวางไว้เหมือนกัน ขั้นตอนตอนนี้น่าจะเคลียร์ได้เย็นนี้นะครับตามนี้คือ
ขออาสาเป็นตัวแทนเพื่อชะลอความเดือดร้อน เพราะผมคิดว่าผมเดือดร้อนมากทีเดียว ดาต้า+เครื่อง ว่ากันเป็นหลักประมาณค่าไม่ได้ โทรศัพท์ พร้อมหูไหม้ปลายเดือน :smash:
1. ผมจะจัดการเรื่อง เงินที่ติดค้างกับ idc ไปที่ กสท.แจ้งวัฒนะประมาณอย่างช้า 16.00 น. ในการนี้ ผมคงต้องรบกวนทุกท่านที่มีเครื่อง ช่วยติดต่อผมเป็นการด่วน ที่ myhumps_99@hotmail.com หรือโทร 0816521851 มันยังขาดอยู่จำนวนเล็กน้อยใครอาสาช่วยกันก่อน 15.00น.โทรมาหรือ msn
2. เมื่อสามารถได้ authorized แล้วจะเสียบสายเปิดเครื่องเพื่อให้ท่านใช้งานได้ก่อน ผมจะไปด้วยตนเองด้วย
3. เสกจะให้ไปเปิดตู้ที่บางรักเพื่อบางส่วนของ colo ย้ายออก ผมจะไปด้วยตนเองด้วยเพื่อความมั่นใจ พรุ่งนี้ครับ
3. เครื่อง colocation ถ้าพิสูจน์ทราบได้โดยตรงว่าเจ้าของเครื่องจริง authorized จากเจ้าเสกและ cat และไม่ประสงค์วางเครื่องต่อที่นั่น ก็ให้ย้าย (ติดต่อที่เสกโดยตรงเลย)
4. VPS และลูกค้าอื่นๆ สามารถติดต่อเจ้าเสกโดยตรง (ผมไม่เกี่ยวอีกเช่นกัน)

คือง่ายๆ ผมเอาเครดิตผมไปจัดการให้เครื่องพวกท่าน (colocation)ใช้งานได้ก่อน อื่นๆท่านไปว่ากันอีกทีกับเจ้าเสก
5. ใครอยากเริ่มใหม่ colocation กับผม เรียนเชิญได้นะครับถึงแม้ผมจะยังไม่มีชื่อในเวลานานแต่ dochost.net ก็ทำ server ให้ thaihealth.net เว็บสุขภาพอันดับ1 ของ truehits + phpnuke มา8 ปีแล้วครับ จะไปเปิดตู้ใหม่รองรับท่านที่ต้องการ “ซึ่งไม่ได้เกี่ยวกับเสกนะ” คือเริ่มจาก 0 ใหม่ เครื่องผมทั้งหมดจะย้ายมานั่น ของ thaihealth ,dochost กับลูกค้าอีกหลายร้อย การคอนฟิก สวิทช์ ได้มือดี มาตรฐานที่ทุกท่านคงทราบ (อยู่กับทุกท่านมานานแหละ)

Vps ดูรูปการวันนี้ น่าจะใช้ได้ไหมครับ ? พี่หมอ (หรือท่านอื่นๆที่ทราบ)
คือ ผมไม่อยากโทรไปกวน เขาคงวุ่นอยู่

ผมอาสาช่วยเหลืออีกแรงครับ ถ้าเสกหรือลูกค้าท่านใด ต้องการให้ช่วยเหลือ
ติดต่อเข้ามาได้ครับ ผมยังมี resource ที่จะพอช่วยแบ่งเบาทุกข์ให้ท่านได้ครับ

ปล. สำหรักเสก อยากให้ผมช่วยเหลืออะไร โทรเข้ามาได้ครับ ตอนนี้ผมกำลังจะไป CAT อาจจะได้เจอกัน

เพิ่มเติมกำหนดรายละเอียด Thaiserveronline
[b]

• ภายในวันนี้ คาดว่าไม่เกิน 18.00น วันนี้ Link Internet จะถูกเชื่อมต่อมายังตู้ปกติ เพื่อให้สามารถใช้งานได้[/b]

• ในวันที่ 2 /10 วันศุกร์นี้ ผมขอนัดผู้ใช้งาน Colo ทุกท่านที่สะดวกที่ฝากวางเครื่องของท่านเข้าที่ CAT IDC

หรือ หากไม่สะดวกโทรศัพท์เข้ามา เพื่อนัดวันเวลาอีกครั้งเป็นรายๆไปเพื่อเครียปัญหาได้ทันทีครับ

• ส่วนรายละเอียดอื่นๆ ขอเครียภายในวันที่ 3 , 4 / 10 ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ทันที

ขออภัยที่ไม่อัพเดรตให้ทราบอย่างต่อเนื่อง ช่วงคืนนี้ผมจะมาอัพเดรตข้อมูลให้ผู้ใช้งานทราบต่อๆไป

ผมไม่หนีไปไหน ยังยืนอยู่เพื่อรับผิดชอบกับเหตุการณ์นี้ที่เกิดขึ้นต่อไป

สุดท้ายนี้ผมขอกราบขอบโทษผู้ใช้งานทุกๆท่านที่เดือดร้อนจากเหตุในครั้งนี้ด้วยครับ

เสกสรรค์

ผมโทรไปหาพี่หมอแล้วนะครับ ใครฝากเครื่อง Server ไว้
ช่วยโทรหาพี่หมอด้วยครับ เราต้องช่วยกัน แล้วเดี๋ยวเคลียร์กันอีกที
ชื่อเสียงสำคัญกว่าเงินทองครับ ยังไงวันนี้ต้อง online ให้ได้

ตอนนี้ผมเพิ่มเติมนะครับ
ทาง idc ยังขาดเงินเพิ่มอีกจำนวนหนึ่ง ท่านที่มีเครื่อง u ติดต่อผมมาด่วน ไม่งั้นไม่ได้เปิดวันนี้ครับ

ปวดหัว ตืนนอนมาวันนี้สาย มีไข้ ปวดหัว
ยิ่งเจอเรื่องปวดกว่าเก่า ยังไงติดต่อมาก่อน 1500 น. เส้นตายนะครับ

รอเอาใจช่วยครับ
ยอด 2 แสน ไม่ใช่น้อยๆ ต้องเคลียอย่างน้อย 70% ถึงจะเปิดได้ตามเดิม
ช่วงนี้ผมก็เงิน shot เหมือนกัน จ่ายค่าเทอมลูกไป ได้แค่ช่วยรับเครื่องมือ2มาอุปการะไป 1 เครื่อง

ผมเป็นลูกค้าvpsครับ อยากจะช่วยแต่ช่วงนี้ไม่มีเงินจริงๆครับ
ผมขอเอาใจช่วยแล้วกันครับ ขอบคุณพี่หมอด้วยที่ยื่นมือมาช่วยครั้งนี้
ผมก็โดนสวดมาหูชา เสียหายเหมือนกันครับ
อยากให้ vps ได้อัพไว้ๆ…
สู้ๆครับ

ขอให้เสร็จไว ๆ ครับ

plsss