เรียนเรื่องปัญหา Network thaiserveronline กระทู้เลยครับ

อย่าทิ้ง VPS นะครับ ขอร้อง เป็นกำลังให้ทุกๆคนครับ

เลยกำหนด 15.00น ไปแล้ว ยอดชำระต้องรวมของรอบเดือนปัจจุบันด้วย
ดังนั้นตอนนี้ยอดที่ต้องชำระได้เพิ่มขึ้นไปอีก ถึงจะเปิดตู้ได้

ในเบื้องต้นผมแนะนำให้ชำระยอดต่ำสุดที่สามารถต่อ network ได้ไปก่อนครับ
ส่วนจะเปิดตู้เพื่อทำอะไร หรือ นำเครื่องออกจากตู้ จะต้องชำระยอดเพิ่มเติมเข้าไปอีก

ตกลงยอดค้างเหลือเท่าไหร่อ่ะ จะได้หาทางช่วยเหลือได้

thaiserveronline หมุนเงินจะไงหนอ ถึงได้มีปัญหาที่ไม่น่าเกิดแบบนี้

เรื่องโฮสล่มก็หลายครั้งแล้ว

เพิ่มเติมกำหนดรายละเอียด Thaiserveronline ( อัพเดรตล่าสุด )

• ภายในวันนี้ คาดว่าไม่เกิน 18.00น วันนี้ Link Internet จะถูกเชื่อมต่อมายังตู้ปกติ เพื่อให้สามารถใช้งานได้ครับ

เรื่องเงินเครียไปแล้วบางส่วน กำลังประสานงาน CAT IDC เปิดลิงค์ให้ครับ

เสกสรรค์

คุณเสกน่าจะสมัคร twitter นะ รับรองคน follow กระจายเลย ทำหน้าสักหน้าเอาไว้ให้คนเข้าไปคอยอ่านข่าวสารล่าสุด

รู้สึกว่า network จะมาแล้ว (แหะๆ) เดี๋ยวขอตัวเดินทางไปกสท.ก่อนนะครับ
:slight_smile:

เพิ่มเติมกำหนดรายละเอียด Thaiserveronline ()

• ภายในวันนี้ คาดว่าไม่เกิน 18.00น วันนี้ Link Internet จะถูกเชื่อมต่อมายังตู้ปกติ เพื่อให้สามารถใช้งานได้

b[/b]

• ในวันที่ 2 /10 วันศุกร์นี้ ผมขอนัดผู้ใช้งาน Colo ทุกท่านที่สะดวกที่ฝากวางเครื่องของท่านเข้าที่ CAT IDC

หรือ หากไม่สะดวกโทรศัพท์เข้ามา เพื่อนัดวันเวลาอีกครั้งเป็นรายๆไปเพื่อเครียปัญหาได้ทันทีครับ

• ส่วนรายละเอียดอื่นๆ ขอเครียภายในวันที่ 3 , 4 / 10 ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ทันที

ขออภัยที่ไม่อัพเดรตให้ทราบอย่างต่อเนื่อง ช่วงคืนนี้ผมจะมาอัพเดรตข้อมูลให้ผู้ใช้งานทราบต่อๆไป

ผมไม่หนีไปไหน ยังยืนอยู่เพื่อรับผิดชอบกับเหตุการณ์นี้ที่เกิดขึ้นต่อไป

สุดท้ายนี้ผมขอกราบขอบโทษผู้ใช้งานทุกๆท่านที่เดือดร้อนจากเหตุในครั้งนี้ด้วยครับ

เสกสรรค์

Vps ผมใช้งานได้แล้วครับ
ขอบคุณพี่หมอ+คุณเสกมากครับ

เยี่ยมครับ ขอบคุณคุณเสก สำหรับ บริการที่ดีขี้นเรื่อยๆ
ขอบคุณ ท่านอื่นๆด้วยที่ร่วมแก้ปัญหาครับ

ใช้งานได้แล้วเช่นกัน อย่าท้อนะเสก สู้ๆ แต่ก่อนก็เคยพบเจอปัญหาเหมือนกัน ฝ่าเรื่องเลวร้ายมาได้แล้วจนนิ่งๆถึงปัจจุบัน

ขอบคุณคุณหมอด้วยนะครับที่อาสาช่วยเพื่อหลายๆท่านด้วย

สู้ๆนะเสก อย่าท้อนะ

Network มาแล้ว ยินดีด้วยครับ

:beer: :beer:

ฟ้าหลังฝนคงจะดีขึ้นเรื่อยๆ นะครับ

ขอบคุณในการตั้งใจแก้ปัญหาครั้งนี้

vps ผมใช้งานได้แล้วครับ

แวะเข้ามายินดีกับน้องเสก ด้วยนะครับ อุปสรรค์ไม่มี บารมีไม่เกิด ปัญหาที่ผ่านๆ มาขอให้จำไว้เป็นบทเรียน ต่อไปในภายภาคหน้า พี่การันตีได้เลยว่า เสก ต้องกลับมายิ่งใหญ่เหมือนเดิม :slight_smile:

ขอขอบคุณ คุณหมอ dochost ที่ช่วยประคับประคองสถานะการณ์, ขอบคุณ คุณโป้ง ems พี่ชายที่แสนดีของน้องเสก, ขอบคุณลูกค้าทุกรายของน้องเสก ที่เข้าใจปัญหา และยืนหยัดใช้บริการของน้องเสกต่อไปเหมือนเดิม

พิมพ์ไปน้ำตาไหลไป รู้สึกซาบซึ้งมากครับ ที่เวลา พวกเรามีปัญหา แล้วช่วยๆ กัน อยากให้ชมรมของเรา รักและสามัคคี กันแบบนี้ตลอดไป

ขอบคุณ คุณเสกมากๆ เลยครับ

ขอแสดงความยินดีด้วยเช่นกันครับ
ขอชมเชยว่าสามารถแก้ไขปัญหาได้เร็วและดีมากครับ
ตื้นตันแทน ที่พี่ๆ หลายๆ คน เข้ามาช่วยเหลือกันด้วยใจขนาดนี้ครับ

ผ่านปัญหาขนาดนี้ไปได้แล้ว นับว่า ThaiServerOnline “ไม่ธรรมดา” จริงๆ ครับ

ใช้ได้แล้วเย้ๆๆๆๆๆ ดีใจด้วยครับผม

ยินดีด้วยครับท่าน เหตุการณ์ครั้งนี้จะทำให้คุณเสกแกร่งขึ้นอีกระดับ

เป็นกำลังใจให้ครับ ^^

ช้อนซื้อ switch cisco ไม่ทัน