ช่วงInter CAT ไม่ค่อยดี ใครเป็นบ้างครับ

ถ้าเราแบ่งออกมาเป็นสาย core มันจะดีขึ้นไหมนิ

ไม่เกี่ยวหรอก ไม่ว่า class อะไรก็วิ่งเท่ากัน

ตอนนี้ proxy ของ cslox วิ่งเร็วกว่า CAT โขเลย

เมื่อไหร่จะกลับมานะ

เป็นไปไม่ได้ที่จะแรงสุด โดยไม่มีข้อจำกัด… ไม่ช้าก็เร็ว… ต้องประสพกับการแย่งกันใช้ ใครดึงได้มากกว่าก็ได้มากกว่า…
โดยเฉพาะงาน bit/camfrog จะดึงได้แรงมาก มากกว่าใช้งานเว็บทั่วๆไป อันนี้คงต้องทำใจครับ

นี่คือผลดีและผลเสียของการ share non limit.

อยากใช้แบบนี้แล้วได้เปรียบ ก็คงจะเป็นจำพวก bit/camfrog ครับ
และยังประกอบกับปริมานจำนวนเครื่องใช้งานด้วย

ทำใจนะครับ.

ครับ สรุปว่าต้องทำใจ CAT สุนทรียภาพแห่งการสื่อสาร

CAT inter ขาออกก่อนหน้านี้ก็ไม่ค่อยจะดีอยู่แล้ว
เจอขาเข้าเน่าอีก ย้ายไปอยู่ CBW สบายใจกว่านะ

แล้ว BW Inter ขนาดไหนถึงจะเรียกว่าดีไม่เน่าเหรอครับ ??? ที่ CBW BW Inter ได้เท่าไหร่เหรอครับ

เน่ากระจายพอๆกันทุก class ครับ

เอาให้ได้นิ่งๆ ที่ประมาณ 40-50 KB/s ผมก็พอใจละครับ ไม่ต้องเร้วเวอร์หรอก
แต่ขอนิ่งๆ

เอาให้ได้นิ่งๆ ที่ประมาณ 40-50 KB/s ผมก็พอใจละครับ
ไม่ต้องเร้วเวอร์หรอก แต่ขอนิ่งๆ

+1 ตามนี้ครับ

[quote author=ArtCoM [^_^] link=topic=22273.msg211152#msg211152 date=1251640565]
แล้ว BW Inter ขนาดไหนถึงจะเรียกว่าดีไม่เน่าเหรอครับ ??? ที่ CBW BW Inter ได้เท่าไหร่เหรอครับ
[/quote]

ที่อื่นที่ไม่ใช่ CAT เค้าจะ cap b/w ต่อตู้ครับ
เร้วไม่เร็ว อยู่ที่เจ้าเครื่องในตู้ว่ามีเครื่องไหนบริโภค inter กันมากขนาดไหนครับ

ผมว่าขนาดมันเน่าๆก็ยังดีกว่า CBW บางตู้นะครับ เคย Remote ไปแก้เครื่องให้ลูกค้า

แสดงว่าตู้นั้นเครื่องในตู้แย่งกันบริโภค b/w inter น่ะสิ

ปล. ที่แน่ๆ ไม่ใช่ตู้ผม :smiley:

อยากได้ตามนี้เหมือนกันครับ

เนื่องจาก BW มัน share ถ้าทุกคนใช้แบบนิ่งๆมันก็จะนิ่ง แต่ถ้าบางคนเริ่มใช้แบบไม่นิ่งขึ้นมา

ตอนนี้ก็นิ่งครับ

นิ่งสนิท…

โชคดีที่ Inter ที่ CAT ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่ แต่จะลงอะไรเพิ่มทีก็เซ็งพอสมควรครับ
หวังว่าจะกลับมาเหมือนเดิมเร็วๆ นี้ครับ

อยากจะลองเปิดตู้เพิ่มที่ CAT ดูบ้าง :stuck_out_tongue:

จำได้ว่าแต่ก่อน inter ที่ cat ดีมากๆใครๆก็อยากจะมาใช้งาน
แต่พอหลังจากที่มีการเปิดเฟส 2 เพิ่มขึ้นรู้สึกจะมีปัญหาตามมามากมาย
มีหลายคนอาจจะบอกว่าไม่เกี่ยวกันแต่ผมรู้สึกแบบนั้นจริงๆครับ

เมื่อวานไม่รู้เกิดอะไรขึ้น (ตู้แคมฟรอกดาวน์หรือเปล่าไม่รู้ ) inter วิ่งกระฉูดเป็นเมกเลย

วันนี้กลับมาอืดเหมือนเดิม

ตกลงสาเหตุหลักเป็นเพราะ camfrog เหรอครับพี่