ช่วงInter CAT ไม่ค่อยดี ใครเป็นบ้างครับ

ช่วงนี้Inter CAT ไม่ค่อยดีเลยใครเป็นบ้างครับ ลูกค้าต่างประเทศบ่นเป็นเกลียวเลย

เป็นมาได้เป็นเดือนละครับ

เป็นเหมือนกันครับ หวังว่าอะไรๆ จะดีขึ้น

วิ่ง 3-5Kb/s ตลอด 24 ชมงับ อิอิ

พวกที่ใช้ที่อื่นอย่าเข้ามาด่าซ้ำน้า รุ้ทัน 555

สงสัย CAT Inter แรง เลยมาแอบทำ vpn ไว้ออกนอกกันเยอะ

ถึงว่าเข้าyoutube ไม่โหลดเลย

เอาพร็อกซี่แคท ออกปั้บ ถึงจะวิ่ง

ลองเมล์ไปถาม support ดูสิ แล้วเขาจะตอบมาว่าสายเคเบิ้ลใต้น้ำขาด

เป็นมานานมากแล้วครับ จากที่ เคยลง DA ไม่ถึง ชม.
กลายเป็น…

CAT Thailand Internet Exchange(THIX) ####เรียนเจ้าหน้าที่ IDCเนื่องด้วยเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา เวลา 13.15 (เวลาท้องถิ่น) เกิดปัญหาเคเบิลใต้น้ำที่บริเวณประเทศไต้หวัน และฮ่องกง ซึ่งเป็นเส้นทางหลักของทวีปเอเชียไปยังสหรัฐ ชำรุดเป็นจำนวนมาก อันเนื่องมาจากแผ่นดินไหว ทำให้เกิดปัญหาการใช้งานจากไทย ไปยังญี่ปุ่น และสหรัฐ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง yahoo จะเกิด time สูง สำหรับปลายทางอื่นๆ ในตอนนี้จะออกไปทางยุโรปแทน และในกรณีนี้ผู้ให้บริการรายอื่นๆ ที่เชื่อมต่อเส้นทางออกไปยังต่างประเทศเอง ก็ประสบปัญหาเช่นเดียวกันครับ

ผมสอบถามไปทางแอดมิน ได้รับคำตอบแบบนี้ครับ เรื่องInterก็แย่พอละ มาเจอปลั๊กไฟเกินอีก

ผมว่ามันเน่ามานานแล้วนะ ไม่ใช่มาจากเคเบิ้ลขาดจันทร์ที่ผ่านมา

ปล. ปกติคุณเป้เค้าก็ friendly ดีนะครับ

ครับ มีปัญหาพอสมควรครับ

ตอนนี้ 3 noc ที่ผมวาง server ไว้นี่ inet จะดูดีสุดครับ ถึงจะวิ่งไม่ปรู๊ดปร๊าดเหมือน CSLox Cyberworld แต่ก็ได้เรื่อยๆ 200-400KBps ทุกช่วงเวลาของวันครับ

ผมมีสามที่ CAT, CSLox บางรัก แล้วก็ INet ครับ

Inter Inet ก็แรงนะครับ ส่วน Inter Cat สำหรับผมตอนนี้ถือว่าเฉยๆครับ ไม่ได้วิ่งน่าเกลียดอะไรมากมายนา บางช่วงเวลาดีกว่า CSLox อีกครับ

5-10kb /s

ดีก่าพี่ตี๋หน่อยนุง

ฮ่าๆ

เครื่องที่อยู่ CAT เป็นเหมือนกันครับ กลางวันจะค่อนข้างอืดมากเลยครับ
แต่กลางคืนหลัง 5 ทุ่มแล้วดีขึ้นเกือบเท่าปกติครับ

หวังว่าจะหายเร็วๆ นี้ครับ :stuck_out_tongue:

ตกลง bandwidth inter ของ CAT จะดีขึ้นไหมครับ เป็นมาเกือบเดือนแล้วครับ

คงต้องรอระบบไฟที่ทำอยู่เสร็จก่อน inter คงจะดีขึ้นครับ

มันเกี่ยวกันด้วยเหรอครับ

เกี่ยวกันไง หว่า

ช่วงนี้ เน็ต บ้าน Inter ก็เน่ากันหลายค่ายเหมือนกัน

ไม่เกี่ยวกันโดยตรง แต่แปรผันโดยอ้อมครับ