การสมัครสมาชิกเข้ากลุ่ม Web Hosting Provider

การเป็นสมาชิกกลุ่ม Hosting Provider จะทำให้สมาชิกสามารถเข้าไปยังห้องเฉพาะของกลุ่ม Hosting ได้ ซึ่งจะมีข้อมูลหลากหลาย เป็นประโยชน์กับการทำงานของสมาชิกมากขึ้น และอื่นๆ อีกมากมายครับ แต่ทั้งนี้ เรามีกติกาในการเข้ากลุ่ม ซึ่งได้ร่วมหารือกันมาระยะหนึ่ง ได้ข้อสรุปกันแล้ว ผมจึงขอนำมาประกาศใช้ ณ ที่นี้ เริ่มตั้งแต่วันนี้ครับ

1. การเป็นสมาชิกกลุ่ม Hosting Provider ถือเป็นสมาชิกชมรมเว็บโฮสติ้งโดยปริยาย
  2. สถานะสมาชิกนี้ ไม่ได้เป็นการรับรองผู้ให้บริการแต่อย่างใด และการสมัครไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น
  3. สมาชิกต้องมีหน้าเว็บที่ให้บริการ และเปิดทำธุรกิจมาแล้วไม่น้อยกว่า 3 เดือน
  4. สมาชิกต้องผ่านการจดทะเบียนพานิชย์อิเล็คทรอนิคส์มาแล้วไม่น้อยกว่า 3 เดือน พร้อมแสดงสถานะที่หน้าเว็บ (ถ้ายังไม่มีโค้ดของกรมพัฒนาธุรกิจ ให้ scan รูปมาติดหน้าเว็บแทน)
  5. ในลายเซ็น (signature) ให้ระบุชื่อโฮสต์หรือชื่อกิจการด้วย
  6. สมาชิกต้องมีโพสต์แสดงความคิดเห็นที่เป็นประโยชน์ต่อสังคมในจำนวนที่เหมาะสม เป็นระยะเวลาไม่น้อยกว่า 3 เดือน และมีสถานะเป็น Registered User (Full Member) แล้ว
  7. ต้องมีสมาชิกเดิมให้การยอมรับการสมัครสมาชิกไม่น้อยกว่า 3 คน หรือ MOD ไม่น้อยกว่า 1 คน
  8. MOD อาจมีมติแต่งตั้งผู้ที่เหมาะสมเข้ากลุ่ม

สวัสดีครับ

[quote author=lime link=topic=18184.msg173972#msg173972 date=1237989970]
สวัสดีครับ

I’m in.

อยากเป็นอ่าแต่ต้องจดทะเบียนพานิชย์อิเล็คทรอนิคส์นี่สิ

เข้ามาเรียนรู้กฏระเบียบก่อนครับ

เป็นผู้ใช้บริการ น่าจะมีชมรมบ้างนะ คิคิ

ฮา… ลุงแจ๊ค ผมว่าอายุเกินแล้วนะครับ ทำประกันก็ไม่ได้ด้วยนิ _

โห คนแก่ก็มีหัวใจนะครับ…

เห็นโฆษณาทางทีวี…เศรษฐายังมาชวนไปทำประกันสำหรับผู้สูงอายุ เลยครับที่ บริษัท เอ อะไร นะ (เซ็นเชอร์) 555+++

ถามหน่อยครับ ถ้าเป็น Reseller host นี้ถือว่าเป็นผู้ให้บริการด้านโฮส ด้วยหรือป่าวครับ ?

เป็น Reseller ก็ถือว่าเป็นผู้ให้บริการครับ หากมีการจดทะเบียนพาณิชย์ และ ระบุในวัตถุประสงค์ การจด ว่า เป็นผู้ให้บริการเครื่องแม่่ข่าย เว็บโฮสติ้ง รับออกแบบเว็บไซต์ รับจดทะเบียนโดเมนเนม แบบนี้เป็นต้น

ขอสมัครเข้าด้วยคนครับ

อึม…เสียดาย

อยากสมัครเหมือนกันครับ จดทะเบียนร้านค้ามานานนมแล้ว แต่เว็บทำไม่เสร็จสักที
ทำแต่ของคนอื่น เลยมีหน้าเดียวอย่างที่เห็น

อยากรบกวนทุกท่านที่สมัครช่วยดูว่าท่านได้ครบตามกติกานะครับ หากพร้อมแล้ว ก็แจ้ง PM ไปที่ MOD ที่จะให้รับรองได้เลยครับ ทาง MOD ก็คงจะมารับรองให้บนกระทู้นี้ไงครับ ขั้นตอนอาจมีมากนิดนึง แต่ก็คงไม่ได้มากเกินไปใช่ไหมครับ

ใช่ครับกะว่าจะไปจดทะเบียนเร็วๆนี้แล้วครับจะได้เป็นซักทีถึงเวลาต้อง อัพเกรตแล้วครับ

ขอสมัครเข้าเป็นสมาชิกหน่อยนะครับ
อ่านกฎระเบียบแล้ว ขอบคุณมากครับ
กำลังศึกษาวิศวะกรรมคอมพิวเตอร์ ปี 3 อยู่ให้โอกาสสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ

รอให้ครบตามกติกาแล้วก็ PM ให้ MOD รับรองเลยครับ ~~~

มีคุณ อดิศร ยืนใบสมัครมา คุณสมบัติครบ ผมให้การยอมรับครับ

updated แล้วครับ ขอบคุณครับ