ใครใช้ volvo s60 อยู่บ้างครับ หรือมีความรู้ด้าน volvo ช่วนเสนอแนะหน่อยครับ

ผมจะซื้อ VOLVO S60 2.0 T AT แต่เห็นเค้าบอกว่าชอบมีปัญหาเกี่ยวกับ กล่อง com ที่คุมเกี่ยวกับชุด gear เปลี่ยนที่หนึ่งก็ 50000± ได้
ไม่ทราบว่าใครเคยใช้บ้างครับ ยังไงช่วยดูข้อเสีย VOLVO หน่อยครับ

ซื้อมือหนึ่ง มือสอง ครับ พี่ตั๊ม

บาส มือสองดิ แต่ใหม่มากๆ

อันตรายมากเลยพี่ อย่าขับเร็วมากนะ รถเล็ก

ถ้าอยากให้ปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์ เลือกรถดี ๆ ครับ

ปล. ผมใช้ รถกระบะนะ นั่งสบายดีครับ d-max 4 ประตู

กดไปเท่าไหรหน่ะครับ หักพวงมาลัย 2 cm แล้วหมุนได้เนี่ย? แต่ civic ท่าทางจะช่วงล่างดีนะ เป็น altis ท่าทางจะพลิกหงายท้องไปแล้ว

โทษทีครับ พอดีดูไม่ละเอียด ตอนแรกอ่านเป็น new city

ผมขับไป 92 ครับ ฝนตกนิดหน่อยครับ (จากประสบการณ์ต้องแบบนั้นขับ 120 ผมว่ายัง ok เลย)

ตอนแรกผมขับ 120 แต่รถผมวิ่งผ่านน้ำแล้วความรูสึกมันไม่ดี เลยลดลงมา 87-90 ได้ พอจะแซงเค้าเลยมาเป็น 92 เท่านั้นละ 1 รอบ

มีปัญหาที่ดอกยางมากกว่ามั้งครับ มันไม่รีดน้ำ

ไม่มีปเงินซื้อรถยุโรป

อืม 92 ฝนตก ถนนเปียกมากป่ะครับ? ถ้าไม่มาก เอาไป check ช่วงล่างด้วยนะครับ ระวังฐานล้อมันบิด

ปล. ผมเคยหมุนกลางถนนมิตรภาพ สองรอบเลย กับรถ NV กระบะ ที่ท้ายมันเบาโคตรๆ ขนาดใส่ยางหน้า 205 ยังไม่รอด วิ่งตามเค้ามาอยู่ราวๆ 80-90 ได้ คันหน้าเหยียบเบรกกระทันหัน ผมตกใจ กระทืบเบรคแรงไปนิด หมุนเลยสองรอบถ้วนๆ ดีนะไม่มีรถตามท้าย ไม่งั้นไม่รอด โดนกลางลำแน่ๆ ตั้งแต่คราวนั้น ผมเลยขายซะเลย

ตอนนี้ใช้ Crammy ตัวท้ายเบนซ์ ขับไปไหนก็สบายใจ กดไป 140-150 ยังนิ่งๆ เฉยๆ เลยครับ เหอๆ

Volvo ผมเคยใช้ S70 ครับ Volvo ซื้อมาแพง แต่ขายต่อถูก ช่วงล่างแน่นหนึบ เหล็กโครงสร้างแข็งแรงปลอดภัยมากๆ เครื่องยนต์ที่ S70 ผมใช้นั้นใช้ 2.3 T ถ้ามี T ลงท้ายคือ Turbo ครับ เครื่องยนต์ค่อนข้างแรงมากๆ เพราะ Volvo ใช้ 5 สูบ กดทีหนี BMW Series 7 อีกครับ เหยียบแปปเดียวกดไป 240-250 ในไม่กี่วินาที อะไหล่ค่อนข้างแพงอยู่แล้วนะครับ กินน้ำมันใช้ได้เลยทีเดียว ราคาถ้าแนะนำ ผมซื้อ Benz ดีกว่านะครับ เพราะโดยรวมดีกว่า อะไหล่ไม่แพง รถสวย ขายต่อได้ราคา ส่วนระบบเกียร์ของตัวใหม่ไม่ทราบเลยครับ แต่โดยปรกติเกียร์ Auto ถ้าไปลากรอบมันหนักๆหรือใช้เกียร์ผิดประเภทก็พังง่ายทั้งนั้นแหละครับ หากชอบจริงๆก็ซื้อเลยครับ รถสวย เครื่องแรง แข็งแรง ปลอดภัย

ผมว่า Benz น่าจะเป็นอีกทางเลือก ค่า M/A ไม่แพงด้วย

ให้เบอร์เทพวอลโว่กับเสี่ยตั้มไปแล้ว

civic fd กับ dimension

กระทู้นี้ราคาแพงจริงๆ

BMW 520d สิครับ ตอนนี้เห็นทำราคาอยู่ไม่ถึง 3 ล้าน ดูแลให้ฟรี 5 ปี ด้วย
ใช้ครบ 5 ปีขาย ก็เหลือ 20% - 25%

ใช้รถยุโรปก็ดีครับ เน้นตัวขนาดกลางขึ้นไปหน่อยนะ อย่าให้มันเล็กมากหากจะเน้นวิ่งทางไกล… รถน้ำหนักเบาๆเนี้ย เสียหลักนิดหน่อยถนนลื่นๆตัวไหนๆก็หมุนหมดครับ

เท่าที่เล่าๆมาหากเป็นวีโก้หรืออัลติสก็คงคว่ำไปแล้วครับ ไหนจะพวงมาลัยเบาอีก

fd มันมีมาไม่ใช่รึครับ หรือผมเข้าใจผิด ? หุๆ

ขับ

คิดดีๆนะครับ ระหว่างรถเก่ากับรถใหม่ รถเก่าปัญหาซ่อมจุกจิกเยอะ แต่ถ้าต้องการขับยาวๆไม่ต้องซ่อม เล่นรถใหม่ไปเลยคุ้มกว่าครับ เล่นรถระดับเกินล้านแล้ว รถมือสองลืมไปได้ครับ ^^