เปลี่ยนบอร์ดเป็น vBulletin

กำลังทดสอบเปลี่ยนบอร์ดอีกครั้ง คราวนี้เปลี่ยนจาก ipb เป็น vBulletin ตัวล่าสุด ซื้อ license มาเรียบร้อยครับ

นี่หน้าตาที่ทดสอบการเปลี่ยนแปลง

ใช้เวลาไปเยอะเหมือนกันสำหรับการทดสอบย้ายข้อมูล เพราะข้อมูลในบอร์ด ย้ายมาตั้งแต่ SMF (tis620) มาเป็น ipb (UTF8/latin1) และล่าสุดทำเป็น UTF8 ล้วนๆ กว่าจะได้เล่นเหงื่อตกไป 2 วัน

ช่วงสงกรานต์อาจจะปิดเว็บสักวันนะครับ

หลังจากย้ายแล้ว ทุกท่านคงต้อง reset password กันครับ เพราะมันย้ายมาไม่ได้

เทพท่านไหนมีข้อแนะนำอะไร รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Note สำหรับสมาชิก:

• reset password
  • update signature

สู้ๆพี่ ช่วงสงกรานต์ยังนั่งทำงานอยู่ตลอด มีอะไรให้ช่วยเทสก็แจ้งเจ้ามาได้ตลอดครับ

ขอบคุณคร้าบบ

vBulletin มันดีกว่าตัวเดิมเหรอครับ เห็นเปลี่ยน

ปล. อยากรู้

รับทราบครับผม

คนเฝ้าบอร์ดก็อยู่ครับ ไม่ได้ไปไหน

ว่าแต่เล่นยากไหมละนั้น ได้มานั่งแกะอีกแล้ว

อ้อ ค้นกระทู้เก่าๆได้ไหมครับ เพราะตัวนี้ กระทู้เก่าบางอันเวลาค้นจาก google มาเข้าไม่ได้ครับ

ชอบที่กระทู้ใหม่เรียงหน้าแรกๆ

อ่านเรื่องที่อพัเดทง่ายดี

ipb ดีกว่านะครับ ในความเห็นผม.

… แล้วแต่ชอบ แล้วแต่ถนัดครับงานนี้

เพราะตามแก้มาแล้วทั้ง ipb vb xf

ชอบสุด xf

ถนัดสุด vb

อย่างที่เทพ iCafe ว่าไว้ครับว่าแล้วแต่ถนัด

vBulletin ผมก็ไม่ถนัด แต่เท่าที่ลองทดสอบแล้ว index น่าจะดีกว่า, mobile skin ดีกว่า, ระบบจัดการสมาชิกดีกว่าเดิม ฯลฯ ครับ

ของชอบผม

รับทราบค่ะ คงเพิ่มเรื่อง seo หรือเปล่าค่ะ

รับทราบครับ

ผมไม่ใช่เทพคร๊าบบบบบ

ดีกว่าทุกด้านครับ ค่าใช้จ่ายเทียบกันได้เลย

ตัว IPB ที่ใช้อยู่ผมโพสต์ผ่าน android ไม่ได้ (ผมเปิดแบบ full mode บน android) พอจิ้มตรงกรอบที่จะพิมพ์แล้ว keyboard ไม่ยอมเด้งขึ้นมาให้พิมพ์ข้อความ แต่ถ้าใช้ skin mobile สามารถพิมพ์ได้ปกติ

ย้ายมาจะครบทุกตระกูลละ

Admin ขยันดีแท้:70bff581: รอช่วยทดสอบด้วยคนครับ

อะไรก็ได้ครับ ใช้ได้หมด

มะไหร่ จะไป phpbb อ่ะ เล่นครั้งล่าสุด ตอน ม.4

เปลี่ยนให้ลองของใหม่กันทุกปี