ทราบข่าว truerack กันบ้างไหมครับ

พี่ๆ ทราบข่าว truerack กันบ้างไหมครับ หายไปหลายวันแล้ว ติดต่อก็ไม่ได้ ไม่รู้ว่าเป็นตายร้ายดีอย่างไร สงสารแต่เว็บ ที่ฝากเขาใว้ ครับ :frowning:

เขาเป็นสมาชิกบอร์ดครับ truerack ลอง PM ไปดูด้วยอีกทางนะครับ

ติดต่อยังไงดีครับ

ขอบคุณ ท่าน pizzaman ครับ

พี่ๆท่านใด พอทราบข่าว หรือลู่ทางในการติดต่อ ก็ขอรบกวนด้วยนะครับ

:wacko: :frowning:

รอดูสักหน่อย ก็ดีนะ สำหรับที่นี่ อาจจะมีปัญหาบางประการ สักอย่าง เพราะก็เพิ่งเห็นม่ายกี่วันที่ผ่านมาที่มีปัญหา อาจจะกำลังแก้ไขอารายบางอย่างอยู่ก็เป็นได้ :smiley: ( คห.สต. ) เลียนแบบน้องเขา กิกิ

คห.สต. คือ?

คห.สต. คือ?

Private Thinking :smiley:

แต่ถึงจะปรับปรุงระบบอะไร ก็น่าจะมีการเมลหรือโทรมาแจ้งเตือนหน่อยนะครับ อย่างนี้ถ้ามีบริษัทใหญ่ๆ ที่มีการติดต่อกับลูกค้าผ่านทางเวบไซต์เปิดใช้งานอยู่ ไม่เจ๊งกันไปเลยหรอครับ?

แถมปิดนานด้วย ไม่ใช่แค่วันสองวันนะครับ นี่ก้อเป็นอาทิตย์แล้ว โทรศัพท์ติดต่อก็ไม่ได้ ปิดเครื่องตลอด ชักสงสัยยังไงๆ แล้วล่ะครับ

เหอๆ

คห. สต. ครับ เอิ๊กส์ๆ ><"

นี่แหละครับ อีกสาเหตุนึง ที่ทำให้ผู้ใช้บริการหลายๆ ท่านเบื่อหน่ายกับการบริการ
ของพวกเราที่ขาดความรับผิดชอบ :frowning:

ผมว่าเว็บไซต์กับมือถือไม่น่ามีปัญหาพร้อมกันนะครับ
อาจจะมีปัญหาไรแน่เลย

Truerack ถ้าจำไม่ผิด ตั้งเครื่องอยู่ภูเก็ต มั้ง
ถ้าจำผิดก็ขออภัยด้วย

จำไม่ผิดหรอกค่ะ Truerack อยู่ที่ภูเก็ตจริงๆ ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำไมเงียบไป

นั่นสิ หายไป หลายวันจัง

เกิดอะไรขึ้นนะ… :ph34r:

แบบว่า ถ้าเลวร้ายจนกู่ไม่กลับ นี่จะทำยังไงดีครับ แบบว่า domain ก็จดกับเขา ยังไม่หมดอายุด้วย… แถมหน้า web ก็ไม่มี backup มีแต่ที่ host …นี่ต้องเริ่มจาก 0 เลย นะเนี่ยครับ :frowning:

และแล้ว หนุมาน ของเรา ก็กลับกรุงพารานาสี ไปเรียบร้อยแล้วครับ :lol:

ขอกราบขออภัยสำหรับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในครั้งนี้เป็นอย่างยิ่ง

นับตั้งแต่วันพุธที่ 27 เมษายน 2548 เวลา 12.45 น. เป็นต้นมา ระบบเครือข่ายภายในของเรา ณ จังหวัดภูเก็ต ได้รับความเสียหายจากกระแสไฟฟ้าลัดวงจร โดยทำให้อุปกรณ์หลายรายการได้รับความเสียหายไปไม่ต่ำกว่า 45% และอุปกรณ์ที่ทำการจัดซื้อใหม่เพื่อทดแทนไม่สามารถได้รับการจัดส่งจากบริษัทฯ ผู้ขายได้ทันจนถึง ณ วันนี้ วันอาทิตย์ที่ 1 พฤษภาคม 2548

การใช้งานด้านเว็บโฮสติ้งและโดเมนเนมทั้งหมด จะได้รับการย้ายสู่เครือข่ายสำรองใหม่ ซึ่งจะแล้วเสร็จทั้งหมดภายในวันพฤหัสบดีที่ 5 พฤษภาคม 2548 และเมื่อ ทรูแรค ทำการแก้ไขปัญหาทั้งหมดจนแล้วเสร็จ จะสามารถดำเนินกิจการได้เป็นปกติต่อไป

ความผิดพลาดใดใด ข้าพเจ้าขอน้อมรับไว้ด้วยใจทั้งหมด

ขอแสดงความนับถืออย่างสูง
นายธนสรรณ ทางอนันต์
ห้างหุ้นส่วนจำกัด ทรูแรค อินเทอร์เน็ต
Mar 2, 2005 12.45 A.M.

ดีใจด้วยครับผม
ขอให้หายกลับมาใวๆนะครับ
:slight_smile:

ดีใจด้วยครับผม
ขอให้หายกลับมาใวๆนะครับ
:slight_smile:

ขอบพระคุณครับ และขอขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งอีกครั้งสำหรับทุก PM ครับ :slight_smile:

:angry: ไม่เป็นไรครับ ไม่ได้ว่าอะไรครับ แต่ก็น่าจะบอกกันหน่อยเนอะ