ทราบข่าว truerack กันบ้างไหมครับ

แบบว่า ถ้าเลวร้ายจนกู่ไม่กลับ นี่จะทำยังไงดีครับ แบบว่า domain ก็จดกับเขา ยังไม่หมดอายุด้วย… แถมหน้า web ก็ไม่มี backup มีแต่ที่ host …นี่ต้องเริ่มจาก 0 เลย นะเนี่ยครับ :frowning:

สบายใจได้ครับ ทางเรามีข้อมูลใน Tape Backup ของวันศุกร์ที่ 22 เมษายน 2548 ซึ่งเป็นข้อมูล Backup ล่าสุด

แต่ถึงจะปรับปรุงระบบอะไร ก็น่าจะมีการเมลหรือโทรมาแจ้งเตือนหน่อยนะครับ อย่างนี้ถ้ามีบริษัทใหญ่ๆ ที่มีการติดต่อกับลูกค้าผ่านทางเวบไซต์เปิดใช้งานอยู่ ไม่เจ๊งกันไปเลยหรอครับ?

แถมปิดนานด้วย ไม่ใช่แค่วันสองวันนะครับ นี่ก้อเป็นอาทิตย์แล้ว โทรศัพท์ติดต่อก็ไม่ได้ ปิดเครื่องตลอด ชักสงสัยยังไงๆ แล้วล่ะครับ

เหอๆ

คห. สต. ครับ เอิ๊กส์ๆ ><"

ขอขอบพระคุณครับ คุณธนุส
จะได้รับการติดต่อกลับในวันพรุ่งนี้ วันจันทร์ที่ 2 พฤษภาคม 2548

ยินดีด้วยนะครับ ที่กลับมาได้

เอาใจช่วยนะครับ คราวหน้าคราวหลัง ก็อย่าให้ลูกค้าต้องอกสั่นขวันแขวนกันอีกนะครับ

:smiley: :wavey:

แอบลุ้นแทบแย่ค่ะ

ยินดีต้อนรับกลับบ้าน(บอร์ด) นะคะ :smiley:

:smiley: ยินดีด้วยครับ ทั้งทางลูกค้า และทาง truerack

เหอๆๆ

อย่าลืมมีของขวัญปลอบใจลูกค้าด้วยนะครับ เอิ๊กส์ๆ

อย่างเพิ่ม Disk Quota หึหึ ^^

รีบกลับมานะคับ เด๋วพ่อผมจาดุผมไปมากกว่านี้ อิอิ ><"

เอ้อ ว่าแต่ขอสอบถามเรื่องนึงได้ป่าวอ่ะคับ
คือผมไม่ทราบว่าทาง Truerack เปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์หรือเปล่าครับ ทำไมถึงติดต่อไม่ได้เลยอ่ะคับ - -"

เอ้อ ว่าแต่ขอสอบถามเรื่องนึงได้ป่าวอ่ะคับ
คือผมไม่ทราบว่าทาง Truerack เปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์หรือเปล่าครับ ทำไมถึงติดต่อไม่ได้เลยอ่ะคับ - -"

หนีปัญหาไง … เฮ้อ …

ผมก็เคยโดน สายไฟ 2 เฟสมันช๊อตกัน จากปกติ 220-240 กลายเป็นเกือบ 500 โวลต์ เครื่องใช้ไฟฟ้าเสียเกือบทั้งบ้าน (หลักๆคือพวกที่มีหม้อแปลงไฟทั้งหมด) อันที่ไม่ได้เสียบปลั๊กก็รอดไป แต่ที่เสียบตลอดอย่างพวก fax ตู้เย็น ก็เดี้ยงไปเลย
แล้วความเสียหายทุกอย่างการไฟฟ้าไม่รับผิดชอบด้วย มันเขียนไว้ในสัญญาตั้งแต่เราไปขอใช้แต่แรกแล้วว่าไม่รับผิดชอบทุกกรณี

ยังไงก็ขอให้ระบบกลับมาเหมือนเดิมไวๆนะครับ :slight_smile:

ครับ ดีใจด้วยครับ ผมก็ห่วงวิตก ไปเลยครับ
คิดต่างๆนานา
แต่ก็ดีใจครับ ที่ truerack ได้ติดต่อกลับมาบอกเรื่องราวให้ฟัง
และบอกว่า กำลังจะย้าย server มาอยู่ที่กทม.ครับ
จริงๆ แล้ว บอกกันสักนิด จะได้ไม่มีผลต่อ สุขภาพจิต ของทุกคนครับ

โดน Tsunami ถล่มไปแล้วมังฟะ ฮ่าๆๆ :lol: