ห้างหุ้นส่วนจำกัด, สามัญ, บริษัท ใดน่าเชื่อถือในเรื่องสิทธิส่วนบุคคลบ้างครับ

แรงไปไหมครับ ใช้คำว่า [color=green]ขอความกรุณาช่วยล็อค

Pantip Internet Solution Part.,Ltd

มาแบบงง ๆ อีก 12 ปีข้างหน้า 2562 จะเป็นอย่างไร แต่ขอมองกลับไป 12 ปี คือ 2538 ตอนนั้นมี web hosting ของไทยรายใดบ้างครับ มีใครพอจะมีข้อมูลไหมครับ

หมิ่นตรงไหนมิทราบ ?
กำจริง ๆ อุตส่าชมนะนั่น หาว่าหมิ่น :angryfire:

ว่าคนอื่นน่ะ หัดดูกระทู้ที่ตัวเองโพสซะบ้าง โพสแต่ละกระทู้นี่ คิดว่าเป็นเทพหรือไง
หัดเรียบเรียงคำพูดให้มันมีวาทะศีลป์หน่อย ให้รู้จักกาลาเทศะ ซะบ้าง
โดนสมาชิกเบรกหลายครั้ง ยังไม่รู้ตัวอีก

แหม…ช่างเข้าขากันดีจังนะกะตา devone เนี่ย
เป็นอะไรกันเหรอ

[quote author=TMS link=topic=6736.msg62945#msg62945 date=1180934687]
หมิ่นตรงไหนมิทราบ ?
กำจริง ๆ อุตส่าชมนะนั่น หาว่าหมิ่น :angryfire:

ว่าคนอื่นน่ะ หัดดูกระทู้ที่ตัวเองโพสซะบ้าง โพสแต่ละกระทู้นี่ คิดว่าเป็นเทพหรือไง
หัดเรียบเรียงคำพูดให้มันมีวาทะศีลป์หน่อย ให้รู้จักกาลาเทศะ ซะบ้าง
โดนสมาชิกเบรกหลายครั้ง ยังไม่รู้ตัวอีก

แหม…ช่างเข้าขากันดีจังนะกะตา devone เนี่ย
เป็นอะไรกันเหรอ

ถ้าผมเป็นิติบุคคล จดบริษัท หรือห้างหุ้นส่วน ผมก็ไม่เสนองานนี้ครับ

เพราะเสนอไปก็เหมือนหุ่นเชิด ไงๆ Smartnet Consultant Part.,Ltd ก็ได้เต็มๆ

ถามว่าทำไม Smartnet Consultant Part.,Ltd ถึงได้นะ ท่านทั้งหลายน่าจะคิดได้นะครับ

ถ้าคิดไม่ได้ลองหาหนังสือ “โครตโกง” มาอ่านครับ อ่านแล้วได้ใจจิงๆ

ปล. ผมไม่ได้ซื้อหรอก พอดีลูกค้าย้ายออกและเค้าทิ้งไว้ผมเลยหยิบไปอ่านเวลาเข้าห้องน้ำ

โว้ว จะประชดจะด่าอะไรกันนักกันหนาครับ
แค่นี้บ้านเมืองเราก็วุ่นวายจะตายแล้ว
ยังจะมาจุดไฟกันให้ร้อนขึ้นไปอีกทำไม

กะอีแค่เรื่องเล็กๆ น้อยๆ
โตๆ กันแล้วนะครับ ไม่ใช่เด็กแล้ว ที่เที่ยวคิดเล็กคิดน้อยอยู่
(ขออภัย)หรือโตแต่ตัว ความคิดไม่ไปนี่ก็ พิจารณาตัวเองนะครับ

ถึงจะเป็นคู่แข่งทางธุรกิจ แต่ก็เป็นเพื่อนร่วมงานด้วยเหมือนกัน
ยังต้องพึ่งพาอาศัยกันอีกเยอะนะครับ

[color=red][b]เอาออกเลยนะครับเจ้าหนึ่ง nwt ทุกวันนี้ผมก็ไม่อยากจะสนใจคุณอยู่แล้ว อย่าให้ผมเดือดอีกครั้ง

ผมกับคุณ beer ยังไม่เคยเสนองานอะไรกัน หากกล่าวหากันแบบนี้ผมเอาเข้าแจ้งความแน่นอน อย่าเล่นกับผมขอเตือน[/b][/color]

[b][color=green]และผมก็บอกไปแล้วไม่ใช่หรือครับ ว่ากำลังพิจารณาครับพี่หนึ่ง nwt ยังไม่ได้หมายความว่าเลือกใช้บริการ

และผมก็ยังไม่ได้เสนองาน หรือทำสัญญาการเช่าใช้บริการอะไรทั้งสิ้นกับทาง Smartnet Consultant Part.,Ltd[/color][/b]

ผมก็ไม่ได้บอกว่าคุณได้เสนองาน หรือเลือกใครแล้ว

แต่ผมพูดว่าอย่างไรคุณก็จบหรือสรุปที่ Smartnet Consultant Part.,Ltd อยู่ดี

ผมเชื่อแบบนั้น

ผมว่าคุณลองเปิดหาเบอร์แล้วโทรไปคุยรายละเอียดของแต่ละผู้ให้บริการ

[quote author=thaihostzeed link=topic=6736.msg62985#msg62985 date=1180955961]

ต้องลองใช้ครับเรียนตามตรง

:blink:

ตรงที่กล่าวหา “ก็เหมือนหุ่นเชิด ไงๆ smartnet ก็ได้เต็มๆ” และตรง “ถามว่าทำไม Smartnet Consultant Part.,Ltd ถึงได้นะ ท่านทั้งหลายน่าจะคิดได้นะครับ”

ตรงข้อความเหล่านี้ผมได้ส่งให้ทนายอ่านและตีความแล้ว เป็นการหมิ่นประมาทกันโดยตรง และชัดเจนด้วยชื่อของกิจการ

ผมคงไม่พูดอะไรกันมากครับ ในเมื่อหมิ่นประมาทกัน ก็แจ้งความฟ้องไปครับ ผมทราบดีว่าเรื่องนี้อีกยาว คิดว่าคดีนี้ใช้เวลา 1 ปีน่าจะสิ้นสุด

ในขั้นต้นผมคงต้องลงทุนจ้างทนายก่อน แต่จุดจบผมจะเอาโทษคุณสูงสุดตามที่จะกระทำได้ตามกฎหมาย เพราะทนายดูแล้วหมิ่นประมาทกันชัดเจน ทั้งข้อความ และตัวบุคคล

ทนายได้ให้ผมรวบรวมเรื่องของคุณที่ผ่านมา และอาจจะขอพยานในเว็บนี้หรือผู้ที่เคยได้รับความเสียหายกับบุคคลนี้มาเป็นพยานในชั้นศาล

ใครที่โดนบุคคลนี้ฉ้อโกง คุณไม่จำเป็นต้องฟ้องเองแล้วครับ เดี๋ยวผมฟ้องเองตามที่ผมโดนกล่าวหาหมิ่นประมาท ทนายบอกว่าให้รวบรวมหลักฐานและข้อมูลให้ได้มากที่สุด เพราะไงๆ คดีนี้เป็นคดีทางอาญา คงยอมความกันไม่ได้

คุณลอยนวลมามากพอครับ ผมปล่อยไม่ได้สนใจคุณ ครั้งนี้คุณเกินเลยผมจนถึงขีดสุดแล้ว ผมเตรียมค่าใช้จ่ายเรื่องทนายไว้ทำเรื่องคุณแล้ว คุณเตรียมตัวได้เลย ผมไม่เฉือดไก่ ผมทำเพราะคุณมาละเมิดสิทธิและหมื่นประมาทกัน ทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียโดยไม่มีมูลจริง

อยากเห็นเหมือนกันว่า บนศาลจะแจ๋วอย่างนี้ไหม แล้วเจอกันครับ

ข้อมูลเดิมขอ keep เก็บไว้เป็นหลักฐาน

วันที่ 4/06/07

หากเป็นไปได้นะครับ อยากจะรบกวนให้ mod ทำการ lock กระทู้ไว้ครับ และปักธงไว้ได้ก็จะดีครับ ผมขอเก็บข้อมูลในกระทู้ทั้งหมดนี้ไว้ทำสำนวนหน่อยครับ

และเหตุผลที่ขอรบกวนให้ lock เนื่องจากอยากให้ยุติเรื่องนี้เท่านี้ไม่อยากให้ท่านอื่นเข้ามาโพสอีกครับ มันจะบานปลายครับ
ผมขอสโคปวงจำกัด จัดการกับเจ้าคนนี้เท่านั้นครับ

หากมิเป็นการรบกวน mod จนเกินไปนะครับ
และผมจะเอาใบแจ้งความมาขอ ip บุคคลนี้ครับ
ผมกำลังทำตามขั้นตอนที่ทนายให้ทำอยู่ครับ อาจจะใช้เวลาเป็นปี กว่าเรื่องจะจบ จึงอยาก lock และ ปักหมุดเลย
จะเอามันให้ถึงที่สุดครับ

จะรอครับผม

Lock ครับ Lock