ห้างหุ้นส่วนจำกัด, สามัญ, บริษัท ใดน่าเชื่อถือในเรื่องสิทธิส่วนบุคคลบ้างครับ

คือผมมี Project เปิดให้บริการเว็บโฮสติ้งและโดเมนเนม ในปี 2562 ครับ มีความประสงค์ต้องการที่จะเป็น
Reseller Domain ที่มีความน่าเชื่อถือ และเป็นห้างหุ้นส่วนจำกัด ห้างหุ้นส่วนสามัญ หรือบริษัท และมีเลขทะเบียนพาณิชย์ฯเป็นที่
เรียบร้อยแล้วครับ เนื่องจากต้องการสิทธิส่วนบุคคลในระดับ ปานกลาง - สูง ครับ

ส่วนทางด้านเหตุผลที่ต้องการแบบนี้ เพราะผมคิดชื่อโดเมนสวยๆ ได้ประมาณ 2 - 5 ชื่อ ต้องการจะจดจองไว้ก่อน จึงค่อยเปิดบริการ
ในปี 2562 ครับ เนื่องจากเกรงว่าจะโดนขโมยหรือโดนแย่งไปก่อนครับ

สรุปนะครับ ประสงค์ต้องการเป็น Reseller Domain โดยจะทำการจดแค่ 2 โดเมนเท่านั้นครับ และจำทำการเติมเงินเพื่อจดให้แก่ลูก
ค้าต่อไปในวันเปิดบริการในปีดังกล่าว

เสนอเข้ามาได้เลยนะครับ ทั้งบนเวทีและหลังไมค์ ทางผมและคณะ จะทำการพิจารณาและตัดสินใจ ไม่เกินเดือนธันวาคมครับ

ขอบคุณครับ
BEER.

ปล.ขอเป็นห้างหุ้นส่วนสามัญ ห้างหุ้นส่วนจำกัด บริษัทจำกัด และมีเลขทะเบียนพาณิชย์อิเล็กทรอนิกส์เรียบร้อยแล้วครับ หรือหากเป็น
ของบุคคลทั่วไป ผมจะทำการพิจารณา จากฐานลูกค้า ความมั่นคงหรือความอยู่รอด และข้อมูลทางด้านต่างๆตามสมควรครับ

อีกสิบสองปี อะไรก็อาจจะไม่เหมือนตอนนี้ก็ได้ัคับ

ต้องการจดจองชื่อโดเมนไว้ก่อนครับ และโครงการที่ทำใช้งบประมาณลงทุนประมาณราวๆ ตอนนี้คำนวนจากข้อมูลต่างๆ
ก็คิดว่าหลายล้านเช่นกันครับ จึงต้องการจะหาบริษัท หรือ หจก. ใด ที่มีความอยู่รอด มีความน่าเชื่อถือ จนถึงปีที่ผมเปิด
ให้บริการครับ

กำลังคิดว่า จะงงดี หรือว่าเข้าใจผิด
หรือว่าอะไรดีเนี่ย

จำได้ลางๆ ว่าจะเปิดปลายนี้ 2550 นี้มิใช่หรือ ประมาณกันยายน 2550

ทำไมวันนี้มันอีกตั้ง 12 ปีข้างหน้าละค่ะ

ขอตัวไปงงก่อนนะค่ะ

:blink: :blink: :blink: :blink:

คือเกิดความผิดพลาดบางประการครับ ตอนนี้วางแผนโครงร่างและรวบรวมหุ้นส่วนได้จำนวนหนึ่งแล้วครับ
ต้องรวบรวมและสะสมเงินลงทุน หรือเรียกง่ายๆว่า เก็บตัว ไว้เป็นเวลา 12 ปีครับ

ส่วนระยะเวลาก่อนถึงปี 2562 ผมก็ทำงานหลักของผมไปตามปกติครับ

ว่ายังไงก็ลองเสนอเข้ามาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Edit :
ผมคงไม่จดโดเมนและต่ออายุไปจนถึงปี 2562 อย่างไม่ได้ทำอะไรแน่นอนครับ จะมีโครงการทดสอบ
ก่อนครับ โดยจะใช้เครื่อง Tower ของ IBM รุ่น IBM System x3400 แต่ไม่ได้วาง Co-location
นะครับ จะวางไว้ที่สำนักงานโดยเชื่อมต่อผ่านระบบ Leadline และ VDSL และช่วงเสาร์อาทิตย์ จะทำ
การปิดทดสอบ เพื่อ Fix เครื่อง และจูนนิ่งระบบต่างๆ ให้มีประสิทธิภาพและเสถียรภาพขึ้นครับ ทางด้าน
os และ cp รวมทั้ง hardware ตอนนี้กำลังเลือกใช้เพื่อทดสอบการให้บริการเบื้องต้นครับ

เกิดความผิดพลาดบางประการครับ

โห…ทำไมผิดพลาดกันขนาดนั้นครับ 12 ปีเลยเหรอ

โอ… ผมว่าอีก 12 ปี วงการนี้คงเปลี่ยนไปมากแล้วล่ะครับ

แต่ถ้าจะจดโดเมนเนมทิ้งไว้เฉยๆ ก็เป็น reseller เองเลยสิครับ หุหุ ไม่ต้องกลัว reseller ที่จดให้เราหายด้วย

กำลังพิจารณาอยู่เหมือนกันครับ แต่ขอหาข้อดี และข้อเสียก่อนครับ ว่าถ้าทำไปแล้ว จะเกิดผลดีอย่างไร แล้วถ้า
เกิดผลเสียไม่ประสบผลสำเร็จ เราจะเดือดร้อนมากไหม ยังไงก็ต้องเอาข้อดีให้มากกว่าข้อเสีย และไม่เดือดร้อน
กับตัวเรามากครับ

ตอนนี้กำลังพิจารณา Smartnet Consultant Part.,Ltd ครับ แต่ก็ยังรับข้อเสนอของแต่ละเจ้าอย่างต่อเนื่อง
ครับ เพราะจะทำการพิจารณาเลือกใช้ไม่เกินเดือนธันวาคมครับ ซึ่งแปรว่า กลุ่มบริษัท หรือ หจก. ที่ใช้ ได้รับการ
ตรวจสอบอย่างละเอียดจากทางผมและคณะ รวมทั้งทางผู้ใหญ่อย่างละเอียดแล้วครับ

ถ้าน้องเบียร์ถามถึงความน่าเชื่อถือ ในความคิดเห็นส่วนตัว ผมคิดว่าน่าจะเป็นในรูปแบบ บริษัท นะครับ และอีกอย่างขึ้นอยู่กับทุนจดทะเบียนด้วย
เนื่องจากบางทีลูกค้าบางรายจะพิจารณาถึง ทุนจดทะเบียนของบริษัทว่าอยู่ในเกณฑ์ที่เขาต้องการจะว่าจ้างเราทำงานให้เขาหรือเปล่า หากแต่คิดจะเปิด
เพื่อทำธุรกิจธรรมดาไม่รับงานเจ้าใหญ่ ๆ ผมว่าเงินทุนจดทะเบียนไม่ต้องเยอะเท่าไหร่ครับ

ผมขอตอบอย่าง สาระน้อยๆ และตรงๆนะครับ

ตรงจุดนี้ผมไม่ทราบนะครับว่า พี่ sonique พูดถึงเรื่องอะไร ระหว่าง ทุนที่ผมจะใช้จดทะเบียน กับ บริษัทที่ผมจะเลือกใช้บริการ

[quote author=Thaitumweb link=topic=6736.msg62871#msg62871 date=1180886700]
ผมขอตอบอย่าง สาระน้อยๆ และตรงๆนะครับ

อีก 12 ปีน่าจะเปลี่ยนไปอีกเยอะตามเทคโนโลยีที่เปลี่ยนไป

จะทำธุรกิจ Hosting นั้นไม่จำเป็นเสมอไปที่ต้องมีเครื่องของตัวเองในการเริ่มต้น
การสร้างความน่าเชื่อถือ ส่วนตัวหลายบริษัทเขาไม่สนว่าต้องเป็นนิติบุคคลเท่านั้น หลายรายที่นึกถึงบริการมากกว่า
ไม่เริ่มตั้งแต่ reseller นะวันนี้พอ 12 ปีก็น่าจะมีเครื่องของตัวเองซัก 100 เครื่องแล้วมั้งครับ พร้อมกับฐานลูกค้าจำนวนหนึ่ง

ขออนุญาตย้ายกระทู้ ไปอยู่ในส่วนของ business นะคะ เพราะมันไม่เกี่ยวกับโดเมน

และเรื่องที่สอง สิทธิส่วนบุคคล มันเป็น privacy policy มันไม่เกี่ยวกับธุรกิจ ไม่เกี่ยวกับการจัดตั้งองค์กร จะแบบบุคคลหรือนิติบุคคล ดูเหมือนว่า คุณ BEER เข้าใจผิดหลายประเด็น

คือ ขอให้พี่ poomjit เข้าใจให้ถูกนะครับ ผมกำลังหา reseller domain ที่มีความเชื่อถือในระดับหนึ่งครับ
แต่อาจจะนอกประเด็นไปบ้างครับ ยังไงมันก็เกี่ยวกับทั้ง bussiness และ domain ครับ

แล้วแต่พี่ poomjit นะครับ ถ้าเห็นสมควรก็ย้ายไปได้เลยครับ

ต้องขอโทษคุณ BEER ค่ะ เพราะอ่าน content แล้วเข้าใจผิดค่ะ

moderator หมวดนี้ รบกวนพิจารณาให้ด้วยค่ะ อนึ่งการหา business deal มันน่าจะเข้าหมวด request นะคะ (คิดว่า เพราะมันเป็นแนวการค้า ถ้าเข้าหมวดนั้น ใครอยากโฆษณา service ตัวเอง ก็จะได้เต็มที่หน่อย)

เรียนให้จบก่อน…แล้วทำงานก่อนสัก 2-5 ปี แล้วคิดเรื่องนี้ก็ยังมีเวลาเหลืออีกเยอะครับ 12 ปี โน่น…คิดกันไปยันลูกบวชเลย…

ถูกใจมากๆ เลย กับคำตอบของคุณหนึ่ง … business model ตั้งอีก 12 ปี ข้างหน้า มันยังอีกยาวไกล อีกอย่าง จดโดเมนแค่ ไม่กี่ชื่อ ต้องประกาศหา ผู้ให้บริการที่มีความน่าเชื่อถือปานกลาง - สูงมาก … ผมเองก็เป็นนิติบุคคล จดทะเบียนเป็น หจก. แต่ขอบายนะครับ เพราะไม่รู้ว่าจะอยู่ถึงอีก 12 ปีข้างหน้าหรือเปล่า

จดกับพี่ pizzaman ก็ได้ครับ ปีละ 450 . 12 ปี ก็ 5400 บาทพอดี สองชื่อ 10800 จัดไปครับ จ่ายรวดเดียวไปเลย ได้สบายใจครับ เดี๋ยวชื่อสวยๆจะโดนขโมยก่อนนะ

[quote author=Thaitumweb link=topic=6736.msg62871#msg62871 date=1180886700]