วิธีเรียกลูกค้าเข้าโฮส ( โปรโมท ) แบบใหม่

http://www.link.ireallyhost.com/index_t_1_22.html

มันผิดธรรมเนียมเขานะคับ ในด้านของ seo

— keyword removed —

backdoor + keyword แฮก ระวังโดนแบนโดยพี่กูไม่รู้ตัว ยังดีนะ พี่แกไม่ค่อยรู้ภาษาไทย

ตอนนี้ Google เขามีทีงานเป็นคนไทย แล้วครับ

โห ผมเข้าไปตอนแรกนึกว่ารหัสลับดาวินชี่เลยนะเนี่ย 555+

:slight_smile:

คงไม่ใช่เรื่องแปลกใหม่อะไรครับ
ลองศึกษา ดูดีดี หลายๆ ผู้ให้บริการมีวิธีการยิง keyword ในการโปรโมทหรือ seo ที่แตกต่างกันไป
การทำ seo มีเทคนิกอยู่มากมาย ขึนอยู่กับเทคนิกและแนวทาง ครับ
เทคนิกใครเทคนิกมัน “” ผมไม่ได้คิด หรือเริ่มทำครับ เพียงพัฒนา นำมาปรับใช้เท่านั้นเอง…

เทคนิกนี้ ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน อาจจะนอกกรอบไปบ้างเท่านั้นเอง

เพราะเกิบ 80% เว็บสมาชิกส่วนใหญ่มาจากการแนะนำของสมาชิกกันเองครับ
กับ search แล้วนั้น ผมเองมีสมาชิกเพียงบางส่วนเท่านั้นที่เข้ามา
ถึงเราจะมีชื่อเสียงมากมาย หากเราไร้ ซึ่งน้ำใจ และใจในงานที่เราทำ
แล้วไซร้ ใครจะเลือกให้เราได้ทำงาน

** ปล. แต่น้อมรับ การแสดงความคิดเห็นครับ
หากผิดข้อตกลงอันดีของสังคม หรือทำให้สังคมเดือนร้อน
ยินดีน้อมรับปรับปรุง แก้ไขพัฒนา จ๊า :slight_smile:

คือการทำอย่างนี้เนี่ย เรียกว่าเป็นการ spam keyword ครับ

ถ้า google จับได้นี่ รับรองว่าเว็บมีนจะหายไปจากสารบบ google แน่นอน

เตือนด้วยความหวังดีครับ

เห็นด้วยครับว่านี่แหละคือเรื่องที่หน้ากลัวที่อยากจะบอกคุณมีน

ปล.แต่ก็จริงครับว่าลูกค้าจะมาจากการแนะนำต่อๆกันซะมากกว่า

:slight_smile:

ทำไปเถอะครับ ช่าง Google หากมันจับได้ก็ให้มันดร็อบไปอ่านะ น้ำขึ้นให้รีบตัก
ตักน้ำหมดแล้วก็รับกรรม…อดน้ำแห้งตายไปเอง

เออ…จะตายแบบไม่ได้กินน้ำก่อน หรือแห้งตายโดยที่ไม่ได้กินน้ำเลยละ อิอิ
อย่างไหนมันคุมกว่า เราเป็นคนเลือก เมื่อเลือกแล้วเราต้องยอมรับผลแห่งการกระทำนั้นครับ

เออ… (อยากจะชมว่า เอ็งฉลาดมาก) อิอิ

:wub:

ตุณก็เกินไปครับ เขาไม่ได้ทำอะไรให้คุณเดือดร้อนเลย ได้เสียมันก็เข้าตัวเขาเอง ทำธุรกิจมันก็ปากกัดตีนถีบกันทั้งนั้น

ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของกูเกิ้ลจัดการงานของเขาเองดีกว่าครับ จะผิดใจกับคนอื่นเขาเปล่าๆครับ

555+ เดี๋ยวแบบนี้ก็จะกลายเป็นว่าพี่ devone ผิดใจกับ คุณซุปเปอร์ด็อกอีก

[quote author=djicrazy link=topic=5175.msg44330#msg44330 date=1168210609]
555+ เดี๋ยวแบบนี้ก็จะกลายเป็นว่าพี่ devone ผิดใจกับ คุณซุปเปอร์ด็อกอีก

ดีๆกันไว้ครับ
อย่าพึ่งทะเลาะกัน

ทำใมอ่ะ

ป่าว จ๊า ไม่ได้งอนอะไร ครับผม น้องคนดี ขอบคุณพี่ๆ จากใจครับ บอกตรงๆ ว่ารู้เท่าไม่ถึงการณ์ จริงๆ
( เห็นเป็นเทคนิกที่ดี เลยนำมาปรับใช้ครับ )
เดี่ยวว่างๆ แล้วจะปรับปรุงแก้ไขเขาออกครับ

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมาก ครับผม :slight_smile:

สำหรับพี่หนึ่งผมขอบคุณมากๆ สำหรับพี่ superdog เองก็ขอบคุณสำหรับคำเตือนครับ
แต่ในบางครั้ง การ PM มาแนะนำกันมันก็ดีนะครับ เพราะบางอย่างอาจส่งผล หรือเป็นช่องให้ผู้ที่ไม่หวังดีทำร้ายเพื่อนของเราทางอ้อมก็ได้ทั้งๆ ที่(เข้าใจว่าหวังดีกับน้องครับ)(เพราะนี้ที่ผมเข้าบ่อยมากที่สุดในไม่รู้จักกี่ล้านเว็บ อยู่ด้วยบ่อย ทุกคนผมเห็นเป็นพี่เป็นเพื่อนของผมทั้งนั้น และก็น้อมเคารพนับถือในถานะอาวุธโสกว่า)

สำหรับเรื่องนี้นั้น ผมเป็นเพียง keyword เล็กๆ น้อยๆ ครับลองไปค้นคำว่า hosting ดูสิครับ บางผู้ให้บริการ เล่นหลายล้าน keyword ครับ

ผมไม่อยากให้ทะเลาะกันโดยเฉพาะกระทู้ของน้อง คนนี้ครับ ผมเชื่อว่าพี่ๆ เพื่อนๆ หวังดี เพราะเราๆ กันเอง

อุดมการณ์ของผมก็มีครับ เราเป็นคนดีวันหนึงต้องมีสิ่งดีดี กลับมาเสมออย่างน้อยก็ความสุขความสบายใจ
กลับบ้านนี้ มันมีอะไรดีดีกว่ากำว่าธุรกิจ อีกครับ เพราะผมทำ hosting นำเงินมาเก็บไม่ได้เอามาใช้ครับ
ไม่ต้องทำยอดที่สูงสุด ไม่ต้องทำกำไรให้อยู่ได้ เลยทำให้งานทำได้อย่างไม่เครียด -*-

อีกอย่างนึง ผมไม่เคยทำให้ใครต้องเสียความรู้สึกหรือ ทำร้ายใครทั้งทางตรงทางอ้อมครับ
ผมเองหากเห็นไรไม่ดี ผมใช้การอีเมล์ไปบอกหรือ PM แจ้งซะมากกว่าเชื่อว่าหลายๆ คนคงเคยได้คุยกับผมบ้าง

ผมดีใจที่ได้ นั่งคุยได้รับคำสั่งสอนดีดี ครับ
ส่วนเรื่องนี้ผมเรียกว่ารู้เท่าไม่ถึงการณ์มากกว่าเพราะ seo ผมไม่ได้สนใจเท่าไหร่เลย
เดี่ยวจะเอาออกนะ ผมไม่อยากให้พี่ๆ ถึงกันขุ่นเคืองกันครับ

// บอกตรงๆ ว่าเมื่อคืนผมก็เคืองครับ ใครๆ เห็นคงจะเคืองเหมือนกัน(ส่งสัยเหนื่อย เพิ่งเดินทางเกิบ 10 ชม)

ผมว่าความจริงใจ สำคัญครับ ผมไม่เคยมอง หรือคิด ว่าใครๆ คือคู่แข็งแม้แต่ตัวผมเอง…
ผมเรียกผู้ที่แก่กว่าว่าพี่ อ่อนกว่าว่าน้องมาตลอดครับ…

รบกวนพี่ Opteron เอา keyword ออกหน่อยจิ มันเข้าอ่านกระทู้ยาก งะ -*-

แต่ก็ ขอบคุณทุกคนมากๆ ครับ
ขอบคุณครับ

ปล. แบบเด็กๆ

1. คนเราอยู่ตัวคนเดียวไม่ได้หรอกครับ

2. เขาไม่ได้ทำให้เราเดือนร้อน มันไม่ได้ผิด หรือทำร้ายใคร บางทีก็ให้อภัยได้มันเป็นเทคนิก

3. ความจริงใจกับคนที่รู้จัก กับเพื่อน กับคนไกล้ชิดควรใส่ใจมากกว่าคนไกลตัวครับ เพราะคนตั้งหลายล้านคน ผมถือว่าโชคดีที่รู้จักใครสักคน

4. “สมคารวะ” เด็กๆ เดี่ยวนี้ไม่ค่อยมีกัน

5. ไม่คิดหักหลังหรือทำลายเพื่อนครับ “มีมิตรแท้ดีกว่ามีศัตรู” ยังใช้ได้ดีเสมอ

6. โทรศัพย์หรือคุยกันส่วนตัว ระหว่างลูกน้องกับหัวหน้า ดีกว่า ว่ากล่าวตักเตือนในที่ประชุม

7. เป็นอาจารย์ การตรวจข้อสอบเอาหูไปนาตาไปไร่บ้าง ทำให้เด็กศึกษาจบ

8. เอกสารทำมาซะอย่างดี ตั้งเป็นกองๆ เดี่ยวก็ชั่งกิโลขาย

9. คุณค่าของคน วัดไม่ได้ด้วยค่าใดๆ ค่าหนึ่ง

10. เพื่อนร่วมเส้นทาง เมือทางแคบ ควรเดินเป็นแถวตอนเรียงหนึ่ง มิใช้ผลักเพื่อนตกเหว

11. เดินทางหลายคน ดีกว่า เดินในทางคนเดียว

12. มุมมองคนนึงอาจมองว่าผิด มุมมองอีกคนอาจมองว่าเป็นสิ่งที่ดี

13. กฎตั้งกรอบไว้ให้เราเดิน แต่กฎไม่ใช้ผู้ให้ชีวิตเรา

14. สุขกาย สุขใจ ดีกว่าหลับอย่างเป็นทุกข์

15. ใช้ชีวิตทุกๆ วันให้คุ้มค่า บางทีพรุ่งนี้อาจจะไม่มีโอกาส
    16 ใส่ใจคนข้างๆ ดีกว่าพรุ่งนี้ ไม่มีเขาให้ใส่ใจ

16. เงิน ตายไปเอาไปไม่ได้ ว่างๆ มีเยอะก็ทำบุญบ้าง

17. วันๆ ผ่านไปไว โลกร้อนขึ้นทุกวัน วัฒนธรรมเดิมๆ มันก็ดีกว่าสิ่งใหม่ๆ

18. แข่งขันกับตัวเองดีกว่า วิ่งแข็งกับคนทั้งโลก

19. หาคนเขียนต่อให้ที เอาไว้อ่านเตือนตัวเอง

นะโม นะโม …(เรียนเคมีมา ฟิวมันให้ซะงั้น)

ผมไม่ได้ว่าพี่ๆ ใดๆ ครับ อยากเขียนไว้ให้คนรุ่นหลังอ่าน บางครั้งมันก็เตือนตัวผมเองได้ดี (ว่าจะปริ้นให้อ่าน เตือนตัวเอง)
เขียนไว้เล่นๆ ถือว่ากระทู้นี้ เป็นกระทู้ผมหละกัน อบอุ่นดี

อยากเป็นเปลีย่น เครียดๆ มาเป็นเรื่องขำๆ
**มาช่วย กันเขียนข้อคิดกัน ข้อสองข้อดีไหม เอาไว้ให้น้องๆ รุ่นหลังอ่าน

จับไม่ได้ก็ถือว่าเป็นเทคติก
ถ้าจับได้ก็ถือว่าโกง

คนโกงชาติยังจับไม่ได้เลย มาหาเรื่องเล็กๆน้อยๆมาตั้งกระทู้ซะงั้น

[quote author=thaihostzeed link=topic=5175.msg44357#msg44357 date=1168252381]

ปล การเตือนคือการบอก การตั้งกระทู้คือการประจาน

ไม่เห็นจะทำไรผิดเลย แค่ใส่ keyword เอาอะไรมาวัดว่าเค้าผิด
กระทู้ปัญญาอ่อน

แล้ว ใช้เทคนิค Adsense หาเงิน

นี้เีรียกว่าผิดใหมค๊าบ