วิธีเรียกลูกค้าเข้าโฮส ( โปรโมท ) แบบใหม่

[quote author=Hopess link=topic=5175.msg44362#msg44362 date=1168256788]
แล้ว ใช้เทคนิค Adsense หาเงิน

นี้เีรียกว่าผิดใหมค๊าบ

อันนี้เหมือนผมเลยครับ
เมื่อก่อน ถ้าผมเจอคงเอามาแปะใน web เหมือนกัน
แต่ตอนนี้ผมเองก็คง PM ไปบอกก่อน
อายุมากขึ้น ทำให้คิดมากขึ้น
คงต้องใช้เวลาสำหรับเรื่อง
เท่าที่ผมเห็น ผมเองก็สังกัด board php.deeserver.net ตั้งแต่สมัยแรกๆ

ทำไปเถอะครับ
น้องมีน
นานาจิตตังครับ
จุดประสงค์ ของ SEO ก็คือ ทำให้ เวบเราขึ้นมาหน้าแรก เพื่อให้คนเข้ามา
ซึ่งถ้ามันปิดกฏของ กูเกิล ก็ถือว่าซวยไปครับ เพราะทำแบบนี้ มันเรียก Index ได้จาก หลาย Search Engine นิครับ ซึ่งแต่ละ มอเตอร์ที่ให้บริการ มันก็มีกฏการ Index แต่งต่างกันไป
ผมถือว่าน้องมีน ไม่ได้โกง

แต่จริง พี่จะเพิ่มขยะ ในการค้นหา นะครับ
คนที่เค้าจะหาข้อมูลนั้นๆจริงเค้าอาจจะมาเจอโอสน้องมีนซึ่งมันไม่ได้เกี่ยวอะไรเลย เสียทั้งเวลา เสียทั้งอารม หรือถ้าเจอบ่อยๆ อาจจะเกลียดไปเลย

ยังไงก็ตาม ผมว่าการเอาทำ เว็บขยะ แบบปั้มเวบเป็น 100 เนื้อหา แทบไม่มี ให้ขึ้น top คนหลงเข้ามา แล้วมาคลิกโฆษณา ผมว่าวิธีนี้มันน่าเกลียดกว่าเยอะ

ซอล

แหม ช่วยกันปกป้องกันดีจริงๆ

พวกพ้องนี่ ใช่ม๊ะ 212cafe.com ก็นะ คุณมันก็ไอ่เด็กบ้องตื้น เที่ยวยิงเขาไปทั่วนั่นแหละ ชิชะ ทำมาพูดดี เขารู้กันหมดแล้ว ทำมาว่าคนอื่นตั้งกระทู้ปัญญาอ่อน ไปส่องกระจกดูเงาบ้างไป๊

ใครจะคิดยังไง ผมไม่สนใจ แต่ถ้าผิดในสายตาผมก็คือผิดนั่นแหละ

พวกโกงทั้งหลาย แล้วก็พวกปัญญาอ่อน ทั้งหลายแหล่ ที่ตุกติก ก็ขอให้มัน ตกนรกหมดใหม้ไปตามๆกันเถิด

devone เอ๋ย … เห็นตอบกระทู้มาหลายกระทู้ ดีๆทั้งนั้น ไม่น่าเชื่อเลยว่าจะมีจิตใจเอนเอียงเช่นนี้

เอา ใครจะรุมก็รุมมา ผิดก็ว่ากันไปตามผิด สะกิดมา เดี๋ยวพี่ด๊อก จัดห้าย

ไม่ได้ตั้งใจจะประจาน หรือ ทำลายธุรกิจของใครหรอก ผมไม่เคยรู้จักใคร ก็โพสต์กันไปตามถูกต้อง ไม่รู้จักกันมาก่อน ทำใมต้องไปสนใจด้วย ในเรื่องแบบนี้

ในเมื่อผมกลายเป็นฝ่ายผิด ผมก็จะเถียง ต่อไป …

เออ… ทำได้ทำไป เสี้ยมสอนกันเข้าไป ให้มันได้แบบนี้

ง่ะ สำหรับส่วนตัวผมก็ไม่ได้มีความรู้อะไรเรื่องพวกนี้อะนะ แต่ผมก็ไม่เห็นว่า เจ้าของกระทู้ทำอะไรผิด ก็แค่บอก เตือน
ก็คงคล้ายกับกระทู้ที่โดนลบไป มั้ง ผมไม่เห็นว่าจะมีอะไรเสียหาย ดีซะอีก เจ้าของเว็บจะได้รู้

ส่วนเจ้าของเว็บ เค้าก็ยอมรับ น้อมรับคำเตือน ก็ดีนี่ครับ

แต่ ผมไม่เห็นด้วยที่หลายๆ ท่าน บอกว่าทำได้ก็ทำไปเหอะ ผมว่ามัน น่าเกลียด ถ้ามันเป็นเรื่องของการทำผิดกติกาทั้งๆที่ท่านรู้ ว่าผิด ท่านยังทำ
และยังสนับสนุนให้ทำ

[quote author=kigaman link=topic=5175.msg44369#msg44369 date=1168260215]
ง่ะ สำหรับส่วนตัวผมก็ไม่ได้มีความรู้อะไรเรื่องพวกนี้อะนะ แต่ผมก็ไม่เห็นว่า เจ้าของกระทู้ทำอะไรผิด ก็แค่บอก เตือน
ก็คงคล้ายกับกระทู้ที่โดนลบไป มั้ง ผมไม่เห็นว่าจะมีอะไรเสียหาย ดีซะอีก เจ้าของเว็บจะได้รู้

ส่วนเจ้าของเว็บ เค้าก็ยอมรับ น้อมรับคำเตือน ก็ดีนี่ครับ

แต่ ผมไม่เห็นด้วยที่หลายๆ ท่าน บอกว่าทำได้ก็ทำไปเหอะ ผมว่ามัน น่าเกลียด ถ้ามันเป็นเรื่องของการทำผิดกติกาทั้งๆที่ท่านรู้ ว่าผิด ท่านยังทำ
และยังสนับสนุนให้ทำ

ผมทำมาหากินกะ adsense ดังนั้น

เรื่องแค่นี้จึงเป็นเรื่องใหญ่สำหรับผมครับ

เพราะมันเหมือนแย่งตังไปแบบ ลูกเจ๊กขี้โกงเลย < ---- ไม่ได้ว่ามีนนะ ด่าพวก สนับสนุนคนทำชั่ว

แต่ผมกล้าพูดได้ตาม อุดมการณ์ของผมเลย

XXXXXXXXXXXXXXXXXXX

กลายเป็นการทะเลาะกันโดยใช้อารมณ์ แทนการใช้เหตผล
ผมขอก็ปิดกระทู้นี้เลยนะครับ

และไม่ต้องส่ง PM มาให้ผมเปิดอีกรอบนะครับ