สอบถามผู้ให้บริการโฮสและโดเมน ผลประกอบการเป็นอย่างไรบ้างครับ

[SIZE=5]ตลาดนนี้มีแนวโน้มยังไงบ้างครับ

แล้วผลประกอบการของแต่ละท่านถือว่าเป็นที่หน้าพอใจไหมครับ

ผมน้องใหม่ในวงการนี้ อยากสอบถามประสบการณ์จากรุ่นพี่ทุกท่าน

ขอบพระคุณที่ให้คำแนะนำ และร่วมแสดงความคิดเห็นครับ

Moved: ห้องนั่งเล่น > WH Business

อยู่ที่การตลาดครับ ถ้าเจ้าใหม่ๆ ต้องหาลูกค้าเก่ง ๆ ไม่งั้นอยู่ไม่ได้

มองตลาดยังไง จับกลุ่มลูกค้าแบบไหน ละครับ

ถ้าเป็นผม ตลาดกลางถึงบน ยังไปได้สวยครับ
แต่ก็ไม่มีมากพอขนาดเลี้ยงเมีย 3 ลูก 4 เนี่ยน่ะซิ แค่คนเดียวก็จะแย่แล้ว

ตลาดกลาง ถึง บน นี่ราคา package ประมาณกี่บาทต่อเดือนครับ

SmileHost นี่กำไรบ้างนิดหน่อย … ลูกค้าหลักพันเลยนะนั่น :07baa27a:

:0fbbf481:

ถ้าเอาจริงๆธุรกิจนี้ เสี่ยงมากครับ ผมว่ายังไงก็ไม่คุ้มหรอก ถ้ามีเรื่องหรือมีปัญหาเข้ามา

ก็เรื่อยๆ ครับ มีพอกินพอใช้

vote 1 รัวๆ จะได้มีผู้ร่วมชะตากรรมเยอะๆ. และมี server มือสองสภาพดีๆ ปล่อยเยอะๆ :07baa27a:

ในฐานะน้องใหม่ แวะมาดูด้วยคน อิอิ
:th_059_:

:d5f02ecd: ผู้ร่วมชะตากรรมเดียวกันเยอะพอสมควร

ขึ้นอยู่ว่า เมีย3 ลูก4 ต้องผ่อนบ้านกี่หลัง
ถ้ารวมอยู่หลังเดียวกันได้ก็เหลือเงินเยอะละ

:026:

ผมอยากให้มีการตั้งราคากลางกันจังเลยครับ ทำไมตอนนี้มันแข่งกันซะ ราคาแทบจะไม่เหลือกำไรกันเลย เขาได้กำไรจากอะไรน้อ พวกที่ให้บริการถูก ๆ

ผมก็คิดเหมือนกันครับ ถ้าเรารวมกลุ่มกันได้ เราจะผูกขาดตลาดเลยนะ อันนี้ขายตัดราคากันแบบกำไรแทบไม่มี

ท่านอื่นว่าไงครับจากที่เคยเป็นผู้ใช้มา เลือกใช้ได้สนุกมือเลย :70bff581:

การตลาดแต่ละคนเหมือนกันนะครับ…แล้วแต่จะเล่นตลาดไหนครับ

OMG!!!

เรียนเชิญรุ่นพี่ให้คำแนะนำรุ่นน้องด้วยครับ :baa60776:

ธุรกิจที่เกิดขึ้นง่าย คนขายเยอะ การตั้งราคากลาง ทำไม่ได้หรอกครับ

การตลาดเสรี จะเติบโต ก็ใช้กฏการตลาด 4 ข้อง่ายๆ

Product, Price, Promotion, Place (Distribution)

ลองศึกษาการตลาด 101 ดูครับ ไม่ยากจริงๆ …

เผื่อจะมีคนเข้ามาร่วมชะตากรรมปล่อยเซิร์ฟราคาถูกเพิ่ม :154218d4:

กำลัง ก้าวขาเข้าธุรกิจนี้พอดีเลยครับ :baa60776: