สอบถามผู้ให้บริการโฮสและโดเมน ผลประกอบการเป็นอย่างไรบ้างครับ

จะว่าไป อาจจะบอกได้ว่า " คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า "

ก็คงน่าจะเป็นไปได้ ด้วยเหตุผลหลากหลายประการ

มาเก็บข้อมูล

กินมาม่ากันมั้ยครับ
:016:

ถ้าเจอปัญหาแปลกๆ ที่ไม่เคยเจอนะ ปวดหัวตึบครับ :th_085_:

ทำธุระกิจอะไรก็ต้องอดทนครับ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้พี่ๆ น้องๆ ทุกๆ ท่าน ครับ สู้ๆ ครับ

พอขายได้ครับ มีตังค์ซื้อ มาม่าอยู่ ^^…

[COLOR=#3E3E3E]ได้กำไรบ้างนิดหน่อย ส่วนใหญ่โหวตแบบนี้กันเยอะแฮะ อิอิ [/COLOR]:026:

อ่านคอมเมนท์เหมือนเอาฮา แต่แฝ้นไว้ด้วยความจริงทั้งนั้นเลยครับ 55+
สำหรับผมแล้วแต่ละเดือนๆ ขอโหวต [I]ได้กำไรมากกว่าเงินทุนนิดหน่อย[/I]

ได้นิดหน่อยครับไม่มากถ้าจะเอาแค่ hosting กับ domain เท่านั้นกำไรน้อยครับ

ขนาดนั้นเลยหรอครับ

เรื่อยๆ ครับ วันละคนสองคน

ขาดทุนติดต่อกันหลายเดือนมากเลย กำลังจะขาดใจตายแล้ว
ที่ได้กำไรนิดหน่อยมีแต่โฮสกับโดเมน ส่วน VPS มาช้า + มาไม่ถูกเวลา ดึงกำไรโฮสกับโดเมนไปด้วย ติดลบเลย
:189bbdde:

VPS ช่วงนี้ราคาตลาดถูกมาก
เมื่อก่อนราคากลางประมาณ แรม 2 GB HDD 80 GB อยู่ที่ 1000 บาท
ตอนนี้แรม 5 GB HDD 200 GB เดือนละ ไม่ถึงพัน TT^TT อาศัยลูกค้าเก่าครับ

เพิ่งเปิดใหม่ ยังเข้าเนื้ออยู่เลยครับ :slight_smile:

แวะเข้ามาดู เพราะกำลังจะก้าวเข้ามาทำธุรกิจ เพื่อจะมีอะไรดีๆ

ขอบคุณคับ

ทำเล็ก ๆ - ต้นทุนสูง (อำนาจการต่อรองต่ำ และลูกค้าออกไป รายสองรายสะเทือน รายได้)
ทำกลาง ๆ - พออยู่ได้
ทำใหญ่ ๆ - เหลือกำไร (อำนาจการต่อรองสูง และลูกค้าออกไป รายสองรายไม่สะเทือน)

คอนเซ็บน่าจะประมาณนี้

เข้าเนื้ออยู่เรื่อยๆ ครับ ฮ่าๆๆ