สงสัย อยากเป็นเว็บโหลดไฟล์ ต้องทำอะไรบ้าง

[COLOR=#292929][FONT=Arial]คือ ผมเป็นมือใหม่นะครับ[/FONT][/COLOR]

[COLOR=#292929][FONT=Arial]มีโครงการอยากจะทำเว็บให้โหลดไฟล์แบบเก็บค่าสมาชิก VIP อะไรแบบนี้[/FONT][/COLOR]

[COLOR=#292929][FONT=Arial]มีคนแนะนำให้เช่า Dedicated Server ดีกว่า น่าจะรองรับการใช้งานได้

เลยอยากรู้ว่ามันเป็นยังงัยครับ?

แล้ว B/W ในประเทศ กับ ออกนอก เป็นยังงัยครับ

มีใครพอแนะนำที่ไหนที่พอรับของผมได้บ้างมั้ยครับ

ขอบคุณคับ

[/FONT][/COLOR]:beautifu2::beautifu2::beautifu2:[COLOR=#292929][FONT=Arial]
[/FONT][/COLOR]

ก่อนอื่นเลย ต้องเก็บเงินไว้ใช้เวลาโดนคดี อย่างต่ำก็ไม่ต่ำกว่าสองแสนครับ

คือจะแจกพวก เรท +18 น่ะครับ เรื่องลิขสิทธิ์คงไม่ค่อยน่าห่วงเท่าไหร่

ใครพอมี Dedicated Server ที่ไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ?

:059:

ทำ 18+ ออกนอกเลยครับ
แถวๆเพื่อนบ้านเรา สิงคโปร์

คือผมสงสัยอย่างนึง

ตัวผมเองมี HDD ที่มีไฟล์หนังอยู่หลายลูก ทีนี้เกรงว่า ถ้าเช่าของนอก ไฟล์ที่เรามี มันจะอัพขึ้น server ของทางนู้นยังงัยเหรอครับ?

(มือใหม่น่ะครับ ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่) ขอบคุณล่วงหน้าครับ

FTP เอาครับ

อ่า แล้วอย่างนี้ ก่อนอื่น เราต้องเช่าอะไรก่อนมั้ยครับ เพื่อจะได้อัพโหลดไฟล์เราผ่าน FTP ไป server ที่ปลายทาง (Co-lo หรืออะไรดีครับ) เพราะไฟล์ขั้นต้น มีอยู่หลายร้อย GB พอสมควร เน็ตบ้านอาจจะรอเป็นชาติเลยครับ - -*

เช่า เครื่องที่ไทยไว้อัพไฟล์ไปต่างประเทศ (แต่อย่าเปิดเว็บบนเครื่องนี้)
เพราะเน็ทบ้านไทย กาก มาก
แล้ว FTP ไฟล์จาก เซิฟไทย ไปต่างประเทศ

Dedicated Server ครับ
VPS ไม่ให้เอา HDD ใส่ได้
ต้องเช่ายกเครื่อง

แล้วเช่าเครื่องที่จะอัพไฟล์ไปต่างประเทศขั้นแรกนี่ เช่าเป็นอะไรเหรอครับ Co-lo หรือ Dedicated?

(อย่าเพิ่งรำคาญคำถามนะครับ ตอนนี้ในหัวมึนมากๆครับ ขอถามเอาความรู้สักนิดครับ) :baa60776:

อ่อครับ แล้วปลายทาง (เช่น สิงคโปร์ ที่ท่านบอกมาตอนแรก) ก็ต้องเป็น Dedicated เหมือนกันใช่มั้ยครับ?

แล้วมี Dedicated ของไทยจ้าวไหนพอรับทำได้บ้างครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ :slight_smile:

วางเงินประกันตัวเผื่อให้เจ้าของตู้ไว้สองแสนรับรองรับหมดแหละครับ

เห้อ… อนาคตของชาติ คิดอะไรกันอยู่

ผมก็เคยคิดจะทำอยู่เหมือนกัน เลิกล้มความคิดไปนาน มากกกกแล้ว

Save As… :slight_smile:

ไทย-นอก ไม่มีความแตกต่าง มีค่า = วิ่งหาฮ่องกรง

เด็กน้อยสมัยนี้ ชอบลองวิชากันจัง…พอโดนมาก็พาพ่อแม่มาร้องห่มร้องไห้
ใครเดือดร้อน ก็พ่อแม่เรานั่นแหละ

พี่ฮูกมาเอง

server อยู่ที่ใหน ถ้าพิสูจน์ได้ว่าคุณเป็นเจ้าของเวบ เจอข้อหาเผยแพร่ได้หมดครับ ค่าปรับกับติดคุกมันไม่คุ้มหรอกครับ

ทำอะใรที่มันไม่ผิดกฎหมายดีกว่าครับ เล็กๆแต่มีโอกาสเติบโตได้ ระวังเรื่องภาษีอย่างเดียว

ผมว่าไม่เกี่ยวกับเด็กหรือผู้ใหญ่หรอก ถ้าไปไล่ดูที่เปิดให้บริการอยู่ในไทยทั้งนั้น และเจ้าของส่วนใหญ่ก็ไม่เด็กเลย

สิ่งที่ต้องมีเพื่อเปิดบริการจริงๆ ผมว่า เงินกับเส้นสาย ขาดสิ่งใดสิ่งหนึ่งไม่ได้

Dedicateed หรือ VPS ต่างประเทศก็ได้ นะฮ๊าฟฟ แต่เอาเวลาไปคิดอย่างอื่นที่มันสร้างสรรค์กว่านี้ดีกว่าครับ อย่าติดกับเรื่อง กาม ให้มันมากนัก (ผมแนะนำนะ ไม่ได้ว่าคุณครับ)