หากจะจ้างทำเว็บไซต์แบบ ไอเก็ทเว็บ

ไม่รู้จะตั้งกระทู้ห้องไหน

คืออยากจะสอบว่าค่าว่าจ้างทำเว็บไซต์ แบบ ไอเก็ทเว็บ ไม่ทราบว่า ค่าจ้างประมาณเท่าไหร่ครับ

คือเจ้านายให้หา ข้อมูลครับ ผมก็กะราคาให้ไม่ได้เลย มาสอบถามเพื่อน ๆ รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

หลายล้านแหละประเมินจากความจริงนะ. พวกรับทำ 3พันก็คงมีแต่รับรองว่างานไม่จบแน่

ถ้าทำแบบ Igetweb ประเมิณค่าไม่ได้เลยครับ เพราะระบบมันซับซ้อนมาก
แต่ก็เห็นบางที่ มีสคริปขายอยู่ แล้ว เอามา โม เองจะง่ายกว่าครับ :074:

ผมประเมิณให้ไป 6 หลัก เจ้านายโอเคครับ แต่ว่าผมไม่รู้จริง ๆ ว่ามันเท่าไหร่จึงมาถามเพื่อน ให้ช่วยวิเคราะห์

ส่วนให้เหมือนเลย คงไม่ใช่ครับ หลักการคงคล้าย ๆ เว็บที่อ้างอิง

แต่คงต้องพัฒนาไปเรื่อย ๆ แต่ไม่รู้ว่าค่าจ้างเขียน จนมันเป็นรูป เป็นร่าง จนที่จะ launch ได้นี่มันควรจะประมาณเท่าไหร่ครับ

ถ้าจะทำแบบนี้จริง ต้องใจรักด้านนี้ด้วยนะ ลงทุนมาปิดตัวไปหลายราย ถ้าไม่ได้มีใจรักและใจบริการ
แนะนำจ้างทีมหรือเปิดบริษัทจ้างคนที่เชี่ยวชาญด้านต่างๆมาจะที่ดีสุดและคุ้มทุนที่สุดครับ
เพราะทำเสร็จมันก็ต้องทำอีกเรื่อยๆไม่มีหยุด ต้องมีทีมsale / support / design / admin / programmer อื่นๆอีก

การเขียนเว็บเพื่อรองรับการทำเว็บไซต์สำเร็จรูป ต้องเขียนซ้อน 2 ชั้นของการพัฒนาเว็บไซต์เดี่ยวๆ ต้องมีความรู้เรื่อง server นิดหน่อย… เรื่องชี้โดเมนมาแล้วให้สามารถออนไลน์เว็บได้เลย เรื่องการสร้างฐานข้อมูล การแบ่ง directory การจัดเก็บไฟล์ config ต่างๆ เรื่องความปลอดภัย และอีกหลายอย่างครับ…

ป.ล.

ผมเคยเขียนเก็บไว้ครับ คิดว่าจะทำธุรกิจเว็บสำเร็จรูปเหมือนกัน…แต่คงไม่ได้ทำแล้ว หรือ ถ้าทำก็ไม่ใช่ช่วงนี้ งานหลักผมโอเคอยู่แล้วครับ ถ้าทำงานแนวนี้ก็คงต้องลาออกจากงานประจำ …

ถ้าสนใจผมจะขายต่อให้ หากงบถึงก็ลองติดต่อมาครับ …

ท่าน[B][COLOR=#98AFC7] akenitro[/COLOR][/B] ผม PM ไปแล้วนะครับ

ขอรายละเอียด เพื่อแจ้งให้เจ้านายพิจารณาด้วยครับ

6 หลักอย่างต่ำ :beautifu2:

ต้องทำเองครับ ของงี้ไม่ใช่พัฒนาเสร็จแล้วจะจบ มันต้องมี upgrade เพิ่มโน่นนี่นั่นไปเรื่อยๆ จ้างเค้าไม่ได้หรอก ต้องจ้างคนมาทำ (เป็นพนักงานประจำ) ไปเลย

อยากเปิดอยู่เหมือนกันครับ แต่ยังหาคนเขียนไม่ได้เลยอ่ะครับ

ผมตอบกลับ PM ไปแล้ว ไม่แน่ใจว่าได้รับหรือเปล่าครับ ผมรู้สึกผมส่ง message แล้วมันขึ้นว่า reply แล้ว แต่ login หลุดทุกครั้ง

ผมเป็น Web Application Programmer น่ะครับ
ปกติไม่ค่อยรับงานครับ … ชีวิตอยู่กับการทำงานหลักกินเงินเดือน แล้วก็พัฒนาระบบสนองความมันส์ของตัวเอง

ใครอยากได้ระบบอะไรก็ PM -> แจ้งอีเมล์ มาคุยได้ครับ … รับประกันว่าเขียนได้หมด รับประกันความพอใจ แก้ไขได้ตลอด รับประกันตลอดชีวิต จากประสบการณ์ เข้าใจว่าความต้องการคนจ้าง -> “ไม่เคยสิ้นสุด” ^ ^

ระบบถูกสุดที่เคยทำ 3,000 พันบาท (ฟรีก็มี แ่ต่ไม่นับว่ารับจ้าง)
ระบบใหญ่สุดที่เคยทำเกือบ 10 ล้านบาทครับ

ระบบที่ผมทำให้ -> ถึงโปรแกรมเมอร์ตาย เจ้าของระบบก็ยังทำธุรกิจได้ครับ เขียนโปรแกรมแบบเข้าใจคนจ้าง…ใจเขา ใจเรา

ป.ล. ไม่รู้ผิดกฏการโพตส์หรือเปล่า ถ้าผิดก็ลบได้น่ะครับ ไม่ว่ากันครับ แค่อยากแจ้งว่าผม PM กลับไม่ได้ : )

ขอบคุณครับ หาก PM กลับไม่ได้ รบกวนส่งรายละเอียดมาที่ xmancafe at gmail.com [LEFT][/LEFT] ได้เลยครับ

ไม่รู้เพราะไม่ได้อ่านรายละเอียดแต่ละห้องหรือเปล่าครับ

ย้ายเข้าห้อง IT Job Board

แก้ แก้ กดย้ายพร้อม Admin 555

พี่ไวกว่าผมแฮะ 555

ต้องขออภัยครับ ตอนแรกไม่ได้คิดจะหาคนมาเขียนครับ

แค่ต้องการทราบค่าใช้จ่ายว่าเท่าไหร่ เท่านั้นครับ
เพราะจะได้ไปแจ้งเจ้านายถูก แต่ถามไปถามมากลายเป็น
จะมีคนเสนองาน เลยอาจทำให้ผิดหมวดได้ครับ

ค่าจ้างทำเว็บคงประมาณ 5 ล้าน ก็น่าจะได้ แต่ว่า จะดูแลต่อไปได้หรือเปล่า ตรงนี้ สำคัญกว่าครับ
เว็บบริการลูกค้าพวกนี้ ไม่ได้ทำกันง่ายๆ ครับ มันต้องประกอบกันหลายอย่าง +____+

ของจริงมาแล้วครับ… อิอิ

หาทีมทำได้ แต่มีงบพอหรือเปล่าอะครับ หลายตังค์เลยแหละ

ผม PM ตัวอย่างไปแล้วเน้อ… ระบบเล็ก ๆ น่ะครับ ลูกเล่นไม่เท่าเสี่ยเขานะ