หากจะจ้างทำเว็บไซต์แบบ ไอเก็ทเว็บ

ถ้าไม่สร้างทีมพัฒนาเอง ทำไปก็นับวันรอเจ๊งได้เลยครับ เพราะ

• ใช้ๆไประบบมี bug จะแก้ได้เร็วแค่ไหน ถ้าพัฒนาเองคงแก้ได้ระดับชั่วโมง แต่ถ้าจ้างคนอื่นคงไม่ต่ำกว่าระดับวัน
  • โปรแกรมพวกนี้เป็น Script คือมันต้องพึ่งพาโปรแกรมภาษาหลักด้วย ถ้าตัวภาษาหลักเค้าอัพเกรด เปลี่ยนแปลง พัฒนาให้ดีขึ้นเร็วขึ้น แล้วใครจะมาอัพเกรดโค้ดของเว็บล่ะ
  • โปรแกรมเมอร์ร้อยทั้งๆร้อย จะมองว่าโค้ดตัวเองเขียนง่ายอ่านง่าย ใครๆก็เอาไปแก้ต่อได้ แต่ในความเป็นจริงมันไม่ใช่ ไม่มีใครอยากแก้งานใครเพราะมันเสียเวลามากๆ
    เขียนใหม่เร็วกว่า ไม่งั้นระบบ framework มันคงไม่บูมหรอก
  • ไอเก็ดเว็บ เข้าเขียนเองทำเอง ถ้าคุณจะแข่งกับเค้าแต่ดันไปจ้างคนอื่น ก็ตามเค้าไม่ทันแล้วล่ะ แต่ถ้าเริ่มต้นใหม่เลยก็ตามไม่ทันอยู่ดี คงต้องสร้างทีมงานพร้อมจ้างทำไปพร้อมๆกัน
    พอระบบเสร็จทีมก็พร้อมรับช่วงต่อพอดี ถึงจะแข่งขันได้

เบื้องต้นคิดระบบพื้นฐานก่อนประมาณ 500,000 - 1,000,000 บาทครับ ขึ้นอยู่กับระบบภายในด้วยว่าต้องการรายละเอียดมากน้อยขนาดไหนครับ

7 หลักครับ เป็นอย่างต่ำ

ดูผิวเผินคล้ายๆ EC MALL เลยอะครับ

igetweb ยากไปนะครับ เพราะมันมีทั้งเป็นเว็บ และร้านค้าออนไลน์ด้วย แต่ถ้าเป็นร้านค้าอย่างเดียวอาจจะถูกลง

ถ้าใครคิดจะทำคนเดียวนี่ไม่ได้หลับหลายเดือน 5 5