ปีหน้า 54 ตั้งเป้าอะไรใหม่ๆ กันคะ เค้าตั้งเป้าผอมให้ได้เท่าเก่า สู้ๆ อิอิ

[size=“4”]ตอนนี้มุ่งมั่นมาได้เกือบ 2 เดือนแล้ว กางเกงตัวใหญ่เริ่มหลวม ฮ่าๆ

ปีหน้าต้องลงให้ได้เท่าเก่า สู้

ตั้งเป้าอะไรกันไว้คะ

แวะมาแปะบล็อค บันทึกความคืบหน้าของการออกกำลังกายหลังจากออกไปแล้วนะ

นับวันกันเลย แต่นับเฉพาะวันที่ออกนะ ฮ่าๆ 365วันแห่งการรักตัวเอง ฮ่าๆ

http://www.oknation.net/blog/CatSan

[/size]

ขอทำตามเป้าด้วยคนครับ ปีหน้านี้ขอซัก 15 โล ก็พอใจ

ปีหน้าขอให้สาวรักสาวหลง

ขอลดซัก 10-15 โลเหมือนกันครับ เหลือ 55-60 ก็พอ

ไม่ต้องเพรียว 45 เหมือนเดิม

ได้แต่คิดครับ งานมากมาย จ่ายค่าสมาชิก Fitness First ทิ้งไปเปล่าๆ ได้ 2-3 เดือนแล้ว

[size=“4”]กระทู้รวมพลคนอ้วนปะเนี่ย ฮ่าๆ

เค้าเต้นแอโรบิคเกือบทุกคืน 5 ทุ่มเที่ยงคืน เต้นๆๆๆ เบือ่ๆ ง่วงๆ ก็เต้น ฝืนหน่อย เดี๋ยวไม่ลง อีกอย่าง ทำงานหนัก ขืนไม่ออกกำลังกาย

ทำงานไม่ไหวแน่

ตอนนี้ก็เลย ทำให้ทำงานหนักไม่เหนือ่ยเท่าไร รีบๆ เดินๆ หายใจสบายๆ

ไม่อย่างนั้นเร่งทำอาหารแล้วรีบไปส่ง ได้สลบคาถนนแหง๋ เอิ๊กก

เช้าๆ ตื่นไปตลาดก็เดินไปเดินกลับ

บางวันกลับจากเดอะมอลบางกะปิ ก็เดินเอา เพลินดีนะ ปุ๊บเดียวถึงบ้าน ไม่เหนือ่ยเท่าไรแล้ว ใช้เวลาเดินประมาณ 1 ชม.

ดึกๆ เต้นต่อ เช้าสลบเมือด ฮ่าๆ

ตั้งเป้าไว้ที่ 45 กิโลฯ สู้โว๊ย โฮ่ๆๆ

[/size]

เอ่อ พี่คะ ภรรยาไม่ตีหัวแตกหรือคะ

ขอให้สาวรักสาวหลงเหมือนกันหะ

ตั้งแล้วอย่ายอมครับ

เมื่อก่อนผมก็ตั้งลดจาก 80เหลือ 60

ยากเหมือนกันแต่ก็ทําได้

คุณ cat สู้ๆ ครับ

ตั้งกระทู้ก็ดีเหมือนกันนะครับ ยิ่งเข้ามารายงานผลบ่อย ๆ

ก็ยิ่งมีแรงจูงใจมากขึ้นเท่านั่น

ผมมีความเชื่อว่าผู้ ญ ถ้าไม่ว่าทำอะไร จะเก่งกว่าผู้ชายเสมอครับ

จะรอดูว่าพี่วิกับพี่เอกจะมาเจอกันที่มิดติ้งไหม

[size=“4”]

รายงานอยู่ในบล็อคแล้วอ่ะค่ะ แหะ พยายามกดดันตัวเองหนักๆ หน่อย

คอยหยิบเอาเสื้อผ้าเก่ามาลอง พัฒนาการก้าวหน้า ดีใจ ฮ่าๆ

หยิบมาใส่ได้ทีละตัวๆ จากที่ใส่ไม่ได้

ตอนนี้ได้กางเกงมาใส่แล้ว 3 ตัว กำลังจะหยิบมาใส่ได้อีก 1 ตัว

กำลังวางแผน เอารูปเสื้อผ้าที่ยังใส่ไม่ได้ มาแปะโชว์ก่อน

แล้วพอใส่ได้ จะใส่โชว์ ฮ่าๆ

กดดันเข้าไป

โฮ่ๆ[/size]

เคยเจอกันแล้วไง ลืมแล้วเหรอ สิ้นปีที่แล้วไง

เพิ่งกินอิ่ม อย่างง่วง ทำผัดดอกหอมกับกุ้งไก่กิน อย่างอร่อย ฮิๆๆ กินไปเยอะ ตอนนี้เลยตาจะปิด ไม่น่าเลยตรู

ผมตั้งเป้าหมายไว้ว่า จะหาความสุขให้ตัวเองบ้าง แทนที่จะหาให้ผู้อื่น

แต่วันนี้ยังไม่ปีใหม่ ผมสั่ง Mc มากินเรียบร้อยแล้ว = ="

BigMac ซะด้วย T__T

แนะนำ slimup center เลยครับ ครั้งแรกลดไป 2 ขีด

วันนี้ไปมาครั้งที่สองลดไปครึ่งโล

อีกสองเดือนพุงจะยุบละ

ลดด้วยครับ ตอนนี้ 83 !! จาก 85 เมื่อต้นเดือน สู้ๆ

ปีหน้าขอลดน้ำหนัก 10-15 กิโล ไม่รุ้จะใช้เวลากี่เดือน คิดแล้วดูเหมือนอยากครับ

แต่เวลาน้ำหนักขึ้นใช้เวลา 1-2 เดือน พูดมาแล้วเซงตัวเองครับ

คนดีจริงๆเลยนี่ โม้ปล่าวนี่

หนักใช้ได้เลยนะนี่

ผมว่าไม่ต้องไปสนใจลดน้ำหนักครับ

ออกกำลังกายสม่ำสเมอ กินอาหารเน้นเรื่องสุขภาพ ลดอาหารรสจัด ไขมันสูง เหล้า บุหรี่ แค่นี้ก็พอแล้ว (แค่นี้เอาให้มันได้ก่อนเถอะครับ)

มีน้ำมีนวล ผมว่าดูดีว่ากผอมเพรียวนะ

[size=“4”]เข้าสถานบริการมันก็ดีค่ะ เร็วดี แต่ไม่มีกล้ามเนื้อสวยๆ อ่ะ ชอบให้มันมีกล้ามเนื้อสวยๆ เวลาใส่เสื้อยืดจะเป็นแพคๆ สวยดีด้วย

ที่สำคัญร่างกายไม่ได้แข็งแรงขึ้น สำคัญตรงนี้ค่ะ

พุงเค้าเริ่มยุบแล้ว ได้กล้ามเนื้อด้วย หุหุ

ถ้าเดือนหน้าไม่ขี้เกียจ เค้าก็จะเริ่มได้ 4 แพคแล้ว โฮ่ๆๆ

รอบเอวก็ลดแล้ว

กางเกง เอว 32 หลวมแล้ว โฮ่ๆ

วะฮ่ะฮ่า โว๊ะ โฮะ โฮ่

ดีใจจัด อิอิ

โห น่าอึดอัดแทนอ่ะ พี่เท่าทุกวันนี้ก็เบื่อจะแย่แล้ว หาซื้อเสื้อผ้ายากมาก มันข้ามไปเลย ระหว่าง เสื้อผ้าคนตัวเล็ก กับเสื้อผ้าคนอ้วน

มันหายไประหว่างพวกอ้วนกลางแบบพี่ เพื่อนๆ ที่หุ่นพอๆ กัน บ่นเหมือนกันหมด หาเสื้อผ้าไม่ได้

ไปลองตามห้างฯ แล้วอยากตาย ฮ่าๆ

หอบไป 5-6 แบบ ใช้ไม่ได้สักแบบ มีแต่ลองแล้ว ทุเรศ - ทุเรศมาก เหอเหอ

แก้ปัญหาด้วยการใส่เสื้อผ้าตัวใหญ่ขึ้น ก็เลยน้ำหนักเพิ่มเหมือนทุกวันนี้ ไม่ไหวแล้ว เพราะมันเริ่มจะเปลี่ยนไซส์เพิ่ม

เลยต้องมาหาทางเอาลงให้ได้ดีกว่า

ตอนนี้เลยได้เสื้อผ้าเก่ากลับมาไม่ต้องซื้อ

ถ้าขยันเกือบทุกวัน จะได้เสื้อผ้าเก่ากลับมาอีกตู้หนึ่งเลยนะ

และจะซื้อใหม่เป็นรางวัลตัวเองอีกที

โฮ่ๆ

[/size]

ลดด้วยครับ ตอนนี้ 66 ขอสัก 60-63 คงจะหล่อ