คิดไงกับเว็บที่แปะวิทยุออนไลน์ไว้หน้าเว็บ

ส่วนตัวโครตจะรำคาญ บางเว็บตั้ง volume ไว้ 100% อีกตะหาก คิดว่าคนฟังหูตึงหรือไงฟระ

อยากฟังเพลงตรูเปิดฟังเองได้โว้ย แล้วไม่คิดว่าตรูก็เปิดเพลงของตรูฟังอยู่เพลินๆหรือไง

แม่มเปิดหน้าเว็บทีสะดุ้งโหลง เปิดหลายๆหน้าเพลงแม่มซ้อนกันอีก

ขออภัยภาษาไม่ค่อยสุภาพ

เจอที่เว็บอับโหลดของไทยแห่งหนึ่ง

ผมก็โคตรจะเบื่อเลยครับ

ไม่ใช่แค่วิทยุออนไลน์นะครับ แฟลชที่มีเสียงดัง ๆ ก็เหมือนกัน

ดึก ๆ นั่งเงียบ ๆ คลิกปุ๊บสะดุ้งปั๊บ

เปิดหน้าเว็บทีสะดุ้งโหลง อันนี้เคยเป็นเหมือนกันตอนเข้าเว็บตัวเอง

ที่เจอเว็บที่เปิดเพลงไว้หน้าเว็บส่วนใหญ่ก็จะปิดเสียงไปก่อน บางเว็บทีรู้สึกว่าเปิดเพลงไทยเพราะดี ปกติไม่ค่อยได้ฟังเพลงไทย

รำคาญครับสั้นๆง่ายๆ

รำคาญ พลอยทำให้ net อืดไปด้วยครับ

บาง web มันดัน load เพลงก่อน load web

น่าจะทำ button ให้คลิกเปิดเองเพราะ พอเปิดเข้าไปกำลังเปิดเพลงในเครื่องตัวเองมันส์ๆ

เพลินๆ มีเพลงแทรกมา เสียอารมณ์เลย !!

ส่วนใหญ่เจอเว็บบอร์ด เถื่อนๆเยอะครับ

คงเหมือนๆกันหมดอ่ะครับ แต่ตอนผมยังเอาะ ผมชอบนะ เปิดมาปุ๊บ เพลงดังเลยอ่ะครับ แต่ตอนนี้เฉยๆ

รําคาญมากๆครับ แต่เว็บของเค้าก็ต้องทําใจ

ไม่มีความเห็นครับ เพราะเครื่องผม mute เสียงไว้ตลอดเวลา

พอดีเป็นคนที่เวลาทำงานชอบความเงียบมากกว่าเสียงดัง เคยเป็นอารมณ์เดียวกับคุณแมนเลย mute ไปเลย

อยากฟังเสียงอะไรค่อยเปิดเอา

โหลดก่อนไม่ว่าหา ไม่เจอว่ามันอยู่ตรงไหนนี่สิเครียดกว่า

เปิดปุ๊บดังปั๊บ แถมเอาไปวางแอบ ๆ อันเล็ก ๆ ไว้ถ้าจำเป็นต้องเข้าผมจะปิดไปก่อนแล้วเปิดมาอีกแปบถ้าหาไม่เจอก็ปิด ทำแบบนี้เรื่องจนกว่าจะเจอ

ส่วนมากจะเจอตามเว็บบอร์ดผิดกฏหมายสารพัดแจก

ลักษณะนี้พบเจอได้บ่อยในเว็บบอร์ดใต้ดิน

ปวดใจ ทุกความคิดเห็นในนี้ใช่ทุกอย่างเลยครับ

ไม่เคยเจอสักเท่าไร ปกติเข้าเว็บไรกัน ที่มันมีเสียงดังๆ…

พวกเว็บสารพัด link โดยเฉพาะแนว n0123

รำคาญแบบสุดๆเว็บที่เจอที่ปิดก็ดีไป

บางทีผมฟังเพลงอยู่ มันซ้อนขึ้นมาหาที่ปิดก็ไม่เจอ สุดทายเปิดเว็บมันเลย

ส่วนมากก็คลิกมาจาก GG ล่ะครับ เราก็ไม่รู้ว่ามันจะมีเพลงแปะไว้ดังลั่น

แต่ถึงราคาญก็ยังเข้าครับ เพราะไม่ได้เข้าประจำ แค่จะเข้าไปเอาของในนั้น ได้แล้วก็ปิดไป

รำคาญเหมือนกันครับ

กล้าคืนเล่นเน็ตลืมปิดลำโพง ลั่นบ้านเลย

ตกใจหมด ^^

เมื่อก่อนเคยทำอยู่ครับ แต่เดี๋ยวนี้ stop ไว้ให้คนอยากฟังมากด play เองละครับ

แต่ก็ไม่ได้ตั้ง volume ไว้ 100% หรอกครับ

นั่นแน่…

ส่วนใหญ่เว็บที่เิปิดเพลง

จะเป็นพวกเว็บบอร์ดใต้ดินนะ

เอ๊ะ เ้ข้าไปทำไรกัน ฮุๆ