อยากติดจานดาวเทียม เลือกติดของอะไรดีครับ? } แนะนำหน่อย

ตั้งกระทู้ถามถูกที่หรือเปล่าหว่า? + +

สมาชิก tht ติดจานของอะไรกันบ้างครับ?

psi, d-tv, ipm หรือมีอย่างอื่นแนะนำหน่อยครับ } เอาแบบไม่ต้องจ่ายรายเดือนนะ ^ ^

จานของแต่ละเจ้าแตกต่างกันยังไง, มีข้อดี-ข้อเสียยังไง, เจ้าหน้าที่บริการดี-ไม่ดียังไง ฯลฯ } แนะนำด้วยครับ

สถานที่ ที่ต้องการติดอยู่ บางปะกง ฉะเชิงเทรา } ก้างปลา, หนวดกุ้ง ไม่ชัดซักอย่าง - -’

เพิ่มหน่อย, จุดประสงค์ที่จะติดก็เพื่อเอาไว้ดูช่อง free tv ครับ } แต่ถ้ามีพวกช่อง series ฯลฯ ดีๆ ให้ดู ก็จะดีมากๆ เลย ^ ^

PSI ก็ดีครับ
DTV ก็แดงๆหน่อย

UBC กันเยอะครับแถวนี้

d-tv นี่แดงเหรอ? o_O เห็นจานมันสีเหลือง } ไม่รู้มาก่อน - -

เนื้อหามันแดงๆหะ

PSI ใช้ดี ฝนตกจอไม่ดับ

จานอื่นฝนตกแล้วจอดับเหรอครับ?

งั้น psi 1 คะแนน ^ ^

dtv ฝนตกภาพจะกระตุกๆๆติดๆดับๆครับ

ยิมที่ผมเล่นของไรไม่รู้ ลมมาแรงๆ ภาพก็เอ๋อแล้ว

เล่นยิมด้วยเหรอครับ? } สุดยอดไปเลย

ของผม DTV

[quote author=DOME link=topic=29093.msg271974#msg271974 date=1280150026]
ของผม DTV

ภาษาไทยสั้นๆก็คือ UBC เถื่อนนั่นเองครับ

อ่อ เป็นแบบนี้นี่เอง, ต้องหาข้อมูลซะหน่อยแล้ว ^ ^

บ้านผม ติด จานเหลือง DTV ครับ ภาพคมชัด ฝนตกก็ดูได้ไม่มีปัญหา รายการดี มีทั้งสาระและความบันเทิง :slight_smile:

d-tv ตกลงมันดีหรือไม่ดีหว่า? + +

DTV มีรายการที่เป็นของไทยครับ ถูกตั้งมากับโรงงาน แต่สัญญาณไม่ค่อยจะดีเท่าไหร่ครับเพราะจานเล็ก เครื่องรับก็ไม่ค่อยจะดูดีเท่าไหร่ จานเหลือง
IPM รายการหนังจะมีเยอะหน่อยครับ เช่นพวกหนังใหม่ๆ และสารคดี ยังไม่เยลองติดให้ใคร จานส้ม
PSI จะจานออกใหญ่นึส…หนึ่งครับ เพราะรับรายการต่างประเทศด้วย ช่องจะเยอะ ส่วนมากจะอินตะระเดีย ที่บอกว่ามีช่องเยอะๆ (มีเยอะก็จริงแต่ฟังไม่รู้เรื่อง) ใครอยากดูของต่างประเทศ ก็หันจานหาดาวเทียมออกไปครับ หาง่ายอยู่ครับ

*** จากที่เคยติดตั้งมานะ

ตัดสินใจไม่ถูกหาข้อมูลเพิ่มเติมที่นี่เลยครับ

http://www.nics-sat.com

จานแดง + dreambox สิครับ แจ๋วสุดแล้ว !

Dreambox กะลังมาเลยครับผมว่าค่าใช้จ่ายไม่ค่อยแพงแถมคุ้มอีก

ผมติดจานอยู่ 4 แบบ

dtv แบบเอาพอใช้ติดอันนี้ได้ครับ พวกสาระกับบันเทิงก็มีมาก ถ้าชอบดูช่องบอลไทย ซิทคอม เพลง อะไรที่กุ๊กกิ๊ก ขอแนะนำ :wink:
จานดำ psi ติดเพราะอยากลองว่ามีอะไรบ้าง ช่วงซีเกมส์คุ้มอยู่นะเพราะได้ดูทั้งวันเลย ช่องต่างประเทศก็เยอะโดยเฉพาะช่องอินเดีย แต่ดูและฟังไม่รู้เรื่อง
samart ช่วงที่ติดจานนี้หลายปีเพราะอยากดูช่องสยามกีฬา เมื่อก่อนช่องรายการเยอะพอดูได้ แต่ช่วงนี้สัญญาณโดน lock หมดเลยครับ เสียดายเงิน
ubc ต้องเป็นแบบ gold ขึ้นไป เคยไปลดลงแบบ knowledge ไม่รู้จะดูอะไร ช่องน้อยเหลือเกิน

คุณ immaginarE บอกว่า “จุดประสงค์ที่จะติดก็เพื่อเอาไว้ดูช่อง free tv ครับ” ผมแนะนำ dtv นะครับ http://www.dtvthai.com/chanel.php