อยากติดจานดาวเทียม เลือกติดของอะไรดีครับ? } แนะนำหน่อย

ถ้าเราคิดแบบนี้ก็เหมือนใช้เว็บ bit

ถ้าอยากได้รายการแบบที่เป็นภาษาไทยเยอะๆ ก็ต้อง d-tv หรือ ipm สินะั อาเสี่ย ^ ^

[quote author=com link=topic=29093.msg272035#msg272035 date=1280174966]
ตัดสินใจไม่ถูกหาข้อมูลเพิ่มเติมที่นี่เลยครับ

http://www.nics-sat.com

เคยดูแต่ของ PSI ครับยังไม่เคยได้ลองของเจ้าอื่นๆ
เพราะเขาชอบดูรายการของแกรมมี่กันเขาเลยซื้อมาติด (มีรายการเพลงของแกรมมี่แล้วก็มีสามหนุ่มสามมุมให้ดูด้วย) :slight_smile:

ของผมติด

C-Band: PSI
KU-Band: UBC Platinum แท้ กับ Astro(Dreambox)

สรุป ผมแนะนำ PSI

ผมแนะนำติดจานดำขนาด 5.5 นิ้ว
ติดตั้ง หัว CKU จบเลยครับ หรือจะเพิ่มหัวเล็ก NSS6 ก็ได้จะได้ช่องเพิ่มโดยใช้จานชุดเีดียวจบ

ไม่เกิน 4000

3 หนุ่ม 3 มุม นี่ สมัยไหนเหรอครับ?

ดูราคาในเว็บมา psi เกือบหมื่น - -’ } อยากรู้ว่ารวมค่าติดตั้งหรือยังครับ?

ของ dtv หรือ ipm มัน 3-4 พันเอง, ่ยังไม่รวมค่าติดตั้ง } อยากรู้ว่าถ้ารวมค่าติดตั้งแล้วมันประมาณเท่าไหร่ครับ?

4000 นี่ จานของอะไรเหรอครับ? } รวมค่าติดตั้งแล้วใช่หรือเปล่า?

งงไปหมดแล้วง่า + +’

RECEIVER DYNASAT NUMBER 1 MINI GOLD (รุ่นใหม่) ราคา ปกติ 700.00 บาท

[quote author=mr.tong link=topic=29093.msg272148#msg272148 date=1280249513]
RECEIVER DYNASAT NUMBER 1 MINI GOLD (รุ่นใหม่) ราคา ปกติ 700.00 บาท

dynasat เป็นยี่ห้อ ของอุปกรณ์นะครับ ไม่ใช่ช่อง

http://www.exact.co.th/acts.html ช่อง ACTs Channel สามหนุ่มสามมุมสมัยกบ แท่ง มอส นั่นล่ะครับ นอกนั้นยังมีละครของ exact สมัย 10 - 20 ปีที่แล้วตอนบ่าย 3, เป็นต่อ บางรักซอยเก้า บ้านนี้มีรัก ผู้กองเจ้าเสน่ห์ ฯลฯ รีรันย้อนหลังให้ชม เยอะครับ ทำงานเบื่อ ๆ เปิดช่องนี้ทิ้งไว้ทั้งวัน ฮาดีน่ะครับ ช่องนี้ช่องเดียวก็คุ้มล่ะ

แนะนำไปถามที่ร้านดีที่สุดครับ มีใบโบรชัวร์ให้ดู จานไหนมีช่องอะไร ช่องไหนดี ติดได้กี่หัวพวกนี้ช่างเขารู้หมด ให้เขาเปิดให้ดูเลย อยากรู้อะไรจดไปถาม เขาพร้อมจะบริการเพราะเราไปซื้อของเขา :wink:

หมายถึงช่องที่รับได้อ่ะครับ, ขออภัย - -’

ดูจากที่นี่
http://www.dynasat.com/spec_sheet/C-Digital%2002FEB2005.pdf

รู้สึกว่าไม่ค่อยมีของไทยเท่าไหร่

ขอบคุณที่แนะนำครับ } แถวบ้านมีร้านพวกนี้่หรือเปล่าหว่า?, หาข้อมูลก่อน + +’

สามหนุ่มสามมุมยุคเก่าไงครับ (กบ แท่ง มอส)
หาดูยากแล้วนะ :slight_smile:

ของพวกนี้ ถ้าไม่ใช้แล้ว เอาไปตากปลาแห้งได้ครับ

เสียเงินทำไม มันต้องจั้งซี่

แสดงว่าตัวคุณเองยังไม่เข้าใจเท่าไหร่

psi, d-tv, ipm เป็นชื่อยี่ห้อ และ กล่อง เช่นเดียวกับ dynasat ก็ยี่ห้อสินค้า
ข้อแตกต่างคือ

มันใช้ได้จริงๆ หรือเปล่าง่ะ? o_O

[quote author=mr.tong link=topic=29093.msg272244#msg272244 date=1280308613]
แสดงว่าตัวคุณเองยังไม่เข้าใจเท่าไหร่

psi, d-tv, ipm เป็นชื่อยี่ห้อ และ กล่อง เช่นเดียวกับ dynasat ก็ยี่ห้อสินค้า
ข้อแตกต่างคือ

ต้องดูที่อุปกรณ์ ว่าเป็นไหน ส่วนใหญ่จานดำจะเป็นหัว C-Band ผมก็บอกไม่ถูกก็ดูเอา 55+ หรือดูที่ info ของช่องเวลาเปิดก็น่าจะบอกไว้ ว่าช่องสัญญาณที่เท่าไหร่
การที่จะดูช่องไทยได้นั้น ต้องตั้งดาวเทียมไปยัง ดาวเที่ยมไทคม 5 ตอนนี้

สั่งเกตุง่ายๆ จะต้องหันจานไปยังทิศตะวันตกเฉียงใต้ แล้วไปซื้อกล่อง 700 มาใส่เสียก็ได้เพราะเขาปรับแต่งมาให้แล้ว
หรือติดต่อไปที่ร้าน ให้เขามาติดตั้งให้ก็ได้ 9sats.com ผมซื้อของร้านนี้ ประจำ ลองถามเขาดูเขาช่วยได้เยอะ

อ่อ, ขอบคุณครับ ^ ^

แวะเข้ามาเก็บข้อมูลครับ

ผมพึ่งซื้อ Plasma มาใหม่ ว่าจะหาจานมาติดอยู่
ตอนนี้ลังเลระหว่าง Dreambox กับ DTV แต่ติดปัญหาตรงที่ติด Dreambox แล้วที่บ้านไม่มีเน็ตนี่สิ ปัญหาเลย

ใช้ อุปกรณ์เสริม GPRS แทนก็ได้ครับ ราคาพันกว่าบาท… ทุกปัญหา มีทางแก้