หัดแต่งเพลงค่ะ แต่งเองร้องเองค่ะ ช่วยติชมค่ะ เพลง สุดมือสอย อิอิ

เพลง

โห มาอารมณ์ไหนครับเนี่ยะ อิๆ … เผลอแว๊บเดียวกลายเป็นนักแต่งเพลงไปซะแล้ว ถ้าดัง อย่าลืมกันนะครับ :slight_smile:

ปล. เนื้อเพลงความหมายดีครับ แต่เสียงกับทำนองยังไม่ได้ฟัง กำลัง d/l เดี๋ยวไว้ฟังแล้วจะเข้ามาเม้นท์อีกครั้ง

ยังไม่นอนเหมือนกันเหรอคะ

พอดีเมื่อเช้าอ่าน ฟอร์เวิร์ดเมล์ ของท่าน ว.วชิระเมธี

สุดมือสอยนะคะ

เลยเกิดนึกอยากแต่ง

ปกติเคยหัดแต่ง มาแต่ประถม

ฟังแล้วนะครับ ไพเราะดีครับ เนื้อร้องและทำนองใช้ได้เลยครับ เสียงก็ OK นะ ชมจากใจจริง ไม่ได้เสแสร้งแกล้งยอนะครับ :slight_smile:

กระทู้นี้ ผมขอคุยด้วยคนได้ไหมครับ

ดังแล้วอย่าทิ้งลูกค้านะครับ

ใส่ดนตรีเลยครับ…

ให้ติชมอย่างไร ก็ไม่รู้จะติชมอย่างไรนะครับ การแต่งเพลง…มันเกิดจากอารมณ์ในห้วงเวลานั้นๆ เนื้อเพลงอย่างไรก็ได้ ความไพเราะจะชัดเจนเมื่อใส่ทำนองและดนตรีลงไป
แต่เท่าที่ฟังเสียงนักร้อง ก็โอเคครับ

เสียดาย…เมื่อก่อนบ้านอยู่ที่สุขุมวิท เพื่อนบ้านและสนิทกันเขาเป็นนักแต่งเพลงบันทักเสียง ไม่งั้นส่งเพลงนี้ไปให้เขาใส่ดนตรีและทำนองให้แล้วอ่านะ เขาใช้ Mac กับ Midi Keyboard นี่แหละในการแต่งดนตรี เขามีผลงานกับทางแกรมมี่ด้วยสิ ที่สำคัญ ตอนนี้ไม่ได้อยู่แถวนั้นแหละ… เลยไม่ได้ติดต่อกัน

เนื้อเพลง เหมือนจะมอบให้ใครแถวๆนี้เลยแฮะ lol

ชื่อขึ้นต้น s ลงท้าย m

ใส่ดนตรีแล้วลง youtube เลยครับ

แค่ทุกวันนี้… " S " ก็สุดเอื้อมอยู่แล้วอ่านะ… นี่ยังต้องไปหัดเล่นดนตรีอีก สงสัยชาตินี้ ป๋า " S " คงได้แต่นั่งมองตาปริบๆ
เฮ้อ… สงฉานจิงๆ lol

งันเราก็ช่วยกันดัน

555

คิดแล้วมันกลุ้มใจเน๊อะ… ฝ่ายหญิงแต่งเพลงและร้องมาขนาดนี้ ฝ่ายชายยังน้ำนิ่ง เอิกๆ

ชื่อเพลงก็โดนซะไม่มี " สุดมือสอย "

กำจิงๆ

สอยอะไรหว่า :smiley:
มะม่วงหรือชมพู่

สอย S…M

SM+C

SMC

5555555+

ฮ่าๆๆๆๆๆ แหม ยำใหญ่เลยนะ

มีคนมาขอเอาเพลงไปแต่งดนตรีและร้องเองซะงั๊น

เอาไปลงที่บล็อค โอเคฯ อ่ะ

ส่ง link มา ด้วยครับ

นี่ค่ะ ที่บล็อค

http://www.oknation.net/blog/CatSan/2010/06/25/entry-1