ห้องนั่งเล่น กับ กระทู้ติดเรท หรือ กระทู้ดักฯ

หลังๆ มานี่ กระทู้ในห้องนั่งเล่น ออกแนวติดเรท หรือไม่ก็เป็นพวก dirty joke เยอะค่ะ
หรือไม่ก็ประมาณเป็นกระทู้ดักฯ ทั้งหลาย ทำให้ดิฉันเริ่มคิดว่า มันเริ่มจะเฝือ เพราะเยอะเกินไปหรือเปล่า
อยากให้เพื่อนสมาชิกช่วยกันคิดๆ หน่อยอะค่ะ ก่อนจะโพสต์เยอะเกินไป มันจะทำให้เกิดความหมิ่นเหม่ได้นะคะ
เพราะจะว่าไปแล้ว เนื้อหาของกระทู้ หรือภาพแนวนี้ เห็นได้เยอะมากกกกกกกกกกก (ขอยืนยัน)
จากทั้งเว็บบอร์ดอื่นๆ และ จากในพวกเมลกลุ่มต่างๆ เราช่วยกันปล่อยให้มันอยู่ในที่เดิมของมันดีไหมคะ
เรามาโพสต์เนื้อหาเบาๆ แต่ไม่ต้องติดเรทแทน จะดีกว่าไหมคะ

ด้วยความเคารพเพื่อนสมาชิกทุกคน

จะ…ฮากันไปถึงไหน?

:slight_smile:

เมื่อก่อนมันไม่มีห้องนั่งเล่นไงครับ ก็เลยมีแต่สาระล้วนๆ เดี๋ยวนี้มีห้องนั่งเล่นไว้ให้โพสต์เรื่องไร้สาระ มันก็เลยเป็นฉะนี้แล

บางทีเรื่องกระทู้พวก dirty joke เอามารวมๆ ไว้เป็นกระทู้เดียวมันก็โอเคน่ะค่ะ แต่เริ่มกระทู้ใหม่เรือ่ยๆ มันก็เฝือ
ดูลานตาเยอะไปหมด คนแก่ก็อดมารำพึงรำพันไม่ได้ แฮะๆๆ

สงสัยพี่หมวยจะโดน dirty joke spammail บ่อย

เสนอ ปิดห้องนั่งเล่นไปเลยครับ จะได้มีแต่สาระ สาระ และ สาระ

ผมคิดว่าห้องนั่งเล่น ไม่จำเป็นต้องมีสาระ แต่ก็ไม่ควรจะไร้สาระจนเละเทะนะครับ

ที่คุณหมวย กล่าวถึงอย่าง dirty joke ผมก็เห็นว่า ถ้าเป็นบอร์ดสาธารณะ ที่มีคนใช้หลากลาย
ไม่จำกัดแค่คนกลุ่มเดียว ก็ควรละ ๆ บ้างครับ

อย่างผมเล่นเวบดังบ้างเวบ ที่ขึ้นชื่อว่าห้องวิชาการ แต่หลัง ๆ ทำตัวไร้สาระ และ หนักไปทางล่วงละเมิดทางเพศด้วยซ้ำ
มันไม่สนุก มันน่าเบื่อซะมากกว่า

ถ้าไม่ต้องการสิ่งเหล่านี้ ก็ปิดกระทู้หมวดนี้ไปเลยครับผม หรือว่าตั้งเป็นกฏประจำห้องนี้ บอกขอบข่าย
อย่างกระทู้ผมเนี้ย ผมเองก็ไม่ได้คิดเองหรือแสวงหาหรอกครับ พอดีมีคนส่งมาให้ เห็นว่าเคยโพสในเว็บพวก sanook มาแล้ว คิดว่าไม่น่าจะมีอะไร แต่หากว่ามันไม่สมควร บอกผมน่ะครับ ผมจะลบแล้วจะได้ไม่มาโพสในครั้งต่อไป

อย่างไรก็ได้ครับ

เลือกอ่านได้เอง

ใช่ครับ user เลือกอ่านได้
แต่อย่าลืมว่า MOD ต้องอ่านทุกกระทู้ โดยเฉพาะในหมวดที่รับผิดชอบ
ดังนั้น เหมาะ ไม่เหมาะ ชอบ ไม่ชอบ ก็ต้องเปิดเข้าไปอ่านอยู่ดี

นานๆ มีอะไรมาคลายเครียดบ้างก็ดีครับ เราทำงานหน้าคอมพ์กันแบบนี้นานๆเข้า ได้มาอ่านกระทู้ในห้องนั่งเล่นก็ถือว่าเป็นการพักผ่อนสมอง
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมว่าไม่ควรเยอะเกินไป หรือออกแนว Dirty Joke
ส่วนใหญ่ถ้าผมเจอกระทู้ไร้สาระ ผมก็จะผ่านๆไป ไม่ค่อยได้สนใจเท่าไหร่

ผมคนนึงที่ชอบนะครับ คลายเครียดดี

วัน ๆ เห็นแต่ กระทู้ ขายของ ก็เืบื่อเหมือนกันครับ

ห้องนั่งเล่นก็ห้องนั่งเล่น ถ้าไม่เล่นก็ไม่ใช่ห้องนั่งเล่น… จะ ฮา…กันไปถึงไหน lol lol lol

ช่วงนี้ยิ่งเครียดๆ เข้ามาเจอกระทู้นี้ เลยเครียดหนักเข้าไปอีก ก็อย่างที่บอกไปแล้วครับ ถ้าต้องการให้ THT มีแต่สาระ ก็ปิดหมวดนี้ไปเลย ก็จบ

จะได้มีแต่พวกนักวิชาการ พ่อค้า นักธุระกิจ ที่หวังแต่จะเข้ามากอบโกยผลประโยชน์ เท่านั้นที่เข้ามาอ่าน

ผมก็คงต้องขอ บาย ด้วยเหมือนกัน … โชคดีครับ

ผมว่าคุณ smartnet กับ คุณ siamwebhost เข้าใจผิดไปนะครับ

ห้องนั่งเล่น ไม่จำเป็นต้องมีสาระ

อืมมมม
ผมว่า บางครั้งก็มากเกินไป
แต่ถ้ามีแบบพอดีๆ ก็้ได้ครับ
หรือไม่ก็เอารุปถ่ายฝีกมือสมาชิกมา post บ้างก็ดี ๆม่ไดเห็นมานานแล้ว

[quote author=DataCenterAsia link=topic=20449.msg194045#msg194045 date=1245654246]
ผมว่าคุณ smartnet กับ คุณ siamwebhost เข้าใจผิดไปนะครับ

ห้องนั่งเล่น ไม่จำเป็นต้องมีสาระ

เครียดกันมากปวดห้วน้าา