ห้องนั่งเล่น กับ กระทู้ติดเรท หรือ กระทู้ดักฯ

คิดว่า ควร ปล่อย ตามธรรมชาติ

Mod ห้องนั่งเล่นก็ไม่หลายคน… หากเห็นว่ากระทู้ไหนเล่นใต้สะดือจนเกินไปก็ลบออกไปก็จบครับ…
ไม่เห็นต้องซีเรียสเลย

ไอ้ผมก็นั่งงงตั้งนาน[quote author=Siamwebhost.Com link=topic=20449.msg194042#msg194042 date=1245653914]
ช่วงนี้ยิ่งเครียดๆ เข้ามาเจอกระทู้นี้ เลยเครียดหนักเข้าไปอีก ก็อย่างที่บอกไปแล้วครับ ถ้าต้องการให้ THT มีแต่สาระ ก็ปิดหมวดนี้ไปเลย ก็จบ

จะได้มีแต่พวกนักวิชาการ พ่อค้า นักธุระกิจ ที่หวังแต่จะเข้ามากอบโกยผลประโยชน์ เท่านั้นที่เข้ามาอ่าน

ผมก็คงต้องขอ บาย ด้วยเหมือนกัน … โชคดีครับ
[/quote]

อย่างอนเลยครับพี่เอก ยัง “ฮา” ได้อยู่

อึ่ม… เราต้องยอมรับนะครับว่า ธุรกิจขับเคลื่อน…
ไม่เชื่อลองงดห้ามโฆษณาขายของกันสิครับ…

ปล่อยวางครับ… ทำไมต้องไปขัดกับธรรมชาตินะ :pimp:

จะเครียดไปไหนคะ

อย่างที่น้อง cat บอกแหละครับ… อย่าไปคิดมาก วันนี้คิดมาก คิดซะหมด…แล้วพรุ่งนี้จะเหลืออะไรมาคิด

ฮา lol lol lol

[quote author=DataCenterAsia link=topic=20449.msg194045#msg194045 date=1245654246]
ผมว่าคุณ smartnet กับ คุณ siamwebhost เข้าใจผิดไปนะครับ

ห้องนั่งเล่น ไม่จำเป็นต้องมีสาระ

จะว่าไปช่วงหลังมานี่ ผมก็เปิด THT

อะไรเนี่ย ไม่เอาๆ อย่าซีเรียสกัน ปล่อยไปตามธรรมชาติเถอะครับ
กระทู้ไหนที่ดูไม่เหมาสมก็เข้าไปแซว แกมแนะนำตักเตือนได้ครับ

เพราห้องนั่งเล่น ยังไงมันก็ต้องเอาไว้นั่งเล่นครับ
สามารถมีทั้งสาระและไร้สาระได้บ้าง

ห้องนั่งเล่นไว้คุยกันเล่นๆ หนุกๆ ครับ กระทู้ไหนแรงเกิน ใต้สะดือเกิน MOD ก็จะลบซะ นะครับ

ว่าแต่เรื่องโฆษณาเดี๋ยวนี้เยอะจริงๆ ครับ คุณแม่เริ่มไม่ปลื้ม แต่มองมุมกลับ แสดงว่าธุรกิจนี้เฟื่องฟู 555…

ยิ่งโฆษณากันเยอะหรือยิ่งมาแบบโพสต์ดะไม่ลืมหูลืมตา ก็แสดงว่าเริ่มหน้ามืดเพราะหาลูกค้าไม่ค่อยได้
สังเกตุว่าเจ้าที่ขายดีๆมีลูกค้าเยอะอย่าง siamwebhost จะแทบไม่เคยโพสต์โฆษณาเลยครับ หรือโพสต์แล้วก็ไม่ต้องมาคอยปั๊มให้อยู่หน้าแรกทุกวัน อย่างที่หลายๆคนทำกัน แค่สิบกว่าเจ้าผลัดกันปั๊มมันก็วิ่งไปหลายหน้าแล้วครับเพราะพอเจ้าใหนตกหน้าก็มีปั๊มของอีกเจ้าก็จะตกๆไปก็เข้ามาปั๊มบ้างวนกันไป

มันฝืด หรือมันเฟื่อง พี่ เลยต้องโหมโฆษณา อิอิ

[quote author=smartnet.co.th (หนึ่งสุดหล่อ) link=topic=20449.msg193869#msg193869 date=1245599786]
จะ…ฮากันไปถึงไหน?

ขอบคุณมากครับ คุณแมน ที่ชม :slight_smile:

จริงๆ แล้วไม่ได้ขายดีหรอกครับ ช่วงนี้ก็เงียบเหงา ลูกน้องนั่งตบยุง เหมือกัน นานๆ จะมี Order ใหม่เข้ามาสักราย แต่ที่อยู่ได้เพราะอาศัยบุญเก่าครับ ลูกค้าเก่าที่พอใจกันก็ต่อสัญญากันไป บางรายก็ย้ายออก หรือ เลิกทำเว็บก็มีเยอะเหมือนกัน

ส่วนที่ไม่ค่อย Post โฆษณา ก็เพราะ สู้ ของน้องๆ รายใหม่ๆ ไม่ได้ครับ ทั้งพื้นที่ banwidth และราคา … ก็เลยไม่โฆษณา ดีกว่า

ยกเว้น การลงโฆษณา banner กับทาง THT นะครับ เพราะหลังอันนี้ อยากช่วยค่าใช้จ่ายให้กับ THT มากกว่า ไม่ได้หวังว่าจะมีได้ลูกค้าเพิ่มแต่อย่างใด

^ อะจ๊าก ขอบพระคุณครับเสี่ย

โห เหะ เราตั้งกระทู้ไว้แล้วไม่ว่างกลับมาอ่าน มาดูอีกทียาวมาหน้า 3 เลยเหรอคะเนี่ย
ประทับใจจ๊อดมาก แสดงว่า มีคนสนใจกระทู้แนวนี้เยอะอยู่นะคะ ไม่จำเป็นต้องใต้สะดือก็มีคนมาโพสต์กันตรึมเลย

คือ งี้ค่ะ เรื่อง joke นั่น บางทีเห็นโพสต์ซ้ำเก่า และบางทีก็เริ่มออก dirty ไปหน่อยค่ะ
และอย่าลืมว่า บอร์ดนี้ บางทีมีเด็กจริงๆ เลย มาใช้บริการด้วย
ในบางครั้งเมื่อเราไม่สามารถกำหนดอายุผู้เข้าใช้บริการได้
เราในฐานะผู้ให้บริการคนหนึ่งก็จำเป็นต้องเป็นฝ่ายระมัดระวังเสียเอง
ไหนๆ เราจะรวมตัวกันเพื่อสังคม เรื่องที่มันเหมาะจะขำๆ วงใน ก็ไม่น่าจะเปิดเผยต่อโลกมากไปนะคะ
ของบางอย่าง ให้มันอยู่ในเงาอะนะ น่าค้นหากว่าค่ะ

ใจเย็นๆ นะคะ ทุกคน

บอร์ดนี้ ส่วนใหญ่เป็นผู้ชาย และก็เป็นกลุ่มของคนทำงาน

เรื่องตลกเลยมักจะไปใต้สะดือซะเยอะ

คนเข้ามาอ่าน เขาก็แยกกันออกแหละมั๊ง

ระหว่างตั้งเอาฮา กับ หมกมุ่น

แต่อยากให้คิดมุกมาตั้งกันเองมาก กว่านะ

เพราะการที่เอาจากบอร์ดอื่น หรือ ฟอเวิร์ดเมลล์มา

ส่วนใหญ่ ก็จะเคยเห็นเคยอ่านผ่านตากันมาหมด เลยอาจจะเซ็งๆกันบ้าง

ห้องนั่งเล่น ก็ไม่น่าเครียดกันนะ อันไหนไม่ค่อยเข้าตา ก็ อย่าไปสนใจมันเลย ปล่อยผ่านไป

ทุกคนมีสิทธิเสรีภาพเท่าเทียมกัน เรื่องนี่ ที่เป็นความเห็นส่วนตัวของพี่ภูมมิจิต

ตอมว่า พูดออกมามีแต่จะผิดใจกันไปเปล่าๆนะ

อย่าไปซีเรียสเลยนะคะ ห้องนั่งเล่นปล่อยๆไปเถอะค่ะ

ถ้ามุกมันเกร่อ เดี๋ยวก็เบื่อกันเอง