ช่วยด้วยครับๆ ไปลาดกระบังยังไงอ่า พรุ่งนี้มีสอบ

เผอิญต้องไปสอบที่ลาดกระบัง นั่งรถจากรามอินทรา ไปยังไงนะครับ

ไม่เคยไปซะด้วย แต่โชคดีในการสอบน๊า ทำข้อสอบได้เยอะๆ นะครับ lol

เพื่อความปลอดภัยนั่ง taxi ออกเช้าๆวิ่งไปทางมอเตอร์เวย์ หาtaxi ฉลาดๆหน่อย

[quote author=armuay.net link=topic=17983.msg169371#msg169371 date=1236345888]
เพื่อความปลอดภัยนั่ง taxi ออกเช้าๆวิ่งไปทางมอเตอร์เวย์ หาtaxi ฉลาดๆหน่อย

ไปสอบเหมือนกัน ห้าๆๆ ลาดกระบัง

นายตึกไรอ่า อยากเจอ อยากคุยด้วยห้าๆๆๆๆ

ลงทุนนั่ง Taxi เลยครับ น้องเท็น

เก็บเวลา ไว้ทวน เนื้อหา ก่อนเข้าห้องสอบดีกว่า

เหอะ

Edit : เข้าใจละเหอะ

ไม่เอากลัว

[quote author=Yourthaihost.coM link=topic=17983.msg169386#msg169386 date=1236350319]
ไม่เอากลัว

ใช่ๆ ม.5 ตึก c(รวมสมเด็จพระเทพครับ)

อุ้ยแจกเบอร์ ด้วยห้าๆๆๆๆๆ

เส้นทางเข้ามาตามนี้เลยครับ
http://www.kmitl.ac.th/news/fac/map_kmitl.pdf

ตึกพระเทพ อยู่ติดกับตึกอธิการ
เป็นตึกยาวๆๆ ขนานกับ Motorway สามารถมองเห็นได้จากสะพานกลับรถ สูงประมาณ 5 ชั้น

แล้วตึก E -12 อ ะครับบ T^T

มาจากคู่ขนาน Motorway เลี้ยวเข้าถนนฉลองกรุง (ตรงที่มีสะพานใหญ่ๆ) ขับตรงไปเรื่อยๆ จนถึงทางรถไฟ ข้ามทางรถไฟไปอีกสัก 100 เมตร
สังเกตุป้ายคณะวิศวะ ทางขวามือ เลี้ยวเข้าไป แล้วตรงดิ่ง สุดทาง จะเป็นสามแยก เลี้ยวขวา แล้วเลี้ยวซ้าย ตรงดิ่งไปอีกจนสุดทาง จะเจอตึก 12 ชั้น สีขาว

มาจากทางอ่อนนุช หลังจากเข้าฉลองกรุงมาแล้ว สังเกตุป้ายคณะวิศวะทางซ้าย แล้วก็เหมือนข้างบนอ่ะ **ขับไปจะต้องไม่ข้ามทางรถไฟ ถ้าข้าม แสดงว่าเลยแล้ว **

ตึกพระเทพ อยู่ใกล้ตึกอธิการฯ ครับ
ส่วนตึก 12 อยู่ในคณะวิศวะ ข้าง ๆ ซ.เกกี

ต้องพก GPS ไปด้วย อุ่นใจครับ

ไม่เคยนั่งรถ มีแต่ขับไป (ไม่มีบุญจะได้นั่งกับเค้าสักที) เข้ามอเตอร์เวย์…ลงตรงอ่อนนุช…ถึงแยกแล้วเลี้ยวขวา…ตรงไปเรื่อยๆจะมีป้ายบอก พระจอมเกล้าลาดกระบังอ่านะ

ทางรถเมล์ไม่ทราบ lol

[quote author=berkbaan link=topic=17983.msg169452#msg169452 date=1236359778]
ต้องพก GPS ไปด้วย อุ่นใจครับ

gps สำหรับผมมีประโยชน์แคเอาไว้หาว่าอยู่ตรงไหนของโลกแค่นั้นแหละครับ lol

GPS ดีๆไม่พอนะครับ ต้องลงตัวแผนที่ที่มันละเอียดๆด้วย :wub:

ปล.ขอให้สอบได้คะแนนเยอะๆนะครับ สู้ๆ