ขอแลกเปลี่ยนความรู้เรื่อง จ้างพนักงานบริการ โฮสติ้งครับ

[quote author=aircoolza link=topic=17605.msg166237#msg166237 date=1235205220]
เหอๆๆผมเป็นคนหนึ่งที่ เจอปัญหานี้ครับ ประมานว่า มีญาติที่เป็นพี่ชายรักกันมากๆ เค้าทำงานเป็นพวกเซลขายรถอะหน้าตาดี(แฟนสวย)ดูไฮโซแต่งานไม่มั่นคง

มอง สองมุมครับ บาส ถ้าจ้างมาก็ต้องมี Traning อยู่แล้วครับ และที่สำคัญต้องเข้าใจ กุศโลบาย ของงานครับ ส่วนมากจะตายข้อนี้ กัน คือ ทำได้หมดแล้ว Support ลูกค้าได้หมด แต่ขาด ทักษะในการคุยกับลูกค้า และทางที่ดีผมว่า อย่างบาสต้องจ้าง ผู้หญิง มาดูแลครับ เพราะ จะช่วยปิดการขายเร็วขึ้นหน่อย และ ในเรื่องการทวงเงินหรือ การต่อรอง ผู้หญิงจะมี สูงกว่าครับ (หลบเก่ง)

สำหรับองค์กรผมเป็นผู้ชายหมดครับ (ตอนนี้ก็เริ่มมองๆหา พอดีได้เพื่อน จะเป็น Sale (ผู้หญิง อดีต ดาว ม.เทคโน ล้านนา) ) คิดว่าน่าจะปิดการขายได้ดีขึ้น

แต่ถ้าเป็นงานดูแล Hosting Support Hosting ผมแนะนำ หาคนที่มีใจชอบ หรือไฟ ด้วยจะดีมากครับ (เพราะเขาจะอยากรู้อยากเห็นตลอดเวลา)

[tt]เสี่ยบาสจ้างผมก็ได้นะ เดือนหละ 50k พอ อิอิ

เด่วบริการให้สุดใจขาดดิ้นเลย

จ้างสาวๆดีกว่าผมว่า