ขอแลกเปลี่ยนความรู้เรื่อง จ้างพนักงานบริการ โฮสติ้งครับ

ตอนนี้กำลังมอง หาว่า จะจ้างพนักงาน มาช่วยงานโฮสติ้ง(เงินล้าน)

อยากขอปรึกษาว่า ควรจะจ้างแบบไหนดี ถึงจะตรง scope งานที่สุด

งานที่ให้ทำ ก็มี รับโทรศัพท์ ขายสินค้าหรือบริการ บริการหลังการขาย support ตอบอีเมล์

Specification
ชายหรือหญิง
จบวุฒิอะไรมา
พิมพ์ดีด
ทักษะคอมพิวเตอร์
เงินเดือน โบนัส แรงจูงใจ
ระยะเวลาทำงาน
ฯลฯ

ท่านใดที่จ้างพนักงานดูแลอยู่บ้างครับ หรือว่ามีโครงการกำลังจะจ้าง
จ้างใคร กี่คน ทำหน้าที่อะไรบ้าง แล้วจ้างเท่าไร
ขอบคุณที่ร่วมแชร์ครับ

ที่ว่ามาทำได้หมด ขอเดือนละ 25K สนใจ pm หลังไม

[quote author=hack3rb43 link=topic=17605.msg165512#msg165512 date=1234937983]
ที่ว่ามาทำได้หมด ขอเดือนละ 25K สนใจ pm หลังไม

บาส ของพี่จ้างเดือนละ 10k ค่าคอมฯ 5% ของยอดขาย (เฉพาะค่าคอมฯ ก็ได้ไม่ต่ำว่าเดือนละ 15k)

ของผมเริ่มใหม่ ไม่มีปัญญาจ้างขนาดนั้นหรอกพี่ เจ๊งกันพอดี อิอิ

จ้างเด็ก ปวช ปวส ทางด้าน คอม น่าจะได้ rate ไม่เกิน 10K สบายๆครับ
แล้วก็ train งานให้ ระดับบาสสอนงานได้สบายอยู่แล้ว

ถ้าให้ดีก็หาเด็กที่ติดตั้ง cms เป็นก็จะต่อยอดได้เร็วกว่าคนที่ไม่เคยทำเว็บเลย แต่ค่าตัวอาจจะสูงกว่าหน่อย แต่ก็ไม่น่าเกินงบ 10K

:slight_smile:

ดูคนดีๆครับ วงการนี้…ไม่ได้ต้องการความเก่งความชำนาญอย่างเดียวครับ หากจะจ้างควรจ้างเป็นรูปแบบบริษัทให้มันเป็นเรื่องเป็นราวครับ…
เดี๋ยวจะมีปัญหาภายในภายหลังครับ

แต่จริงๆหากเราไม่ได้ออกมาทำเป็น full time และเป็น key main ด้วยตนเองแล้ว… ไม่อยากแนะนำในการจ้างตรงนี้จริงๆครับ
เพราะอะไรผมคงไม่พูดตรงนี้ครับ ไว้เจอกันจะเล๋าให้ฟังล่ะกัน

พี่ก็จ้างพนักงานครับ แต่พี่ดูแล full time และเป็น key man ด้วยครับ.

ถ้าเป็นผม ผมมองหา ญาติพี่น้องเอาไว้ก่อนครับ

ที่คิดไว้ก็ราว ๆ นี้ครับ จริง ๆ อาจจะแบ่ง เงินเดือนประจำ 5000 ไม่รวม commission (เป็นแรงจูงใจ)

แนะนำให้ไปประกาศที่เวบสมัครงานดังๆ ซักเวบ จะมีคนสนใจสมัครเยอะครับ ผมใช้วิธีนี้

สนใจเอาลูกชายผมไป ไหม อยากจะให้มีประสบการณ์เหมือนกัน

ต้องการความสามารถด้านไหนบ้างก็บอกนะครับ

ตามนี้เลยครับ ต้องหาคนที่มีความรับผิดชอบสูงๆ
ถ้าได้ลูกน้องเต็มที่กับงานละก็ โชคดีมากๆเลยแหละครับ
เรื่องธรรมดานายจ้่างกับลูกจ้าง

หาแฟนที่ทำโฮสติ้งด้วยกัน แล้วก็ควบรวมกิจการ

:dgrin:

อันนี้ ก็ไม่รู้อ่ะ

คงหาคนที่น่าไว้ใจได้

ประมานนั้น

0

[quote author=onebaht link=topic=17605.msg165602#msg165602 date=1234961377]
หาแฟนที่ทำโฮสติ้งด้วยกัน แล้วก็ควบรวมกิจการ

:dgrin:
[/quote]หาแฟนทำบัญชี…

ไม่เวิร์กๆ

อ่าว ไมไม่เวิร์กอะพี่ไอซ์

เด็กบัญชี น่ารักออก

คู่กับเด็กวิศซะ 0

ปล.ไอ้เรามัน เดะวิยา หาแฟนยากเจง เพราะเค้าว่าเราคุยไม่รุ้เรื่อง :smash:

เดี่ยวโดนยึดบัญชีน่ะสิ :smash: :smash: :smash:

:smash: :smash: :smash:

กลัวว่าเราจะต้องเป็นลูกจ้าง แทนที่จะได้เป็นนายจ้าง

ก็เอาแฟนที่ทำโฮสติ้งเลย เรียนคอมอะไรไปเลย 555+ แต่หายาก