ขอเชิญเพื่อนๆ ทุกท่านร่วมกำจัดขยะสังคมฯ

ตอนที่ดิฉันทำชมรมเว็บเพจไทย (www.webpagethai.org) ช่วง พ.ศ. 2539-2541 น้องหนึ่งก็ชื่นชอบมาก แอบมา copy เอาข้อมูลและรูปแบบของเว็บไซต์ไปใช้ที่เว็บของตนเอง โดยไม่บอกกล่าว

อ้อ Get ละ ไม่รู้ยังปล่อยให้อยู่ได้ยังไงในบอร์ดนี้

ล่าสุดครับ ผมเจอ หนึ่งใน Mirc ด้วย
กำลังขายของอยู่ในห้องต่างๆ เช่น
สาวเซ้กจัด
นักศึกษาขายบริการ
โดย หนึ่งใช้ชื่อว่า GYMPARTY
โดยขายสินค้าคือ

ยานอนหลับ 12 ซอง 500 บาท ::: ยาปลุกอารมณ์ชาย 10 ซอง 800 บาท ::: ยาปลุกอารมร์หญิง 10 ซอง 1100 บาท ::: ตุ๊กตายาง 1500 บาท ::: ยาสลบ หรือโทร 0-6352-8593 (หนึ่ง)

ผมเห็นชื่อกับเบอร์คุ้น ๆ เลย เช็คดู ปราฏกว่า เป็นหนึ่งนั้นเอง

ผมขอพูดนิงหนึ่งว่า
การที่คนจะเช่า host นั้น host นั้นไม่ต้องดีเลิศ หรือ ราคาถูกเป็นเลิศ
แต่ host ที่คนจะเช่านั้น ต้องไว้ว่างใจได้ มีความรับผิดชอบต่องานของตัวเอง

ถ้าผมรู้ว่า host นี้ ล่มบ่อย โทรไปหาก็ไม่รับสาย กิริยามารยาททราม มีปัญหาส่วนตัว
หรือ ด้านหลังมีธุรกิจอุบาศแบบนี้ ผมไม่เช่าที่นี่แน่ๆ
ดูแล้ว ท่าทาง จะมีธุรกิจด้านมืดแบบนี้อีก

ไม่ออกนาม คนตั้งกระทู้นี้
อยากจะนิ่งเฉย แต่ทำไม่ได้จริงๆครับ เป็นห่วงคนที่จะไปใช้บริการของเค้าเหลือเกิน
ผมคนนึงล่ะ เกือบหลงกลของถูกเข้าให้ โชคดีรอดู feed back ก่อน รู้สึกจะมีแต่คำด่า
เลยไม่ได้ใช้บริการของที่นี่ ซึ่งนับว่าโชคดีมากๆ ครับ
ใครที่ใช้แล้วล่มตลอด จดโดเมนแล้วเค้าไม่ยอมจดซักทีทั้งๆ ที่โอนเงินไปนานแล้ว
ผมว่าเรื่องแบบนี้น่าจะฟ้องร้องได้นะครับ ไม่งั้ยผู้บริโภคแย่แน่ๆ
เผื่อทางการจะได้ยึดทะเบียนการค้าไปซะให้พ้นๆ เอ๊ะ หรือไม่มีทะเบียนหว่า :smiley:

ที่มา http://www.networkthai.net/support/viewtopic.php?t=97
จาก http://www.networkthai.net/support

:angel: เชียร์เต็มที่คนแบบนี้ ให้อยุ่ต่อไปเป็นผลเสียต่อผู้อิ่น

ล่าสุด เอาบอร์ดออก หนีไปแล้วคร๊าบบบ
ใครใช้ก็ซวยกันไปนะครับ เกือบไปแล้วเรา

:angryfire: ให้คนเข้าไปยึดเครื่องเลย

-*- ใครเปนแอดมินเซิฟเขาก้โผล่มาหน่อยนะค้าบ

คนอื่นเดือดร้อน

เรื่องมันก็ครึ่งปีมาแล้วนะครับ

ลองไปดูสิครับ ว่าตอนนี้ เป็นไง

มันต่อมาเรื่อยๆอ่ะครับ :dgrin:

ตอนนี้ปิดบอร์ดหนีไปแล้ว

อ่านๆเข้าใจว่า networkthai รับเว็บนึงเข้าไป เว็บนั้นโหลดหนักมากจนทำให้เว็บอื่นๆที่ใช้ server ร่วมกัน ล่มกันเป็นแถวๆ รวมถึงเว็บเจ้าปัญหานั้นด้วย แล้วมีการรวมตัวกันขับไล่เว็บนั้นออกไป สถานะการณ์ networkthai เหมือนบ้านเมืองเราตอนนี้เลย

“ชื่อเว็บนั้น…ออกกกกกไปปปปปป” “ชื่อเว็บนั้น…ออกกกกกไปปปปปป”

ตอนนี้อดอ่านต่อเลย เข้าไปมัน error ซะงั้น <_<

:dunce: เวบนั้นเขาจ่ายตังเพิ่มแรมไปจนบัดนี้มันยังไม่เพิ่มให้เลยครับ

บอกว่า กำลังแจ้งเรื่องเพิ่มแรม หลังจากสองอาทิตย์ที่จ่ายไป

นี่พูดถึง networkthai ใช่ใหม

กะลังงงได้ที่เลย

เห็นเค้าแว้บๆๆๆ

ในบอร์ดอยู่นี่นะ

ขออนุญาติและขอโทศไว้ก่อนนะครับ ระบายที

“ไอ้ * หนึ่งมึงหลอกกู”

ขอบคุณครับ

Edit: แก้ไขคำ * โดย pizzaman

nut1427 มาซิบ ข้อความว่า ยานอนหลับ 12 ซอง 500 บาท ::: ยาปลุกอารมณ์ชาย 10 ซอง 800 บาท ::: ยาปลุกอารมณ์หญิง 10 ซอง 1100 บาท ::: ตุ๊กตายาง 1500 บาท ::: ยาสลบ หรือโทร 0-6352-8593 (หนึ่ง) ( กด f4 เพื่อซิบ nut1427 )

เจอมากับตัวครับ
ใครอยากเจอก็เข้า irc.webmaster.com ห้อง #กรุงเทพ ดูนะ