ขอเชิญเพื่อนๆ ทุกท่านร่วมกำจัดขยะสังคมฯ

ตอนนี้เริ่มมีขยะสังคมเข้ามาก่อกวนในเว็บบอร์ด THT แห่งนี้โดยใช้ชื่อว่า sarnwebhost เข้ามา post ข้อความจงใจและเจตนาให้เพื่อนๆ สมาชิกอ่านแล้วคิดว่าเป็น siamwebhost โดยเฉพาะอย่างยิ่งตรง signature ก็ใช้ text link แบบเดียวกับ siamwebhost แต่ link ไปที่ e-buyhost.com (จงใจยุแหย่ให้ siamwebhost กับ e-buyhost ทะเลาะกัน)

พฤติกรรมเลวๆ แบบนี้ ไม่อย่ากให้มีอยู่ใน THT แห่งนี้เลยนะคะ ขอให้เพื่อนๆ สมาชิกช่วยกันแสดงความเห็นด้วยนะคะ ว่าควจจะทำอย่างไร :angel:

ขอบคุณ คุณ e-buyhost มากนะคะ ที่โทร. มาเคลียร์ ว่าแท้ที่จริงแล้ว คุณก็ถูก ไอ้โรคจิต มันเอาชื่อโฮสต์ของคุณมาเป็นเครื่องมือ ก่อกวนของมัน ตอนนี้ดิฉัน ก็ได้แจ้งให้เพื่อนๆ สมาชิกทราบแล้วว่า การกระทำดังกล่าวนี้ ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับ e-buyhost.com แต่อย่างใดค่ะ :angel:

ตะกี้ไปเห็นในกระทู้นึงเหมือนกันค่ะ แฮะๆ จริงๆ ก็แอบขำ (แต่ถ้าโดนกะตัวเองคงเครียดน่าดู) แสดงว่าคุณ siamwebhost ดังมากเลยนะคะ ถึงมีคนอยากเลียนแบบชื่อได้

จริงๆ แล้วก็ไม่ได้โกรธอะไรหรอกนะคะ ถ้าสวยรอยแล้ว post ข้อความที่มันสร้างสรรค์ แต่นี่มันดัน post ข้อความประเภทยุให้ดำตำให้รั่ว แบบนี้ รับไม่ได้ค่ะ :angel:

อย่างนี้…
สมควรต้อง แบน For Man…

ลบไปแล้วครับ

เป็นปัญหา classic ของเว็บบอร์ดทั่วไปครับ อย่างไรก็ตามแสดงว่า

1. สมาชิกเริ่มดัง เลยมีคนอยากเลียนแบบ
  2. บอร์ดเราเริ่มดัง เลยมีคนเข้ามาก่อกวน

:slight_smile:

ช่วยกันคนละนิด เพื่อชีวิตที่สดใส

ผมเองก็ไม่ใช่ moderator มือโปรเสียด้วย รวมทั้งพักหลังงานยุ่งก็ไม่ได้เฝ้าตลอด
ยังไงช่วยๆกันนิดนะครับ ขอบคุณสมาชิก THT ทุกท่านครับ

คุณ pizzaman ลองเทียบ ip ของคุณ ‘siarnwebhost’ กับ ‘บุคคลทั่วไป’ ดูแล้วยังอ่ะครับ

ดูแล้วครับ มาคนละเวลา คนละ IP คนละอีเมล์ แต่ก็ยังบอกอะไรไม่ได้ครับ

ขอบคุณ คุณ Pizzaman มากค่ะ ที่ช่วยจัดการให้ :angel:

ตั้งใจ จงใจให้เกิดความเข้าใจผิด แบบนี้ต้องจัดการให้อยู่หมัด :ph34r:

โอ้ว มีคนมาจัดการแล้ว

ดีครับ ดีๆๆ :smiley: :smiley: :smiley:

ผมว่าหมอนี่คง IQ ต่ำ เอามาให้ดูซะหน่อยดีกว่า

บุคคลทั่วไป --> tubsri@hotmail.com
siarnwebhost --> siamwebhost@gmail.com
siarnebhost --> tubsri@gmail.com

คิดกันเอาเอง อาจจะใช่ หรืออาจจะไม่ใช้แต่ต้องการสร้างความสับสน (IQ สูงไปอีก)

<_<

ทำยังไงดีครับเนี่ยะ

บุคคลทั่วไป –> tubsri@hotmail.com
siarnwebhost –> siamwebhost@gmail.com
siarnebhost –> tubsri@gmail.com

เข้าขั้นโรคจิตอย่างร้ายแรงเลยค่ะแบบนี้ เล่นเอานามสกุลของ น้องหนึ่ง แห่ง networkthai.net มาตั้งเป็นอีเมล์เพื่อลงทะเบียนในบอร์ด THT… จงใจเจตนาทำให้ สมาชิกหลายๆ ท่านในนี้เข้าใจผิด… หวังว่าคงจะไม่ใช่ตัวน้องหนึ่งเป็นซะเองหรอกนะคะ

ขอบคุณ คุณ Pizzaman ที่เอาอีเมล์ มาเปิดเผยให้ทราบ ด้วยนะคะ :angel:

tubsri@hotmail.com ของน้องหนึ่งสุดที่รักแหละครับ ของจริงๆ ไม่อิงนิยาย
เพราะเมื่อก่อนเขาใช้เมล์นี้ติดต่อผมอยู่

tubsri@hotmail.com ของน้องหนึ่งสุดที่รักแหละครับ ของจริงๆ ไม่อิงนิยาย
เพราะเมื่อก่อนเขาใช้เมล์นี้ติดต่อผมอยู่

:o เป็นเรื่องที่น่าเศร้าใจอย่างยิ่ง ที่เรื่องแบบนี้เกิดจากคนกันเองโดยแท้…

• ตอนที่ดิฉันทำชมรมเว็บเพจไทย (www.webpagethai.org) ช่วง พ.ศ. 2539-2541 น้องหนึ่งก็ชื่นชอบมาก แอบมา copy เอาข้อมูลและรูปแบบของเว็บไซต์ไปใช้ที่เว็บของตนเอง โดยไม่บอกกล่าว

• ตอนที่ดิฉันทำเว็บไซต์ไทยดีช๊อป (www.thaidshop.com - ปิดไปแล้ว) น้องหนึ่งก็พยายามทำเลียนแบบ

เสียแรงที่เคยคบ เคยรู้จักกันมา ไม่น่าทำแบบนี้เลย… ไม่โกรธนะ แต่รู้สึกสงสาร เรียนมาก็สูงระดับปริญญาตรี น่าจะมี IQ ที่สูงกว่านี้สักหน่อย :dgrin:

ลอง ค้นหาคำว่า tubsri@hotmail.com ใน google ดูครับ

ช่างบังเอิญจริงๆ … ทำได้งั้ยอ่ะหลาบเลยผม :angry: :angry:

คงเสียศูนย์จากหลายๆ กระทู้ที่โดนๆ ไป เลยคิดเอาสั้นๆ แบบ “ขอทำให้สะใจก่อนจาก”

การกระทำทุกอย่าง มันก็เป็นผลกระทบต่อเราไปในภายภาคหน้า

ทุกเรื่องที่คุณหนึ่งแห่ง Networkthai โดนก็สืบเนื่องมาจากการกระทำเก่าๆ ที่เคยผ่านมา

คุณหนึ่ง คุณก็โตแล้ว เรียนมาก็สูง ความคิดแบบนี้ มันเป็นของพวกที่อ่อนต่อโลก

และปิดกั้นตัวเอง ที่นี่อาจจะมีใครหลายๆ คนต่อว่าคุณ นั่นก็เพราะมาจากการกระทำของคุณเอง

ผมว่าน่าจะเอาข้อไม่ดีทั้งหลายที่เขาว่าๆ มา เอามาปรับปรุงแก้ไขตัวเองจะดีกว่านะครับ

ดีกว่าจะมานั่งแกล้งคนอื่นๆ แบบลับหลัง มันไม่ “MAN” เลยครับ

[quote]ลอง ค้นหาคำว่า tubsri@hotmail.com ใน google ดูครับ

ช่างบังเอิญจริงๆ … ทำได้งั้ยอ่ะหลาบเลยผม�

เรื่อสนุกเล็กๆ ก็คือ

http://www.google.co.th/search?hl=th&q=%E0…%E0%B8%B5&meta=

( search ว่า “จิระพงษ์ ทับศรี”)

ลองดูนะครับ ไม่ขอสาธยาย

โดนอัดเละเลย :dgrin:

ขอถอนหายใจครับ…
ช่วยกันประคับประคอง board แห่งนี้กันหน่อยล่ะกันครับ :frowning:

ผมยังเข้า board นี้ เพราะสมาชิกหลายๆ ท่านที่ยังแสดงสาระ และประเด็นที่น่าสนใจ ใน board อยู่เสมอ หากไม่มีบุคคลเหล่านี้ ผมคงไม่กล้าพูดได้ว่า ผมจะแวะเวียนมาที่ board แห่งนี้อยู่อย่างสม่ำเสมอได้หรือไม่