จะปิดกิจการ...จะทำไงกับลูกค้าดีครับ?

เนื่องจากได้เข้ารับตำแหน่งผู้บริหารด้านไอที ทำให้งานประจำล้นมือมากๆ ไม่มีเวลามา service ลูกค้าอย่างเก่าเลยคิดว่าจะเลิกทำเพราะ “ถ้าทำได้ไม่ดี อย่าทำซะดีกว่า” คิดแค่นี้ครับ

แต่ติดที่ว่าลูกค้าเก่าๆ ไม่อยากจะลอยแพ ( ใจดำไม่พอ ) จึงฝากเพื่อนขายไป แต่ไม่รู้ว่าผมทำถูกต้องรึเปล่า

ใครมีคำแนะนำพอจะแนะนำได้บ้างมั้ยครับ ว่าการขายลูกค้าให้ hosting รายอื่นถือเป็นทางออกที่ดีแล้วรึยัง

ขอบคุณครับ
ทีมงานบ้านสิริภัทท์ดอทคอม

ปล.ส่วนใครที่อยากรู้รายละเอียดลูกค้า เมล์หรือ PM มานะครับ

ปล.สอง

คืนเงิน อิอิ

ผมเคยซื้อกิจการเมื่อปีก่อนโน่นใน tht นี่แหละครับ… เรื่องนี้ผมสนใจครับ ขอรายละเอียดมาทาง PM แล้วคุยกันในขั้นตอนต่อไปกันได้เลยครับ

ครับดีครับส่งต่อให้คนอื่น แต่ถ้าส่งต่อให้คนไม่ดีก็เสียเครดิตนะดูดีๆแล้วกันครับ
นี่แหละลุกผู้ชายตัวจริงฮ่าๆ จะปิดก็มอบต่อให้คนอื่นไม่หายไปเฉยๆเหมือนบางคน

ประมูล

จะปิดผมว่าก็ไม่ควรจะทำให้ลูกค้าลำบากต้องย้ายครับ Transfer ให้โฮสติ้งอื่นดีกว่า แล้วก็อย่าลืมเขียนจดหมายแจ้งลูกค้าให้เรียบร้อยด้วย ว่าย้ายไปอยู่ภายใต้การดูแลของใคร แล้วสามารถติดต่อได้อย่างไรถ้าเกิดปัญหา.

ประกาศที่นี้เลยครับ

น่าจะให้เจ้าของโฮสที่สนใจติดต่อเข้าไป แล้วบอกลูกค้าด้วยว่ามีโฮสเจ้าไหนติดต่อมาบ้าง แล้วให้ลูกค้าเขาเลือกโฮสที่เขาพอใจครับ แบบนี้ลูกค้าน่าจะโอเค

งดต่ออายุลูกค้าเก่า และให้ลูกค้ามาเลือกหาใน THT รับรองได้ผู้ให้บริการใหม่ดีๆสมใจ มีให้เลือกตรึม

[quote author=kke link=topic=12704.msg123882#msg123882 date=1217597273]
งดต่ออายุลูกค้าเก่า และให้ลูกค้ามาเลือกหาใน THT รับรองได้ผู้ให้บริการใหม่ดีๆสมใจ มีให้เลือกตรึม

ผมได้รับข้อมูลงบการเงินแล้วนะครับ ใครที่สนใจเข้าไป take over business ก็ขอเขาไปทาง PM
ทุนใครหนาก็ช้อนกันไปครับ หากมีคนสนใจมากๆก็ถือว่าเป็นเบี้ยกำไรของคนที่ทำงานกันมาแล้วกันครับ

ซ่อมเร็ว

[quote author=siambox.com link=topic=12704.msg123888#msg123888 date=1217598617]
ซ่อมเร็ว

ขอรายละเอียดด้วยครับ
ของผม รับช่วงต่อกิจการจากเจ้าอื่นไปแล้วสองราย

ก่อนอื่นต้องขอขอบพระคุณทุก ๆ comment และทุก ๆ ท่านที่สนใจนะครับ

ผมได้ตอบ PM และเมล์กลับไปครบทุกท่านแล้วนะครับ ( คิดว่าครบแล้ว ^^ )

และยังยืนยันเช่นเดิมนะครับว่าหากท่านใดสนใจ ก็ต่อรองราคาเข้ามาทางอีเมล์ได้เลยนะครับผมยินดีรับฟังทุกราคาครับ

ขอบคุณครับ
บ้านสิริภัทท์ดอทคอม

ปล.ใจหายเมื่อต้องมาประกาศขาย รู้สึกเสียดายที่กว่าจะหาลูกค้าได้แต่ละราย แต่…จำเป็นต้องทำ T__T

หาคนมาเซ้งดีสุดครับ

ได้รับข้อมูลแล้วนะครับ

รบกวน PM ข้อมูลเบื้องต้นมาได้มั้ยครับ

ขอข้อมูลด้วยครับ อยากลงทุนอยู่เหมือนกันนะ

น่าดีใจแทน จขกท. ด้วยนะครับ ที่มีแต่คนอยากจะช่วยเซ้งกิจการ เพื่อดูแลลูกค้าต่อ